Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post21340578

แต่แก้ตรง H.264 Video Decorder เป็น Cyberlink (DXVA)
    ดูไม่ได้อ่า พอเปิด วีดีโอ ดู หลุดจากโปรแกรมเลย

Comment

• ^
      ลบลง Avivo ใหม่เลยครับ

ปล.น่ารักกกกกก

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
        ดูไม่ได้อ่า พอเปิด วีดีโอ ดู หลุดจากโปรแกรมเลย
        DXVA มันใช้ UDV ใน VGA chip ไม่แน่ใจว่าท่านลง driver แบบ have disk หรือเปล่า บางทีตัว have disk ที่ท่านใช้เป็น 4550 มันใช้ UDV คนละอันกับ 4250 อ่ะท่าน

Comment

• พอดีซื้อ aspire 4551g มาอ่ะครับ

ตอนนี้เจอปัญหา มันค้าง แล้วต้องกดปุ่ม power เท่านั้น

ใช้ windows 7 x64 ครับ

format มาแล้ว 1 ครั้ง

มีใครรู้รึป่าวครับว่าเป็นที่อะไร

Comment

• Originally posted by nutman View Post
            พอดีซื้อ aspire 4551g มาอ่ะครับ

ตอนนี้เจอปัญหา มันค้าง แล้วต้องกดปุ่ม power เท่านั้น

มีใครรู้รึป่าวครับว่าเป็นที่อะไร
            ค้างตอนไหนละครับ เอาละเอียดๆ หน่อยก็ดีครับ จะได้ช่วยเหลือได้ถูก เอาตั้งแต่ แผ่น window ติดตั้ง driver ประมาณนี้นะครับ แล้ว ทีนี้มันค้างตรงไหนครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by nutman View Post
                พอดีซื้อ aspire 4551g มาอ่ะครับ

ผมเป็นตอนใช้ windows media player classic home cinema ครับ แต่ว่าของผมรอสักพักนึงมันจะทำงานต่อได้ครับ วิธีแก้ของผมคือ ใช้ VLC แทนไปก่อนครับ

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                  ค้างตอนไหนละครับ เอาละเอียดๆ หน่อยก็ดีครับ จะได้ช่วยเหลือได้ถูก เอาตั้งแต่ แผ่น window ติดตั้ง driver ประมาณนี้นะครับ แล้ว ทีนี้มันค้างตรงไหนครับ
                  มันค้างไม่เป็นเวลาเลยครับ
                  บางทีก็ตอน copy ข้อมูล
                  บางทีก็ตอนทำงาน (เขียนแบบ)
                  บางทีตอน boot มาก็ค้าง ครับ

ใช้ win 7 x64 pro ครับ น่าจะ 7600 ครับ
                  driver ใช้โหลดจากของ acer usa ทั้งหมดครับ

Comment

• ลองใช้โปรแกรม HD Tune เทสสปีดและเช็ค Bad ดูนะครับ

Comment

• ค้างตอน boot เข้า windows เหรอว่า ตอนหน้า bios ครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                        ค้างตอน boot เข้า windows เหรอว่า ตอนหน้า bios ครับ
                        หน้า bios ไม่เคยค้างครับ

Comment

• หลังเลิกงานว่าจะ ลอง HD tune ดูครับ

ตอนนี้ปรับโหมด HD จาก sata เป็น IDE แล้วลองทำงานดูครับ
                          Last edited by nutman; 3 Sep 2010, 15:27:29.

Comment

• ค้างตอน boot เข้า windows นี่เป็นที่ loader เปล่า ท่านประธานว่าไง

Comment

• ผมลืมไปเลย เป็นไปได้แฮะ
                              แต่ค้างเพราะ Loader มันจะโหลดซีพียูมาจากไหนไม่รู้ไม่เต็มที่ โหลดประมาณครึ่งคอร์ หรือคอร์เดียว
                              และขยับกระตุกๆไปหมด

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                                ค้างตอน boot เข้า windows นี่เป็นที่ loader เปล่า ท่านประธานว่าไง
                                ค้างตอน boot ผมอาจจะบอกผิดอ่ะ จริงๆ ค้างตอนเข้า welcome มาแล้วครับ เป็น 1 ครั้ง

Comment

Working...
                                X