Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    SB
    www2.ati.com/drivers/10-8_vista_win7_32-64_sb.exe
    AHCI
    www2.ati.com/drivers/10-8_win7_32-64_ahci.exe
    ถามท่านประธานหน่อยครับเป็นน้องใหม่amd+ati ครับ ใช้4540G WIN7 32BIT อยากทราบว่าต้องลงไดรเวอร์สองตัวนี้หรือเปล่าครับ ฮาร์ดดิสก์ผมปรับเป็นahciแล้ว ถ้าลงใช้ลงแบบ express หรือ customครับ

Comment

• จะซ่อนไฟล์เหมือนxpต้องทำอย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by pooks118 View Post
        ถามท่านประธานหน่อยครับเป็นน้องใหม่amd+ati ครับ ใช้4540G WIN7 32BIT อยากทราบว่าต้องลงไดรเวอร์สองตัวนี้หรือเปล่าครับ ฮาร์ดดิสก์ผมปรับเป็นahciแล้ว ถ้าลงใช้ลงแบบ express หรือ customครับ
        แตกไฟล์ มันจะแตกมาที่ C:/ATI เวลาลงให้ไป Update Driver เองใน Device Manager เลยครับ
        ตรง AMD SATA Controller แล้วเลือกมาที่ ไฟล์ inf ซึ่งอยู่ในโฟลเดอร์ลึกๆประมาณ Package > Driver > AHCI > W764

Originally posted by swatswatswat View Post
        จะซ่อนไฟล์เหมือนxpต้องทำอย่างไรครับ
        ก็ทำเหมือน XP ครับ คลิกขวา perporties > general hidden

Folder Options
        Don't Show Hidden Files

Comment

• ขอบคุณครับ แล้วตัว SB ต้องลงไหมครับ รบกวนอีกข้อครับในเว็บมันมีBIOSตัวใหม่ผมต้องอัพไหมเนี่ย เคยถามacerเขาบอกไม่ต้องเอาไว้ให้ช่างทำเอง (ผมใช้winแท้ครับไม่ได้ใช้loader)

Comment

• ถ้า Win แท้ อัพไบออส อาจต้องแอคทีฟใหม่นะครับ
            ส่วน SB ไม่ต้องลงก็ได้ครับ ผมว่าไม่จำเป็น - -" ดูแล้วเหมือนมีแต่ของ SB850 บน PC มากกว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ถ้า Win แท้ อัพไบออส อาจต้องแอคทีฟใหม่นะครับ
              ส่วน SB ไม่ต้องลงก็ได้ครับ ผมว่าไม่จำเป็น - -" ดูแล้วเหมือนมีแต่ของ SB850 บน PC มากกว่า
              ขอบคุณอีกครั้งครับ แจ่มแจ้งแล้ว 4540G ตัวนี้ภาพสวยจริงๆ

Comment

• ท่านประธานช่วยที่ครับ คือผมใช้ windows7 ตอนแรกปกติดี มะวาน แก้ bios ผิด มันเปิด ภาพไม่ออกจอเลยโทรไปถามเพื่อน เพื่อนบอกให้เคลีย อาไรสักอย่าง
                ข้างๆ ถ่าน bios พอเคลียเสร็จ ตั้งค่าเหมือนเดิม พอผมลง windows7 ไหม่ ก็ปกติดีอยู่ แต่พอลง driver การ์ดจอ

tv ผม ตอน ถึงหน้า logon ก่อนเข้า windows มันขึ้น ไม่ซัพพอต จอสะงั้น ภาพก็หายไปดื้อๆ แต่ ถ้าถอดสายไว้ก่อนแล้ว เปิดเครื่องแล้วค่อยเสียบสาย ภาพมันมา

แต่ถ้าเสียบไว้ภาพมันไม่มา ทั้งที่ปกติ มันก็ boot ปกติ ผมอยากรู้ มันมีค่าอะไรใน bios ที่มันทำให้เป็นแบบนี้ไหม

Comment

• มารีวิว ให้อีกรุ่น พอดีชาวบ้านให้พาไปซื้อ แล้วลงวินโดวส์กับเกมให้หน่อย อิอิ

"พี่ครับ อยากเล่นเกมทหารยิงๆ แบบที่ผมไปเห็นที่บ้านพี่อ่ะ"
                  "เกมไรหวาา?...อ่อ COD จัดให้ทั้ง 4 กับ 6 เลย อิอิ"

รุ่นที่ได้คือ

Acer Aspire 4551G-P522G50Mnsk/C019

AMD Turion™ II dual-core P520 2.3GHz
                  DDR3 2GB RAM
                  500GB HDD
                  HD 5470

จัดมา 18700

หน้าตา

รอบตัว คล้ายๆกับเจ้า P320 ผมนั้นแหละต่างกันแค่ เจ้านี้สีดำล้วน(งาม)

สเปคข้างขวด

สเปคในขวด (กำ..idel ทุเรียนกินไฟ 3W เอง Full 20W -*-)

ขอซัดเต็มสัก 10 นาทีหน่อย(ฮา)

OpenGL แซง HD4200 ผมไปเลย กิ้วๆ ใช่ซี้ ก็ตะเองการ์ดแยกนี่ เอิ๊กๆ

อ่าา คะแนน ซีพียู จะมาสู้ 240 @ 3.71 ผมได้เยี่ยงไร เช่นนั้นแล้วลงไปอยู่ท้ายแถว ฮ่า ฮ่า

ไม่ได้ลากไม่ได้คล๊อก ก็ไม่รู้เทสทำไม อิอิ เอาน่าดูความคงเส้นคงวาเขาหน่อย ^ ^

PI ก็ผ่านไปด้วยเวลามาตรฐานของ CPU AMD ที่ สปีด แถวๆนี้ 2.X GHz

มะ...เกมเลยดีกว่า (เจ้าของเครื่องขาโจ๋ เกมเลยพี่ เกม อิอิ)

