Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จับน้องพรมาลง win7 ลื่นดีวุ้ย เร็วกว่า XP SP3 อีก

คะแนน 4.3 เท่ากับ Celeron E1200 เดิมๆเลย กำ

Last edited by V-FrIeNd; 7 Sep 2010, 17:41:27.

Comment

• AMD User Error ซะงั้น ต่อเน่าเอง สรุป โดยการโทษ AMD SB Chipset -*-
      http://www.pantip.com/tech/hardware/...HM2946847.html

ผมก็เคยต่อมาทั้ง SB700 SB710 SB850 ไม่เห็นต่างกันเท่าไหร่ เยี่ยมทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
        เฮ้อ
        เซ็ง
        เล่น pes2010
        กระตุกตลอดเลย
        รำคาญมากๆ
        ไม่รุจะแก้ที่ไหนดี
        ลืมตอบ

ของผมนะ ลง Windows 7 x64
        Catalyst 10.8 + SDK 2.2

ปรับ 1366 x 768 Full Screen Medium
        ข้างล่างติ๊กทุกอัน ลื่นปกติ

อุณหภูมิซีพียูระหว่างเล่น 70-80 องศา
        อุณหภูมิการ์ดจอระหว่างเล่น 80-85 องศา

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ลืมตอบ

ของผมนะ ลง Windows 7 x64
          Catalyst 10.8 + SDK 2.2

ปรับ 1366 x 768 Full Screen Medium
          ข้างล่างติ๊กทุกอัน ลื่นปกติ

อุณหภูมิซีพียูระหว่างเล่น 70-80 องศา
          อุณหภูมิการ์ดจอระหว่างเล่น 80-85 องศา
          ผมก็ว่างั้น ขนาด 4250 ผม ยังลื่นเลย ^^

Comment

• acer 4535G rm-75 ใช้วินโดอะไรดีครับ

ปล.เล่น poinkblank กะ เล่น ออฟไลนิดหน่อย

Comment

• แรม 4GB ลง 7 x64
              แรม 2GB ไม่คิดจะอัพเพิ่มแล้ว ลง 7 x86
              ไดร์เวอร์ลงไดร์เวอร์ชิบเซ็ตจากเว็บ Acer ลงหมดยกเว้น Display Driver กับ Catalyst Control Center
              โหลด Catalyst 10.8 มาลงแทน + Realtek HD Audio 2.52

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                แรม 4GB ลง 7 x64
                แรม 2GB ไม่คิดจะอัพเพิ่มแล้ว ลง 7 x86
                ไดร์เวอร์ลงไดร์เวอร์ชิบเซ็ตจากเว็บ Acer ลงหมดยกเว้น Display Driver กับ Catalyst Control Center
                โหลด Catalyst 10.8 มาลงแทน + Realtek HD Audio 2.52

ขอบคุณ ครับ ท่านประธาน อิอิ แต่ถ้าผมต่อออกจอPC มันจะมีผล ทำให้กะตุกไหม

Comment

• ถ้าแสดงผลแบบจอเดียวไม่น่ากระตุกนะครับ

Comment

• SNSD - 'Genie' Japanese MV Dance Ver.

Comment

ถ้าแสดงผลแบบจอเดียวไม่น่ากระตุกนะครับ
                      แต่ผม disible จอโนตบุคไว้นะครับ เลยเหลือ แค่จอเดียวจอPC

Comment

• ถ้าจอระดับ 20 นิ้วขึ้นไปก็ต้องปรับลงต่ำกว่าปกติที่เล่นบนโน้ตบุ๊คหน่อยครับ
                        มีผลทำให้กระตุกแน่นอน Resolution ใหญ่ขึ้น การ์ดจอจะรับไม่ไหว

Comment

ถ้าจอระดับ 20 นิ้วขึ้นไปก็ต้องปรับลงต่ำกว่าปกติที่เล่นบนโน้ตบุ๊คหน่อยครับ
                          มีผลทำให้กระตุกแน่นอน Resolution ใหญ่ขึ้น การ์ดจอจะรับไม่ไหว
                          จอผม sumsung synmaster ครับปรับเล่นก็ประมาน 1024*768 ครับ เดะลอง ลง วิน 7ใหม่ ครับ แต่ อุณภูมิการ์ดจอ คอนนี้ 64-65 * ถือว่าร้อนไหมครับ
                          นี่เปิดคอม เล่นเนต ธรรมดาครับ แต่ผมเพิ่งเอาไปเคลมมาครับ เขาบอกเปลี่ยน headtsink ใหม่

Comment

• ไครพอทราบมั้งครับ วิน7

จะทำให้บูสผ่าน ACPI Mode ตามเดิมยังไงครับ

พอดีเวลาบูสผ่าน ACPI แล้วมันบอกให้ รีแพร์ วินโดว หรือ จะ เริ่มวินโดวตามปกติอะครับ

แต่ถ้ากดเริ่มวินโดวตามปกติมันจอฟ้าแล้วรีเองเลยอะครับ

ตอนนี้ผมใช้IDE Mode อยุอะครับ

Comment

• มีใครเคยเห็น notebook ที่ใช้ VIA nano dual core ในไทยบ้างอ่ะครับ อยากเห็นของแปลก อิอิ

Comment

SNSD - 'Genie' Japanese MV Dance Ver.

ถูกใจ +1

Comment

Working...
                                X