Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงตัวไหนก่อนก็ได้ครับ ส่วน AHCI ถ้าจะลงต้องปรับโหมด HDD เป็น AHCI แต่แรกก่อนลงวินโดวส์ในไบออสแล้ว
    ถ้าไม่ได้ปรับ ก็ไม่ต้องลงครับ ลงแค่ SB

Comment

• ขอบคุณท่านประธานมากๆเลยครับได้ความรู้เยอะเลย โหมด HDD จะมีแค่ 2 โหมดใช่ไหมครับระหว่าง ide กับ AHCI หรือเปล่าครับ

Comment

• ใช่ครับ

Comment

• SB
          www2.ati.com/drivers/10-8_vista_win7_32-64_sb.exe
          AHCI
          www2.ati.com/drivers/10-8_win7_32-64_ahci.exe
          32 bit
          https://a248.e.akamai.net/f/674/9206..._32_dd_ccc.exe

ไดฟ์เวอร์พวกนี้ลงแบบไม่ต้องใช้เน็ตได้ใช่ไหมครับท่านประธาน ผมบอกลืมไปผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอจากแผ่นที่แถมมากับเครื่องไปแล้วผมต้องไปลบตัวเก่า
          ออกก่อนใช่ไหมครับประธานถึงจะลงใหม่ได้ ปล.ถามจนท่านประธานเริ่มโมโห ล้อเล่นครับ

Comment

• ไม่ต้องต่อครับ ไม่โมโหหรอกครับ ผมโมโหยาก อิอิ

Comment

• ครับผม เหอะๆ

Comment

• NOD ภาษาไทย อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  เปลี่ยนมาใช้ร่มแดงฟรีล่ะ

ร่มแดงดีไหมครับท่าน มันลบcrack พวก dll เปล่าตัวนี้

Comment

• ลบมั่วครับผมเปลี่ยนมา NOD ภาษาไทย 4.2.64.12 ล่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ลบมั่วครับผมเปลี่ยนมา NOD ภาษาไทย 4.2.64.12 ล่ะ
                      4.2.64.12 เวอร์ ชั่น มันชั่ง ซับซ้อนดีจริงๆ เด็วลองมั่งดีกว่า เบื่อ kasper และ แต่จริงๆ ผมใช้ kaspersky pure ตัวนี้ทั้งเบาทั้งดีเลยครับท่านประธาน

ขนาด เล่นaudition มันยังไม่กระตุกเลยมันscan ตลอดเวลาเลย ไม่มีหน่วง เหมือนเครื่องไม่เปิด anti ไวรัสไงอย่างงั้นเลย

Comment

• ผมใช้ AVG Free ครับ เวลาลง crack อันไหนที่มันบอกเป็นไวรัสผมจะ add Exception หรือไม่ก็ปิด Resident Shield ครับ มันจะลงได้

Comment

• ใช่ครับ add Exception ไว้
                          แต่ร่มแดงมันขึ้นทุกตัวเลย เวรแท้ .dll ในโปรแกรมผมยังขึ้นบอกเป็นหนอนบ้างโทรจันบ้าง - -*
                          สรุปลง NOD32 ขึ้นเฉพาะพวกแคร๊กเลย add Exception ไว้ทั้งโฟลเดอร์ติดตั้งโปรแกรมเลย

Comment

• เอ่อ ท่านประธาน atieclxx.exe กับ atiesrxx.exe ในหน้า Processes เป็นไวรัสหรือป่าวอ่ะ
                            คือวันนี้เจอไวรัสแล้วไม่มั่นใจว่าใช่หรือป่าว เพราะเมื่อกี้ก่อน restore เข้าเว็บไหนมันจะลิ้งไปอีกเว็บตลอดเลย
                            แล้วเหมือนกับว่าใน url นั้นมันจะมี atieclxx หรือไม่ก็ atiesrxx ด้วยสิ

ปล.แถมอีกตัว brs.exe ด้วยขี้เกียจลงวินโดวใหม่อ่ะ พรุ่งนี้สอบโปรเจคด้วยยยย
                            Last edited by indy; 9 Sep 2010, 21:23:52.

Comment

• ตะกี้ตอนติดตั้งลบ+โปรแกรม ถ้า HDD WD ร้อนเกิน 55 องศา มันจะหลอนๆเลยครับ หน่วงๆ เออเร่อบ้างอะไรบ้าง ตอนบู๊ตใหม่ก็ขึ้นให้สแกนดิสก์เฉย - -*
                              พอแกะออกมาเป่าให้มันเย็นกลับปกติแฮะ

Comment

• Originally posted by indy View Post
                                เอ่อ ท่านประธาน atieclxx.exe กับ atiesrxx.exe ในหน้า Processes เป็นไวรัสหรือป่าวอ่ะ
                                คือวันนี้เจอไวรัสแล้วไม่มั่นใจว่าใช่หรือป่าว เพราะเมื่อกี้ก่อน restore เข้าเว็บไหนมันจะลิ้งไปอีกเว็บตลอดเลย
                                แล้วเหมือนกับว่าใน url นั้นมันจะมี atieclxx หรือไม่ก็ atiesrxx ด้วยสิ

ปล.แถมอีกตัว brs.exe ด้วยขี้เกียจลงวินโดวใหม่อ่ะ พรุ่งนี้สอบโปรเจคด้วยยยย
                                เหมือนไฟล์ของ ATI เลย

Go to Admin Tools, then Services .. look in services list for AMD External Events Utility - stop the service. The open a command prompt with elevated ( admin ) rights and type -> sc delete "AMD External Events Utility" and that should clear it up ..

http://forums.amd.com/game/messagevi...hreadid=121536

Comment

Working...
                                X