Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ผมก็ว่างั้นแหละ เพาะก่อนลงวินโด้ไหม่ ผมยังใช้ gomplayer เปิดได้ ลื่นๆเลย

แต่มะกี้ ลง gomplayer ลองเล่น มันไม่สีเสียง มันร้องหา code แล้วมันก็พาผมไปโหลด พอโหลดลงเสร็จ เท่านั้นแหละ

ฟังกระตุกเลย 1080p แต่ 720p ลื่นอยู่ แต่ที่สงสัยคือ ผมใช้ gom เล่น บูเล1080pได้ไม่กระตุกเลย ยังงง แค่ mp4ทำไมกระตุก
    ของแบบนี้ไม่ได้เขียน decoder เองก็พูดยากครับ จนวันนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าทำไมผมใช้ k-lite บน windows 7 64-bit แล้วมีปัญหา แต่ทำไมพอบน windows 7 32-bit แล้วปกติ ตอนนี้เลยใช้ VLC แทนไปก่อน เอิ๊ก ๆ

Comment

• ASUS X42DE-VX030D

http://www.****************/notebook...DE-VX030D.html

ASUS ตั้งราคา มาซะ เอา MSI ดีกว่ามั๊ย!!!!

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        ของแบบนี้ไม่ได้เขียน decoder เองก็พูดยากครับ จนวันนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าทำไมผมใช้ k-lite บน windows 7 64-bit แล้วมีปัญหา แต่ทำไมพอบน windows 7 32-bit แล้วปกติ ตอนนี้เลยใช้ VLC แทนไปก่อน เอิ๊ก ๆ
        มะกี้ลองแปลงไฟล์ ลื่นเฉย ความละเอียดเท่าเดิม ลงสัยจะเป็นอย่างที่ท่านว่า

* ตลกจัง สงสัย gom ดู mp4 1080p ไม่รุ่ง เสียงไปก่อนภาพอีก 555+

* ลบ gom ลง k-lite แจ่มเลย ลื่นเลย ^^
        Last edited by ScaryReaDy; 4 Sep 2010, 21:39:24.

Comment

• สนับสนุน MSI ตัว Phenom II X3

Comment

• ^ อะไรหว่า 555+

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              ASUS X42DE-VX030D

http://www.****************/notebook...DE-VX030D.html

ASUS ตั้งราคา มาซะ เอา MSI ดีกว่ามั๊ย!!!!
              Asus มีชื่อเสียงในหมู่คนทั่วไปเรื่องความทน แถมยังมีประกัน 2 ปี เจ้าแรกๆ
              แถมยังมี Brand loyalty อีกมาก ที่อะไรก็ต้อง Asus ไว้ก่อน
              ตั้งราคามาแบบนี้ เชื่อผมดิ ก็ยังมีคนซื้อ
              MSI อะไรอ่ะไม่รู้จัก Samsung เหรอห่วย Acer ไปไกลๆ คนรอบข้างผม มีอีกมากครับ 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                Asus มีชื่อเสียงในหมู่คนทั่วไปเรื่องความทน แถมยังมีประกัน 2 ปี เจ้าแรกๆ
                แถมยังมี Brand loyalty อีกมาก ที่อะไรก็ต้อง Asus ไว้ก่อน
                ตั้งราคามาแบบนี้ เชื่อผมดิ ก็ยังมีคนซื้อ
                MSI อะไรอ่ะไม่รู้จัก Samsung เหรอห่วย Acer ไปไกลๆ คนรอบข้างผม มีอีกมากครับ 555+
                แต่ตัว ASUS Optimus โดนสาวกเกมส์ online ด่ากระจายน่ะท่าน เอิ๊ก ๆ Nvidia เพิ่งหายเป๋จาก heat cycle ได้ไม่ทันไร ก็จะมาเป๋กับ optimus อีกล่ะ

ปล ท่านประธานแอบไปโชว์ Phenom II X6 นี่เอง มิน่าปล่อยท่าน Scary เดียวดาย
                Last edited by natoff; 4 Sep 2010, 22:17:13.

