Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเอา โปรแกรมมาฝาก โปรแกรม จำพวก runtime เช่น ไดเล็คx microsoft visual cc+ net.framwork และอื่นๆ

มันจะติดตั้งให้ครบเลย ใน 1 เดียว แต่คลิกเดียว จะได้หมดปัญหาเวลาจะรันเกมส์ รันโปรแกรม

RUNTIME ALL IN 1

Comment

• เฮ้อ
      เครื่องผมมีปัญหาครับ
      คือตอนเปิด Task Manager แล้วมันก็ค้าง
      ก็เลยกดปุ่ม Power ปิดซะเลย
      แต่พอกดเปิดขึ้มาอีกที
      กลับเปิดไม่ได้ คือเปิดได้แค่ประมาณช่วงบูตก็ดับ
      เป็นตลอดเลย ก็คือเปิดเข้าเล่นไม่ได้เลย
      ใครมีปัญหาประมาณนี้บ้างครับ
      บอกสาเหตุได้มั้ยครับ

Comment

• จากเหตุการณ์ข้างบน...
        รอประมาณ 3-4 ชั่วโมง
        แล้วมาเปิดอีกที
        กลับเปิดได้คับ บูตขึ้น
        เข้าวินโดวได้
        แต่กลับถูก จีเนียนของวินโดว
        โอ้ว งงเลย
        ตกลงมันมีต้นสายปลายเหตุมาจากอะไรเนี้ย
        ...

Comment

• คือผม ใช Acer 4535G อยู่
          แต่รู้สึกมันช้าๆแปลก ลง Win& 32 bit
          ตอนนี้ spec ผม
          ram : 2 GB

ทั้งๆที่ลงวินโด้ใหม่แล้ว
          อะไรก็แล้ว
          ทำไมรู้สึกว่า คอมมันอืดๆ
          ไม่แรงเรยอ่ะ
          รู้สึกไม่แรงเรย
          ต้องทำไงบ้างครับแนะนำที

เพิ่ม ram อีก 2 gb
          หรือ เปลี่ยน HDD รอบที่เป็นแบบ 7200 ดีไหม๊อ่าครับ

Comment

• ^
            HDD เน่าอย่างแรง

Comment

• ท่านประธาน เปลี่ยน ชื่อ ไดร์ยังไงอะ แบบ ว่า D เป็น E E เป็น F อะไรแบบนี้อ่า

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                ท่านประธาน เปลี่ยน ชื่อ ไดร์ยังไงอะ แบบ ว่า D เป็น E E เป็น F อะไรแบบนี้อ่า
                ขอตอบแทนนะครับ
                คลิกขวาที่ My com เลือก Manage กดที่ Disk Management แล้วก็คลิกขวาที่ ไดร์ฟที่เราต้องการเปลี่ยนชื่อ คลิกที่ Change Drive Letter and Path...
                แล้วก็กด change ครับ
                เลือกได้ตามใจชอบเลยครับ

Comment

• THANK ขอบคุณครับ ค่าตอบแทน ดูกิ๊กผมเต้น^^

Last edited by ScaryReaDy; 3 Sep 2010, 12:43:44.

Comment

• ท่านประธานว่า gom player มันดีมะ

Comment

• น่าจะดี แต่ผมว่า PowerDVD 10 + PureCodec MPC-HC เวิร์คสุดและ

Comment

• PureCodec MPC-HC มันโหลดจากไหนแล้วใช้ยังไง ขอลองหน่อย ครับท่านประธาน

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post21340578

แต่แก้ตรง H.264 Video Decorder เป็น Cyberlink (DXVA)

Comment

• ผมว่า Video LAN ดี อิอิ ฉีกแนว

Comment

• Blue ผมแรงกว่า Black ซะงั้น อิอิกำ

http://www.overclockzone.com/forums/...-16-MB-on-Y550

Comment

• แฟนคนแรก 555+

Comment

Working...
                                X