Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Full load ที่ท่านประธานให้ลองเนี่ย Full load ของ CPU หรือ VGA ครับ

Comment

• CPU ที่ว่าไม่นิ่งอ่ะครับ

Comment

• อ๋อ ครับ เดี๋ยวลอง อัดเกมส์ ดู

Comment

• อัดเกมมันก็ไม่นิ่งสิครับ ต้องเทสพวกโปรแกรม OCCT ให้ซีพียูรันฟูลโหลดตลอดเวลา
          ถ้าเล่นเกมอุณหภูมิ แกว่งไปมา ก็ปกติแล้ว เพราะมันไม่ได้โหลดตลอดเวลา

Comment

• OK ครับผมเดี๋ยวลองดู
            Test ออกมายังไงมันถึง Ok อะครับผม

Comment

• Acer 4551G ลง Driver เกิน 10.6 ไม่ได้เลย ลงแล้วฟ้องว่า ไม่ support เลยต้องลงแต่ 10.6 มีวิธีแก้ยังไง ใช้ win7 ครับ

Comment

• Originally posted by amed View Post
                Acer 4551G ลง Driver เกิน 10.6 ไม่ได้เลย ลงแล้วฟ้องว่า ไม่ support เลยต้องลงแต่ 10.6 มีวิธีแก้ยังไง ใช้ win7 ครับ
                แปลกครับท่าน ของท่านใช้ HD5470 ใช่หรือไม่ครับ ของผม samsung 423 ใช้ HD5470 ลงได้หมดทุกอันเลยน่ะครับ ตัว driver ที่โหลดมามีคำว่า mobility มั้ยครับ

Comment

• ลอง load อันนี้ดูครับ

สำหรับ 32-bit
                  https://a248.e.akamai.net/f/674/9206..._32_dd_ccc.exe

สำหรับ 64-bit
                  https://a248.e.akamai.net/f/674/9206..._64_dd_ccc.exe

Comment

• เป็น HD5650 ครับ ตัวที่ให้มาก็ลองแล้วยังเป็นเหมือนเดิมแต่เท่าที่สังเกตตอนที่ลงเลือกแบบ custom หลังจากที่ถอนตัวเก่าออกไปแล้ว ไม่มี vga driver มีแต่ ccc,hdmi พอ boot เข้ามาก็ฟ้องว่าไม่ support ซะงั้น

Comment

• Originally posted by amed View Post
                      เป็น HD5650 ครับ ตัวที่ให้มาก็ลองแล้วยังเป็นเหมือนเดิมแต่เท่าที่สังเกตตอนที่ลงเลือกแบบ custom หลังจากที่ถอนตัวเก่าออกไปแล้ว ไม่มี vga driver มีแต่ ccc,hdmi พอ boot เข้ามาก็ฟ้องว่าไม่ support ซะงั้น
                      แปลกมากเลยครับ เพราะทั้ง 10.7 และ 10.6 มันก็มี

"ATI Mobility Radeon HD 5600/5700 Series" = ati2mtag_Manhattan, PCI\VEN_1002&DEV_68C1

อยู่ด้วยก็เลยงงว่าทำไมลงไม่ได้

Comment

• ใครมีซีพียู+เมนบอร์ด ที่มีออนบอร์ดใช้แรม DDR2 บ้างหว่า หาให้เพื่อนอยู่

Comment

• ใครมี power supply รุ่นที่ใช้กับ Parallel ATA บ้างหว่า หาให้ลูกค้าอยู่ เหอ ๆ ขี้เหนียวมาก ๆ คอมใช้มาจะ 10 ปี กระผมจะไปหา power supply มาจากไหน -*-

Comment

• ผมมี PSU แก่ๆอยู่ตัว 250W ไม่รู้ใช้ได้ไหม มันติดอยู่กับเครื่อง Pentium 3 866 MHz อ่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ผมมี PSU แก่ๆอยู่ตัว 250W ไม่รู้ใช้ได้ไหม มันติดอยู่กับเครื่อง Pentium 3 866 MHz อ่ะ
                              เล็กไปอ่ะท่าน ตัวเดิมมัน 450W อ่ะท่าน เอิ๊ก ๆ จิง ๆ ก่ะจะให้เขาซื้อใหม่แหละ เอาไปซ่อมบ้านหม้อกัวระเบิด เอิ๊ก ๆ

Comment

• ปล ที่บ้านผมก็มีอยู่ 3 ตัวของ AMD Duron 600, Duron 750, Athlon XP 2500+ อิอิ ก่อนหน้านี้ให้ญาติไปก็ K6-2 450 อิอิ

Comment

Working...
                                X