Comment

• ว่าแต่ท่าน HD 5650 ทำเป็น fileGL ได้ป่ะ อิอิ

Comment

• ท่านประธาน เวลา oc cpu เราต้องดู bus ram ด้วยใช่ไหม ว่า บอร์ด รับได้สูงสุดเท่าไหร่ ถ้าเกิน มันลากไม่ไปใช่เปล่า

อย่าง880gm-le ผม มันเขียนรับได้ 1800 ผมลากเกิน ไปไม่ได้ แต่พอเอาแค่ 1800 ผ่าน

Comment

• ได้ทุกรุ่นครับ แต่ยังหาวิธีทำไม่ได้มั้ง - -

ปล.ตั้งกระทู้ในพันทิปบ่อยๆ เริ่มมีเกรียนมาป่วนล่ะ 555+

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ท่านประธาน เวลา oc cpu เราต้องดู bus ram ด้วยใช่ไหม ว่า บอร์ด รับได้สูงสุดเท่าไหร่ ถ้าเกิน มันลากไม่ไปใช่เปล่า

อย่าง880gm-le ผม มันเขียนรับได้ 1800 ผมลากเกิน ไปไม่ได้ แต่พอเอาแค่ 1800 ผ่าน
                        อ่านจะเกี่ยวด้วยมั้ง แต่อย่างบอร์ดกิ๊กบอกได้ 1866 แต่ลากจริงๆ เหนื่อย

Comment

• (KARA) WE-Online OST2 "2ME" MV Making

Comment

• โมแล้วครับท่านประธาน
                            ต่อไฟจาก USB ลมแรงโคตรๆ กะว่ายังไงคราวนี้เย็นแน่
                            เย็นจริงๆครับ
                            VGA 50C เองครับ เมื่อวานก่อนแกะ มันซัดไป70C Idle
                            แต่ CPU นี่ดิครับ
                            มันโดดไปโดดมา
                            เดี๋ยว 41 ไป 74 ลงมา 62 ลงมา 39
                            แบบว่ามันเปลี่ยนทุกวินาทีเลยอะครับ
                            มันเป็นไรอะครับ
                            หรือว่าไอ้ซิลิโคนแบบแผ่นที่แปะไว้ที่ VGA กะ ชิปเซ็ต มันหนาไป(ประมาณ 2 mm)
                            มันก็เลยค้ำไม่ให้ CPU แตะ Heat pipe
                            สงสัย ต้องไปเจอมืออาชีพ อิอิอิ
                            Last edited by Angelone; 5 Sep 2010, 01:45:15.

Comment

• เซ็งเน็ตซะจิงๆ หลุดทุก 5 วินาที เศร้าเลย

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
                                โมแล้วครับท่านประธาน
                                ต่อไฟจาก USB ลมแรงโคตรๆ กะว่ายังไงคราวนี้เย็นแน่
                                เย็นจริงๆครับ
                                VGA 50C เองครับ เมื่อวานก่อนแกะ มันซัดไป70C Idle
                                แต่ CPU นี่ดิครับ
                                มันโดดไปโดดมา
                                เดี๋ยว 41 ไป 74 ลงมา 62 ลงมา 39
                                แบบว่ามันเปลี่ยนทุกวินาทีเลยอะครับ
                                มันเป็นไรอะครับ
                                หรือว่าไอ้ซิลิโคนแบบแผ่นที่แปะไว้ที่ VGA กะ ชิปเซ็ต มันหนาไป(ประมาณ 2 mm)
                                มันก็เลยค้ำไม่ให้ CPU แตะ Heat pipe
                                สงสัย ต้องไปเจอมืออาชีพ อิอิอิ
                                ต้องลองฟูลโหลดดูครับ ว่ามันนิ่งที่เท่าไหร่

Comment

Working...
                                X