Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีกระตุกนะครับ ที่กระตุกก็คือเกมหนักๆที่มันปรับไม่ไหวอยู่แล้ว ต้องปรับต่ำๆ
    ที่กระตุกอาจจะเพราะความร้อนแล้วมันตัดตัวคูณ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ไม่มีกระตุกนะครับ ที่กระตุกก็คือเกมหนักๆที่มันปรับไม่ไหวอยู่แล้ว ต้องปรับต่ำๆ
      ที่กระตุกอาจจะเพราะความร้อนแล้วมันตัดตัวคูณ

Comment

• แก้ยังไงหรอครับ

ปล บางที เกมที่ไม่น่าจะกระตุก ก็กระตุก -*- ฝุ่นมันไปอุดในตัวเครื่องอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

• ต้องลองเปิด HWMonitor ระหว่างเล่นดูครับ
          แล้วดูว่าอุณหภูมิเท่าไหร่
          ที่ผมเคยกระตุก เพราะความร้อนซีพียูมันสูงเกิน 90 องศา แล้วมันจะตัดตัวคูณ
          พอแก้เรื่องความร้อนได้แล้ว ก็ไม่เป็นอีกเลย อุณหภูมิอยู่ราวๆ 70-80 องศา

Comment

• ดูซับไทยชอบและ ชอบคาร่าขึ้นเป็นกอง อิอิ

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
              ทำไม 4535_G ของผมมันห่วยๆ มันช้าๆ กระตุกๆ เวลาเล่นเกม ที่ท่านๆ เล่นกันลื่นๆ
              เล่นเกมไปซักพักกระตุก เกมออนไล atlantica กระตุกอะครับ -*- ปรับกลาง เกือบต่ำด้วย
              ดาโกนิก้า ก็กระตุก
              ผมจะแก้ไงดี ลงวินโด้ใหม่

แงะพัดลมมาเป่าดีมั้ย? หมดประกันแล้ว
              หรือจะต่อประกันแล้วให้ช่างเช็คดี

pro 10 ก็มีหน่วงๆ

ท่านๆ เล่นเกมไรกันมั้ง 4535G เอาแบบลื่นๆ กระตุกหน่อยๆ ผมจะลองไปเล่นกะเครื่องผมดูมั้ง
              เล่นอยู่สองเกม

Call of Duty Modern Warfare 2 SP

DiRT2

ปรับกลางๆ สุดเป็นบางอัน อิอิ ไม่กระตุก นะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                ตาฟาด นี่ไปหาหมอหรือยังครับ
                ผมว่าผมต้องไปเรียนภาษาไทยไหม่ ดีกว่า 555+

* เพิ่งรู้นะว่า emu ใช้เล่นเกมส์ ใช้ cpu มากกว่า การ์ดจออีก ทำ fps ดีกว่า 4535g อีก
                Last edited by ScaryReaDy; 9 Sep 2010, 03:35:42.

Comment

• ลาก msi แล้ว มันไม่ได้ครับ ทำตามหน้าแรกแล้ว ครับ ใช้ acer 4535G ครับ

Comment

• ไดร์เวอร์ตัวไหนนิทำไมมันขึ้น 4300/4500 ปกติ 4500/5100

เช็ค ID ใน Device Manager แล้วไปแก้ไฟล์ RTCore ตรง RV710 ให้ตรงกันครับ

Comment

• ตัวคูณแก้ไม่ได้ใช่ป่ะครับถ้ามันตัด -*- คอมผมอืดจริง เฮ้อออ

Comment

• แก้ได้ครับ ต้องแก้ปัญหาเรื่องความร้อนให้มันลดลง

Comment

• งงไฟล์ .mp4 จัง ไฟล์นี้้ต้องเซ็ต MPC-HC ถึงจะเล่นได้

ไปเล่นอีกไฟล์จอดำ ต้องเซ็ต Cyberlink ถึงจะเล่นได้

เอาใจไม่ถูกจริงๆ - -"

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ไดร์เวอร์ตัวไหนนิทำไมมันขึ้น 4300/4500 ปกติ 4500/5100

เช็ค ID ใน Device Manager แล้วไปแก้ไฟล์ RTCore ตรง RV710 ให้ตรงกันครับ

แบบนี้ลง driver ใหม่ดีไหมครับ 10.8 fix อ่ะครับ

Comment

• ถ้าแก้แล้วไม่หายก็ต้องลองลงใหม่ดูครับ แต่ผมใช้เวอร์ชั่นไหนๆมันก็คล็อกได้นะ
                              ส่วน HD4570 ของท่านอาจจะเป็น Device ID อื่น ใช้ชื่อไม่เหมือนกันก็ได้

Comment

งงไฟล์ .mp4 จัง ไฟล์นี้้ต้องเซ็ต MPC-HC ถึงจะเล่นได้

ไปเล่นอีกไฟล์จอดำ ต้องเซ็ต Cyberlink ถึงจะเล่นได้

เอาใจไม่ถูกจริงๆ - -"
                                มันเป็นแมลงใน decoder น่ะท่าน

Comment

Working...
                                X