Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ๆ หน้าจอผมเป็นเส้นสีเหลือนะ อยู่หน้าจอซีกขวา มันจะหายไปบ้างบางเวลานะ แต่ส่วนมากก็ขึ้น ผมควรทำไงดียังอยู่ในประกันนะ

Comment

• เป็นไปได้ทั้งการ์ดจอและสายแพรและ Scal IC ต้องลองปริ้นสกรีนตอนที่มันเป็นเส้นดู ถ้ายังมีเส้นแสดงว่าการ์ดจอ
      ถ้าปริ้นสกรีนแล้วไม่เห็น เป็นที่จอ เปลี่ยน Panel ลูกเดียว เข้าศูนย์

Comment

• อ่า ลองดู ลืมจับภาพ Core temp มาด้วย บอกปากเปล่าเลยแล้วกันว่า ร้อน 91 องศา

ถ้ามองคะแนนไม่เห็นเพราะว่าตัวมันเล็กเกิน ก็ได้คะแนน CPU 1796 คะแนน ครับ
        Attached Files

Comment

• ท่าน MIRAGE น่าจะลง 7 จะได้เทียบกันได้ อิอิ

ของผมฟูลโหลดหนักสุด 85 เองครับ เทส 3DMark แค่ 80 หลังทาซิลิโคนใหม่เมื่อคืน

Comment

• เดี๋ยวลองตั้ง 100% ดูแปบ

มาล่ะ ไม่ต่างแฮะ 50% กับ 100% ไม่ต่างเลย แสดงว่าตั้งค่า 50% ดีสุด เวลาไม่ใช้งานก็ลดเหลือ 1100 MHz vcore 0.95
            ถ้าตั้ง 5% ต่างกับ 50% มาก จนบางเกมกระตุกเลย เพราะกว่ามันจะปรับเต็มให้ ต้องโหลดใช้ซีพียูไปถึง 50% ขึ้น
            สรุปตั้ง 50% ดีสุด เกมไม่กระตุก ลื่น ไม่ร้อน สลับเต็มเร็ว

Last edited by V-FrIeNd; 1 Sep 2010, 13:06:00.

Comment

• ผม full load ด้วย loat planet 71 องศาครับ อิอิ

Comment

• รอโมพัดลมก่อนนะ 555+ ค่อยไปแข่งกับซีพียูใหม่ๆ ตอนนี้ไม่มีปัญหาตัดตัวคูณล่ะ เล่นเกมลื่นๆ เทสได้คะแนนเต็มที่ของซีพียูเลย แต่ก่อนเทสแล้วคะแนนตกเพราะมันตัดตัวคูณเพราะร้อนเกิน 90c +

Comment

• คิดถึง 4535g ถ้าไม่เพาะอยากเล่น audition กับ tv32นิ้ว 5k นะไม่งั้นไม่ปล่อยหลอก ช่วงกำลังยากจน Y^Y

Comment

• Audition มันกระตุกหรอครับ แปลก ของผมปกติดี ปรับ CPU อย่างที่ว่า ลื่นทุกเกม ยกเว้นเกมหนักๆ เพราะการ์ดจอไม่ไหวอยู่ล่ะ - -"

Comment

• ใครพอจะทราบวิธีการต่อคอมสองเครื่องผ่านสายแลน แบบ ครอส บน วินโดว เซเว่นมั่งครับ

พอดีเป็นแต่แบบ เอกซ์พี แต่ เซเว่นทำไม่เป็น พอดีจะโอนข้อมูลจากโน้ตบุ้กไปเดสทอป

อ่ะครับ ทั้งสองเครื่อง ลงเซเว่นทั้งคู่ เลย

Comment

• มาดูฝั่ง INTEL โฆษณา ความแรงของ การ์ดจอ ออนบอร์ด จาก Anandtech

http://www.anandtech.com/show/3871/t...ins-in-a-row/7

Comment

• น่าจะเหมือนๆกัน

Start >> Control Panel >> Network and Internet >> Network and Sharing Center >> Change Adapter Settings
                          >> Local area Network
                          >> Right Click >> Properties >>Click Internet Protocal (TCP/IP)
                          >> Click Properties >> Choose Use the following IP address

เครื่องแม่

IP Address : 192.168.0.1
                          Subnet Mask : 255.255.255.0
                          Default Gateway : 192.168.0.1

เครื่องลูก

IP Address : 192.168.0.2
                          Subnet Mask : 255.255.255.0
                          Default Gateway : 192.168.0.1

Preferred DNS Server : 192.168.0.1

แล้วrestartเครื่องใหม่ทั้ง2เครื่อง

แล้วก็ตั้ง Share Folder ที่อยากจะโอน
                          เข้าไปที่ Network ของอีกเครื่อง \\ ตามด้วยชื่อเครื่องนั้นก็ได้และ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            Audition มันกระตุกหรอครับ แปลก ของผมปกติดี ปรับ CPU อย่างที่ว่า ลื่นทุกเกม ยกเว้นเกมหนักๆ เพราะการ์ดจอไม่ไหวอยู่ล่ะ - -"
                            ครับ มันจะกระตุกตอน เราจะกด ค้างไป miss ยิ่งเพลงเร็วๆ ยิ่งตุกเยอะ เหมือนกับ โหลดข้อมูล ไม่ทัน

อาหารชาววัง 555+

Comment

• AMD ช่วงนี้เอาชิบเก่ามารีแบรนด์กันมันส์เลย

HD530v = HD4350 ไม่ลด ไม่เพิ่ม
                              HD545v = HD4570 เพิ่มคล็อก
                              HD550v = HD4650 ลดคล็อก

Comment

• ท่านประธาน xp 64bit กับ xp 32bit อันไหนดีกว่ากันอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X