Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยินดีด้วยครับ

Comment

• โหลดเกมส์ Rise of the Argonauts มาเล่นปรับ ต่ำสุด ลื่นนะ

แต่มีอาการกระตุกแปลก ๆ สงสัยจะเป็น เกี่ยวกับ physx มีส่วนไหมท่านประธาน

Comment

• สวัสดีจ้า ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยครับ ^___^ คิดถึง

พอดีวันนี้ ไปเที่ยวอุบลกะ คุณแฟน แล้วไปเดินเล่นที่ตึกสุนีย์ เดินแถวๆโซน IT คุณแฟนดันอยากได้ NB ใหม่ซะงั้น =___="

คุยไปคุยมา เอา ซื้อก็ซื้อ ก็เลยได้มาเป็นเจ้า Lenovo G465

Spec คร่าวๆ ก็

CPU : AMD Athlon P320 (2.1 Ghz,1Mb L2)
        RAM : 2048 MB DDR3 1066 Mhz
        VGA : ATI 4250
        HDD : 500 GB

ราคาซื้อรวม Vat แล้วนะครับ 14,700.- ถ้วน ^___^ สะใจ ~

เห็นราคา มันโดน ก็เลยจัดให้ซ้า เดือนนี้ คงกินมาม่า ทั้งเดือนล่ะ =___="

เดี๋ยวลง Win เสร็จ จะรีวิว เล็กๆให้ดูครับ สำหรับ เจ้า Lenovo G465
        Last edited by Zymphony; 4 Sep 2010, 18:44:29.

Comment

• รูปปลากรอบ จ้าาาา ~

อยากรู้เหมือนกันว่า P320 ตัวใหม่ กับเจ้า ZM-84 ตัวเก่าของผม อันไหนจะปรู๊ดปร๊าดกว่ากัน

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
            สวัสดีจ้า ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยครับ ^___^ คิดถึง

พอดีวันนี้ ไปเที่ยวอุบลกะ คุณแฟน แล้วไปเดินเล่นที่ตึกสุนีย์ เดินแถวๆโซน IT คุณแฟนดันอยากได้ NB ซะงั้น =___="

คุยไปคุยมา เอา ซื้อก็ซื้อ ก็เลยได้มาเป็นเจ้า Lenovo G465

Spec คร่าวๆ ก็

CPU : AMD Athlon P320 (2.1 Ghz,1Mb L2)
            RAM : 2048 MB DDR3 1066 Mhz
            VGA : ATI 4250
            HDD : 500 GB

ราคาซื้อรวม Vat แล้วนะครับ 14,700.- ถ้วน ^___^ สะใจ ~

เห็นราคา มันโดน ก็เลยจัดให้ซ้า เดือนนี้ คงกินมาม่า ทั้งเดือนล่ะ =___="

เดี๋ยวลง Win เสร็จ จะรีวิว เล็กๆให้ดูครับ สำหรับ เจ้า Lenovo G465
            นับถือพี่จริงๆ เลือด AMD เต็มตัวเลยพี่ ขนาดซื้อให้แฟนยังเป็น AMD อิอิ

อนาคต มีตังผมจะเอาเครื่องเก่าให้แฟนใช้ แล้วตัวเองซื้อใหม่ที่เป็น AMD เหมือนกัน อิอิ

ส่วนเรื่องความแรง ดูคะแนน CPU Score จาก 3D Mark 06 ก็ได้มั๊ง ครับ

Comment

• ท่านประธานครับ
              พัดลมที่ท่านประธานดู มีตัวไหนใส่กะ 4535G ได้มั้ยเอาแบบแรงๆ
              ที่พันทิพพ์มีปะ ร้านไหน
              กะว่าพรุ่งนี้จะไปถอย TX-4 ไม่ไหว Idle 50C วางเฉย ดีดไป 60C max 94C เซ็งๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                นับถือพี่จริงๆ เลือด AMD เต็มตัวเลยพี่ ขนาดซื้อให้แฟนยังเป็น AMD อิอิ

