Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natoff View Post
    เห็นมั้ยบอกแล้ว AMD มี memory controller 2 ตัว ถึง RAM ที่ใส่จะคนละ size คนละ brand ก็ทำ dual channel ได้ อิอิ ตามทฤษฏีเป๊ะ ขอให้ AMD Vision จงสถิตอยู่กับท่าน
    ขนาดร้านยังบอกว่าใส่แล้วมันตีกันนะผมบอกร้านใส่มาเหอะ เช็คดู dual เฉยเลย ตัว 2GB ที่แถมมาน่ะ bus 1333 นะครับ

Comment

• Originally posted by Khow View Post
      ขนาดร้านยังบอกว่าใส่แล้วมันตีกันนะผมบอกร้านใส่มาเหอะ เช็คดู dual เฉยเลย ตัว 2GB ที่แถมมาน่ะ bus 1333 นะครับ
      ตกลงมันแถม 1333 เหรอครับ บางคนได้ 1066 งงเลย แรมเดี๋ยวนี้ได้ไม่เหมือนกันสักคน - -* เหมือน HDD เลย รุ่นเดียวกัน คนละยี่ห้อ

Comment

• โทษทีครับ ผมเอาราคามาผิด มันเป็นตัว ram 2G Hdd 320 ราคา 22xxx บาท

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ตกลงมันแถม 1333 เหรอครับ บางคนได้ 1066 งงเลย แรมเดี๋ยวนี้ได้ไม่เหมือนกันสักคน - -* เหมือน HDD เลย รุ่นเดียวกัน คนละยี่ห้อ
          ตามรูปอ่ะครับ

ถ้าตาม SPD 1370 ครับมีตังเมื่อไหร่หา DDR3 1333 มาใส่คู่กันแน่

Comment

• Originally posted by n@ty View Post
            โทษทีครับ ผมเอาราคามาผิด มันเป็นตัว ram 2G Hdd 320 ราคา 22xxx บาท
            จะว่าไป รุ่นประหยัดไฟ ราคาเท่านี้ แถมเป็น ยี่ห้อ DELL อีก ก็พอรับได้ครับ

ถ้าใส่ Core 2 Duo SU 7300 มา ราคาคง ไม่ต่ำกว่า 25,000 แน่ๆ

Comment

• แก้ด้านหน้าล่ะ 1333 แต่เดี๋ยวเอาออกดีกว่า เพราะได้ไม่เหมือนกันเลยอ่ะ - -*

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                ตามรูปอ่ะครับ

ถ้าตาม SPD 1370 ครับมีตังเมื่อไหร่หา DDR3 1333 มาใส่คู่กันแน่
                แรม Hyundai โอ้ว เพิ่งเคยเห็น อ่ะ เกาหลีใต้ อีกแล้ว เคยเห็นแต่ Samsung แฮ่ะ

ตกลง Hyundai มันจะทำขายตั้งแต่ สากเบือ ยันเรือรบ เลยจริงๆเชียว

ปล. เรือตู้คอนเทนเนอร์ ลำที่ใหญ่ที่สุดในโลก ก็ต่อโดย บริษัท Hyundai Heavy Industry เกาหลีใต้ เก่งจริงๆ

กำ ออกทะเล ไปกับเรือขนตู้คอนเทนเนอร์ ซะงั้น 55555555 เกร็ดความรู้ รกสมอง รู้ไว้ไม่เสียหาย เหอๆ

Comment

• Hyundai = Hynix

Hyundai นี่คล้ายๆ Mitsubishi ของญี่ปุ่นมั้ง ทำแทบทุกอย่าง

Comment

• ผมว่าที่มันเป็น 1333 เพราะ 1066 ไม่มีของแล้วมั้งครับเพราะ kingston bus 1333 2GB ราคา 1540 บาทเองสำหรับ note book

Comment

• ผิดกับ Acer เลย ที่ยังยัด 1066 ให้อยู่ ยกเว้นรุ่น N830

Comment

• เมื่อวานไปสอย x2 555 มา กะว่าจะเปิด 4 หัวซะหน่อย แต่ก็ไม่ได้ เปิดแล้วบุ๊ตไม่ติดเลย แต่ลากมันส์ แหะ

Comment

• ซิ้งค์เดิมเปล่าครับนั่น ว่าแต่แรม A-DATA อยากได้ขิงๆ

Comment

• 4,900
                            http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1173

แต่อยากได้ซิ้งค์เตี้ยอ่ะ ไม่ติดซิ้งค์ซีพียู เผื่อใส่ 4 แถว เคยเห็นที่ JIB เคยเอามาขาย 4,700

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ซิ้งค์เดิมเปล่าครับนั่น ว่าแต่แรม A-DATA อยากได้ขิงๆ
                              Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              4,900
                              http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1173

แต่อยากได้ซิ้งค์เตี้ยอ่ะ ไม่ติดซิ้งค์ซีพียู เผื่อใส่ 4 แถว เคยเห็นที่ JIB เคยเอามาขาย 4,700
                              มันจะติดจริงๆละครับ รู้สึกอึดอัดได้เลย ซิงค์ผมใช้ cooler master tx3 + พัดลม ARC ครับ

Comment

• อิอิ เอาเครื่อง VGA ATI4330 ไปเปิด file วิดีโออันเดียวกัน ด้วยโปรแกรมเดียวกัน วางไว้ข้าง ๆ Geforce 105M พอเพื่อนเห็นมันถามว่าทำไมสีสดจังปรับยังไง อิอิ อิอิ

Comment

Working...
                                X