Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานผล การใช้ Lenovo G455

เปิดเครื่อง 1 ชม batt หมดไป 25% ครับ ปล ปรับแสงประมาณ 1/5 เปิด Wireless แต่ว่า ใช้ BT Connect PDA แทน นั่ง remote desktop ไปที่ office ลูกค้า

ลูกค้า งานเข้าพอดีเลยได้โอกาศ ทดสอบการทำงานจริงๆของผม 5555

ผ่าน ผ่าน ผ่าน สบาย

Comment

• ทนกับที่รองโนตบุค 90 บาท ไม่ไหว จัดการโมสะเลย

พัดลมมี 13 ใบ หักเหลือ 3ใบ

ตะแกงหยุบหยับ หักสะ

ผลที่ออกมา ร้อนกว่าเดิม 555555555555555555+

* ลดลง 3 องศา

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ขอบคุณครับ เบื่อสีฟ้าๆมานานล่ะ 555+
        สวยเปล่าครับท่านประธาน

Comment

• มีเรื่องให้ช่วยครับท่านประธาร

เอ่อคือ 4535G (RM-74) ของผมทำไมลงไดร์เวอร์ของ realtek แล้วเครื่องกระตุกเลยอ่ะครับ

เพลงก็สะดุด อืดมาก ตอนนี้เลยใช้ของไมโครซอฟที่มาพร้อมกับ วินโดว 7 Pro 32Bit

แล้วก็อีกเรื่องคือเล่นเกมแฟลชบนเว็บแล้ว cpu พุ่งกระฉูดไป 100 เปอร์เลยครับ แถมกระตุกมากด้วย

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
            รายงานผล การใช้ Lenovo G455

เปิดเครื่อง 1 ชม batt หมดไป 25% ครับ ปล ปรับแสงประมาณ 1/5 เปิด Wireless แต่ว่า ใช้ BT Connect PDA แทน นั่ง remote desktop ไปที่ office ลูกค้า

ลูกค้า งานเข้าพอดีเลยได้โอกาศ ทดสอบการทำงานจริงๆของผม 5555

ผ่าน ผ่าน ผ่าน สบาย
            เจ๊งครับท่าน

Originally posted by ScaryReaDy View Post
            สวยเปล่าครับท่านประธาน
            ผมทำเจ๊งแล้ว ใช้แผ่น 7 Restore กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ

Originally posted by indy View Post
            มีเรื่องให้ช่วยครับท่านประธาร

เอ่อคือ 4535G (RM-74) ของผมทำไมลงไดร์เวอร์ของ realtek แล้วเครื่องกระตุกเลยอ่ะครับ

เพลงก็สะดุด อืดมาก ตอนนี้เลยใช้ของไมโครซอฟที่มาพร้อมกับ วินโดว 7 Pro 32Bit

แล้วก็อีกเรื่องคือเล่นเกมแฟลชบนเว็บแล้ว cpu พุ่งกระฉูดไป 100 เปอร์เลยครับ แถมกระตุกมากด้วย
            เวอร์ชั่น 2.49 รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

เวอร์ชั่น 2.49 รึเปล่าครับ
              ใช่ครับท่าน

Comment

• ของผมลื่นปกติดีครับ
                ว่าแต่เกมแฟลชอันไหน เอาให้ผมลองบ้างจิ

Comment

ของผมลื่นปกติดีครับ
                  ว่าแต่เกมแฟลชอันไหน เอาให้ผมลองบ้างจิ

แล้วเครื่องผมมันเป็นกับไรหว่า ควรทำไงดีไวรัสก็สแกนดูแล้ว Malware ก็สแกนแล้ว

แถมเพิ่งล้างหมดเครื่องด้วย แนะนำนำหน่อยน่ะคับ แบบว่าตอนนี้หาวิธีแก้ 2 เรื่องนี้จนไม่ได้ทำไรเลย

Comment

เจ๊งครับท่าน

ผมทำเจ๊งแล้ว ใช้แผ่น 7 Restore กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ

กำ เป็นไรอ่ะท่านประธาน

Comment

• ของผมนะครับ ลง Catalyst 10.5 + SDK 2.1
                      จากนั้นก็ลง Catalyst 10.6 แบบโมตัวไฟล์ inf เอง ลงแบบ Have disk

ลง Dual-Core Optimizer

ลง Realtek HD Audio Driver และ HDMI Audio Version 2.49 หมด

ไดร์เวอร์ Wireless กับ Lan ไม่ได้ลง ใช้ Microsoft Update หรือใช้ของเดิม

อัพเดทวินโดวส์ใหม่สุด

Firefox 3.6.3 เซ็ตค่านิดๆหน่อยๆ
                      Adobe Flash Player เวอร์ชั่นล่าสุด (10.1.52.14)
                      Shockwave Player 11.5

Comment

• win7 ผมใช้ ไดร์เวอร์เสียงที่มัน ดีเทค เจอ ไม่เห็นกระตุกเลย 555+

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          แก้ไขไฟล์ใน windows system ไอตัวไฟล์ system32 อ่ะมันใช้ไม่ได้

Comment

• Flash Player ใหม่สุด ตอนนี้ 10.1.52.64 นะครับ

http://www.filehippo.com/download_fl..._firefox/tech/

Comment

ของผมนะครับ ลง Catalyst 10.5 + SDK 2.1
                              จากนั้นก็ลง Catalyst 10.6 แบบโมตัวไฟล์ inf เอง ลงแบบ Have disk

ลง Dual-Core Optimizer

ลง Realtek HD Audio Driver และ HDMI Audio Version 2.49 หมด

ไดร์เวอร์ Wireless กับ Lan ไม่ได้ลง ใช้ Microsoft Update หรือใช้ของเดิม

อัพเดทวินโดวส์ใหม่สุด

Firefox 3.6.3 เซ็ตค่านิดๆหน่อยๆ
                              Adobe Flash Player เวอร์ชั่นล่าสุด (10.1.52.14)
                              Shockwave Player 11.5
                              wireless กับ lan ใช้ microsoft update เดี๋ยวจะลองโหลดมาลงเอง นอกนั้นผมลงหมดแล้วอ่ะ

ส่วนเรื่องอัพเดทวินโดวผมอัพตลอดอยู่แล้ว

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              win7 ผมใช้ ไดร์เวอร์เสียงที่มัน ดีเทค เจอ ไม่เห็นกระตุกเลย 555+
                              ของผมก็ไม่กระตุกน่ะถ้าไม่ลงของ realtek แต่มันใช้ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพอ่ะผมว่า

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                                ประโยคบนท่านประธานเขาพิมพ์ผิดขอรับ เขาต้องการจะพิมพ์ว่า เจ๋งครับท่าน

Comment

Working...
                                X