Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด Pentium 3 ซีบวมทุกตัวเลย - -
    ตอนแรกเอามาให้ดูคิดว่าบวมตัวสองตัว จะเปลี่ยนได้
    เจอบวมทุกตัวแบบนี้ สงสัยคงเน่าไปแล้ว 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      เมนบอร์ด Pentium 3 ซีบวมทุกตัวเลย - -
      ตอนแรกเอามาให้ดูคิดว่าบวมตัวสองตัว จะเปลี่ยนได้
      เจอบวมทุกตัวแบบนี้ สงสัยคงเน่าไปแล้ว 555+
      แต่ตัวที่บ้านผม C บวม แต่ก็ยังใช้ได้น่ะท่าน สงสัยเพราะว่ารุ่นเก่า ๆ มันยังใช้ของดี ๆ มีคุณภาพอยู่ ผมใช้บอร์ดของ MSI ส่วนตัวล่าสุดเป็น AsRock อิอิ

Comment

• เขาว่ามันค้างๆ แฮงค์ๆเน่าๆอ่ะ
        เลยกะหาซีพียู+เมนบอร์ดใหม่ไปเลย PSU อีกตัว
        หาไม่ได้คงต้องซื้อมือหนึ่ง E3300+G41 เกือบๆสามพัน
        แต่จริงๆพวก Athlon Sempron คอร์เดียวก็พอแล้วครับ
        แค่เล่นเว็บ ฟังเพลง ไม่ได้ทำอะไรเลย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          เขาว่ามันค้างๆ แฮงค์ๆเน่าๆอ่ะ
          เลยกะหาซีพียู+เมนบอร์ดใหม่ไปเลย PSU อีกตัว
          หาไม่ได้คงต้องซื้อมือหนึ่ง E3300+G41 เกือบๆสามพัน
          แต่จริงๆพวก Athlon Sempron คอร์เดียวก็พอแล้วครับ
          แค่เล่นเว็บ ฟังเพลง ไม่ได้ทำอะไรเลย
          ผมเอา Athlon LE 1640 กับ Semprom LE 1250 ไปทำ WiFi Hotspot + Log Server เพื่อให้บริการ internet ครับ ประหยัดไฟมาก ๆ ค่าไฟเดือนล่ะ 300 บาท ที่เหลือคือ กำไร อิอิอิอิ

Comment

• ผมมีประสบการณ์แกะพวก box firewall, network switch, pbx แล้วผมอึ้งกับมันมากเลย ของราคาเป็นแสนแต่วาง CPU Celeron เนี่ย เอิ๊ก ๆ โครตโก่งราคา

Comment

• โหลด Lady Castle คุณหนูครับ มีรักมาเสริฟ์ มาดู มีถึงแค่ตอน 8 พากไทย เซง

มีแต่แบบซับไทยที่มันจบเรื่อง กำลังดูสนุกๆเลย ไปนั่งดูนกออกรอดีกว่า 555+

Comment

• ถ้าหามือสองไม่ได้จะไปสอย
                Sempron LE140 - 1,110 (ล็อตหลังเปิดหัวไม่ได้และ)
                BIOSTAR A760G-M2+ - 1,330
                หรือ
                Celeron E3300 - 1,500
                ECS G31T-M9 - 1,200

Comment

ถ้าหามือสองไม่ได้จะไปสอย
                  Sempron LE140 - 1,110 (ล็อตหลังเปิดหัวไม่ได้และ)
                  BIOSTAR A760G-M2+ - 1,330
                  หรือ
                  Celeron E3300 - 1,500
                  ECS G31T-M9 - 1,200
                  แต่ผมเสียดายอย่างตรงที่บ้านเราถ้าอยากได้พวก 2 หัว 45 watt หรือ 4 หัว 65 watt ต้องไปซื้อเครื่อง brandname อ่ะ เห็น catalog แล้วอยากซื้อมาถอด CPU จริง ๆ -*-

Comment

• ตั้งรับทั้งซีพียูทั้งเมนบอร์ดและ
                    แรม DDR2 ที่บ้านเหลือบาน บัส 667 แถวละ 1GB - -

Comment

• ให้จัด i3 แทนซะแล้ว เวรกรรม

Comment

• ท่านประธาน ถ้า oc มากๆ แล้วใช้ไปนานๆ ช่วงไฟไม่พอ จะทำให้ค้างเกี่ยวไหมครับ

Comment

ให้จัด i3 แทนซะแล้ว เวรกรรม
                          อยู่ดี ๆ งบเพิ่ม ถูกหวยเหรอท่าน

Comment

• ไม่รู้ง่ะ อยู่ดีๆเขาอยากได้ i3 ซะงั้น
                            เล่นแค่เน็ต คงจัดบอร์ด H55 การ์ดจอออนบอร์ดไป แรมอัด 4GB เกินไปไหมนิ กับชุดออนบอร์ด 555+
                            ไม่รุ้จะใช้แรมเกิน 2GB ไหม -*-

Comment

• Intel Core i3 530 - 3,510
                              Asrock H55M-LE - 2,170
                              Kingston 2GB/1333*2 - 2,840
                              Samsung HD502HJ - 1,320
                              LG DVD-RW 24X - 680
                              Case+Power GView - 1,500 (อยากจัด Delux แต่ร้านไม่มี)
                              ตกราวๆ 12,000 เดี๋ยวมะรืนนี้คงไปจัดและแต่คงไม่ได้เทสโชว์ครับ อิอิ

Comment

ไม่รู้ง่ะ อยู่ดีๆเขาอยากได้ i3 ซะงั้น
                                เล่นแค่เน็ต คงจัดบอร์ด H55 การ์ดจอออนบอร์ดไป แรมอัด 4GB เกินไปไหมนิ กับชุดออนบอร์ด 555+
                                ไม่รุ้จะใช้แรมเกิน 2GB ไหม -*-
                                อัด ๆ ไปเถอะท่านแล้วจับลง windows 7 64 bit เลย อิอิ

Comment

Working...
                                X