อนาคต มีตังผมจะเอาเครื่องเก่าให้แฟนใช้ แล้วตัวเองซื้อใหม่ที่เป็น AMD เหมือนกัน อิอิ

ส่วนเรื่องความแรง ดูคะแนน CPU Score จาก 3D Mark 06 ก็ได้มั๊ง ครับ
                ส่วนผมอยากเปลี่ยน notebook ปีล่ะ 2 เครื่อง อิอิ

Comment

• จะบอกว่า iphone 4 เนี่ยจับด้วยมือซ้ายแล้วสัญญาณหดจริง ๆ เมื่อวันศุกร์พี่ที่อ๊อฟฟิคเอามาโชวเลยขอยืมมาจับดู แล้วก็แกล้งถามพี่ว่า วันนี้ dtac เป็นอะไรเนี่ยไม่มีสัญญาณ พอเขาหันมาดูก็ปล่อยมือแล้วสัญญาณก็เด้งกลับขึ้นมา หลังจากนั้นแกรีบบึ่งไปซื้อกรอบมาครอบเลย

ปล ผมว่า iphone4 มันมีปัญหาสัญญาณทุกเครื่องแหละ ถ้า apple มันไม่ย้อมย้ายเสาอ่ะ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post

ฮะๆๆๆๆ แบบว่า NB คุณแฟนเก่าและเค้าก็อยากเปลี่ยน คุณแฟนก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมหรอก

ผมบอกอันไหนดี เขาก็ เออออห่อหมก ไปกะผมเหละ หุหุหุ ^___^

Comment

• AMD+ATI อิอิ

ท่าน Angelone ตัวนั้นมันเป็นพัดลมสำหรับ 4740 ผมยังไม่รู้เลยจะใส่ได้ไหม คงต้องเจาะ ตะไบกันบ้างล่ะ - -*

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        AMD+ATI อิอิ

ท่าน Angelone ตัวนั้นมันเป็นพัดลมสำหรับ 4740 ผมยังไม่รู้เลยจะใส่ได้ไหม คงต้องเจาะ ตะไบกันบ้างล่ะ - -*
                        ตกลงท่านประธานจะ warranty notebook เองแล้วเหรอขอรับ

Comment

• คือซื้อพัดลมใหม่มาโมง่ะ ส่วนตัวเดิม เก็บไว้สภาพดี เวลาจะไปเคลมก็ใส่กลับ อิอิ

Comment

• ท่านประธาน ผมโหลด คลิปจาก youtube 1080p มา ดูใน gomplayer มัน slow slow แต่ดูใน DVD10 ลื่น มันเป็น เพาะอะไรเหรอครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              ท่านประธาน ผมโหลด คลิปจาก youtube 1080p มา ดูใน gomplayer มัน slow slow แต่ดูใน DVD10 ลื่น มันเป็น เพาะอะไรเหรอครับ
                              ขอตอบแทนท่านประธานน่ะขอรับ ปกติแต่ละ player จะมีการเลือกใช้ decoder แตกต่างกันครับ บังเอิญว่า decoder ของ gomplayer มันคงมีปัญหาอะไรสักอย่างอ่ะคับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                                ขอตอบแทนท่านประธานน่ะขอรับ ปกติแต่ละ player จะมีการเลือกใช้ decoder แตกต่างกันครับ บังเอิญว่า decoder ของ gomplayer มันคงมีปัญหาอะไรสักอย่างอ่ะคับ
                                ผมก็ว่างั้นแหละ เพาะก่อนลงวินโด้ไหม่ ผมยังใช้ gomplayer เปิดได้ ลื่นๆเลย

แต่มะกี้ ลง gomplayer ลองเล่น มันไม่สีเสียง มันร้องหา code แล้วมันก็พาผมไปโหลด พอโหลดลงเสร็จ เท่านั้นแหละ

ฟังกระตุกเลย 1080p แต่ 720p ลื่นอยู่ แต่ที่สงสัยคือ ผมใช้ gom เล่น บูเล1080pได้ไม่กระตุกเลย ยังงง แค่ mp4ทำไมกระตุก

Comment

Working...
                                X