Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันแน่นอนอยู่แล้วครับ ให้ชาวบ้านธรรมดาที่ไม่เล่นคอมหรือไม่บ้าคอม ใครๆดูก็บอกว่าสีสดกว่า
    บางคนก็หลอกตัวเองกันไปนะว่าไม่ต่าง อิอิอิ

Comment

• ท่านประธาน ออนบอร์ดใช้ไฟเลี้ยงเดียวกับ เมมบอร์ดปะ หรือแยก อะครับ

* ในเว็บ amd ไม่มี Southbridge driver ให้โหลดแล้วเหรอครับ
      ผมเช็คใน cpu-z Southbridgeมันเขียน sb700 ตอนแรกที่ใช้ xp ผมลงไดร์เวอร์Southbridge
      มันขึ้น sb750 หรือผมตาฟาดก็ไม่รู้ - -
      Last edited by ScaryReaDy; 8 Sep 2010, 14:58:55.

Comment

• โทนสีมันคนละโทนสีครับ จะบอกว่าไม่ต่างก็ไม่ใช่มันต่างกันเห็นๆแต่เรื่องสีสดผมไม่ออกความเห็นเคยใช้ทั้งแดง เขียว แต่ผมชอบโทนสีของค่ายแดงมากกว่า

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          ท่านประธาน ออนบอร์ดใช้ไฟเลี้ยงเดียวกับ เมมบอร์ดปะ หรือแยก อะครับ

* ในเว็บ amd ไม่มี Southbridge driver ให้โหลดแล้วเหรอครับ
          ผมเช็คใน cpu-z Southbridgeมันเขียน sb700 ตอนแรกที่ใช้ xp ผมลงไดร์เวอร์Southbridge
          มันขึ้น sb750 หรือผมตาฟาดก็ไม่รู้ - -
          ตาฟาด นี่ไปหาหมอหรือยังครับ

Comment

• หาชุดคอมยากเย็นจัง - -
            จะประกอบชุดขำๆเล่น

ลืมบอกไปประกอบชุด i3 ให้ญาติไปและ ออนบอร์ดอินเทลสมัยนี้เล่น HD เปิด DXVA ได้เหมือนกัน แต่กินซีพียูกว่าหน่อย

Comment

• สอบถามทีครับใครใช้ 4535 G ช่วยตอบหน่อย ว่า memory stick pro duo ใช้เสียบเข้า การ์ดรีดเดอร์เครื่องได้มะครับ

Comment

• ต้องใส่ผ่าน Adaptor ก่อนครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ต้องใส่ผ่าน Adaptor ก่อนครับ

ขอบคุณมากครับท่านประธานผมงมอยู่นานเลย

Comment

• แรม 2 กิ๊ก สงสัยไม่ไหวแล้วมั้งตอนนี้
                    เดี๋ยวเพิ่มเป็น 3กิ๊ก ดีกว่า รออีกกิ๊กส่งมาก่อน
                    โปรแกรมสมัยนี้กินแรมเย้อะเยอะ
                    Kasper ผีน้อย ทนใช้มานานอืดมากมาย
                    อิอิ
                    ว่าแต่ท่านประทาน
                    3 กิ๊ก โปรแกรมทั่วๆไปก็เอาอยู่ใช่มั้ย
                    ขี้เกียจซื้ออีก2กิ๊ก

Comment

• ไม่เคยใช้เกิน 3GB นอกจากตัดต่อวิดีโอครับ

Comment

• asus x42de มีของในพันทิปยังครับ เห็นใบโบรชัวasusเดือนกันยา สเป็คน่าสนใจดี เลยว่าจะซื้อเจ้าตัวนี้แหละครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ไม่เคยใช้เกิน 3GB นอกจากตัดต่อวิดีโอครับ
                          อืมคับ
                          ผมก็ว่างั้น
                          จะได้ไม่ต้องซื้อเพิ่ม
                          พอดีเพื่อนมีอยู่

Comment

net TOT 8M ที่เขาว่าห่วยกัน

ลองไปโหลดเดโมเกมจากเว็บของ Nvidia ดูสิครับ

เน็ตผม True 6 Mb โหลดเต็มที่ขึ้น 1m/sec ^^

Comment

• ทำไม 4535_G ของผมมันห่วยๆ มันช้าๆ กระตุกๆ เวลาเล่นเกม ที่ท่านๆ เล่นกันลื่นๆ
                              เล่นเกมไปซักพักกระตุก เกมออนไล atlantica กระตุกอะครับ -*- ปรับกลาง เกือบต่ำด้วย
                              ดาโกนิก้า ก็กระตุก
                              ผมจะแก้ไงดี ลงวินโด้ใหม่

แงะพัดลมมาเป่าดีมั้ย? หมดประกันแล้ว
                              หรือจะต่อประกันแล้วให้ช่างเช็คดี

pro 10 ก็มีหน่วงๆ

ท่านๆ เล่นเกมไรกันมั้ง 4535G เอาแบบลื่นๆ กระตุกหน่อยๆ ผมจะลองไปเล่นกะเครื่องผมดูมั้ง

Comment

• ผมอัพเดตไดรเวอการ์ดจอแล้วนะครับ

Comment

Working...
                                X