RE5 ตัวเกมลบไปแว้วว เหลือแต่ตัวเทสนี่แหละ อิอิ

หน้านี้แคป อุณหภูมิ ก่อนเข้าเกมไว้ก่อน อยากรู้ว่าระหว่างอยู่ในเกม ออกมา ตอน Full มันจะไปเท่าไหร่ ก่อนเข้า 44-46 อ่ะจ้าา

คะแนนที่ได้ ไม่ได้เซตอะไรนะ ให้เกมมันเซตเอง 25 แน๊ะ (P320 HD4200 ผมได้ 10 เอง อิอิ ไปดูหน้าแรกๆกระทู้ได้ ฮา)

ออกมาแล้วไปดูตรงฟูลหน่อย 59!! โอ๊วว เทพ เย็นเจี๊ยบ อิอิ

COD4-6 L4D Rep ล่างแล้วกันนะครับ เดี่ยวรูปเบียดกันเกินไป (สงสารท่านผู้ชม ฮา)

Comment

• ก่อนไปดู เฟรมร่วง เอ้ยย เฟรมเรท มาดู อุรหภูมิหลังเล่นด่าน 1 ของ COD4 จบครับ รับได้มั้ย...รับได้มั้ยพี่น้อง 72 องศา อิอิ

ตัวเกมเลยนะครับ ไม่พูดมาก ให้เฟรมเรทที่มุมบนซ้าย พูดแทนแล้วกัน อิอิ

ความสวยงาม ไม่ได้หายไปมากมาย AA2X นอกนั้นปรับ จั๊กเดี้ยม เอาไว้ ไฮ มะไหว -*-

ฉากมั่วๆแถวนี้ ยิงกันแบบ ปาร์ตี้ลูกตะกั่ว มีระเบิดเป็นของหวาน ก็แถวๆ 22-30 รับได้นะ สำหรับผม อิอิ

มั่วตรงนี้ก็พอทน 34 ( 1640+HD4200 เฟรมไม่เท่านี้ ผมยังเล่นจบมาแล้ว ฮา)

บ่มีไผ๋ ไร้ข้าศึก นั่งนึกเงียบๆ 50 นู๊นนนน อิอิ

จัดความมันต่อเนื่องให้แบบแจ่มๆ ด้วย COD6 ไปเลย อิอิ ด่านไอ้เณร

สับเปลี่ยนกำลัง

มันเขาล่ะ

อยากเห็น ชิมิ..ชิมิ...ฉากแบบนี้ ควันเยอะๆ เอิ๊กๆ....อย่าครับ อย่าเพิ่งคิด ถ้าคิดว่า 15 เฟรม นรกแล้ว ยังมีนรกกว่า(ฮา)

นี่ไงครับ นรกขุมสุดท้าย มีชื่อว่า 9 เฟรม กรั๊กๆ

ฉากแบบนี้ ศุกร์ 13 ฝันหวาน

สบายๆจ้าา...เอฟเฟคมาตรฐานตลาดเกม 25-40 โดยเฉลี่ย (ลื่นนะ เว้นแต่เหล่าทวยเทพ 60 เฟรม เห็นแบบนี้คงเบือนหน้าหนี คริ คริ)

กลับกันเถอะ ไอ้เณร ขอโทษด้วยที่ต้องให้พวกลื้อเกือยบตาย (ตูเลี้ยวรถผิดเอง อิอิ)

ขอหน่อยน่ะ...ฉากนี้ ชอบพี่เขาจริงๆ โค ตะ ระ เทพ เอิ๊กๆ

บ๊ะ!!!....มันเข้าขั้นเทพหลับตาเล่นเข้าไปทุกทีแล้วมั้งผมเนี้ย กับ COD
                    นี่ปีนหน้าผานะครับ แคปรูปไปด้วย ปีนไปด้วย ฮ่า ฮ่า

L4D หายห่วงจ้าา ฉากอย่างนี้ มหกรรมบาทาไร้เงา 30เฟรม ไม่หล่น อิอิ

แท้งงงงงงงงงงค์(ลากเสียงยาวๆ) ไอ้บ้าหลุยส์ ชอบร้อง อิอิ

โอเช....ใครไม่ไป ตรูไปล่ะ เอิ๊กๆ

Comment

• อ่า...แล้วแต่จะคิดครับ ถ้าไม่เคยสัมผัส 25-30 เฟรมแล้ว อย่าได้นึกไปเองเชียว ว่ามันจะกระตุกซะจน ไปไหนไม่ได้ อิอิ

เทสให้จ้าาา

จบแล้วครับ อิอิ

แถมให้ Step pann ตอน แทงโกโดนเธอ อิอิ

Comment

• ประธานคับ ahci มีของ xp มะคับ
                        แล้ว raid driver 10.8 นี่มันอันเดียวกะ raid expert ป่าวคับ
                        Last edited by etamhunt; 10 Sep 2010, 19:36:02.

Comment

• Originally posted by pann View Post
                          อ่า...แล้วแต่จะคิดครับ ถ้าไม่เคยสัมผัส 25-30 เฟรมแล้ว อย่าได้นึกไปเองเชียว ว่ามันจะกระตุกซะจน ไปไหนไม่ได้ อิอิ

เทสให้จ้าาา

จบแล้วครับ อิอิ

แถมให้ Step pann ตอน แทงโกโดนเธอ อิอิ

ถ้ายังไม่คืนเครื่องเพื่อนแล้วมีเวลาโหลดลองเทส Lost Planet 2 benchmark ให้หน่อยจิคับ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                            ถ้ายังไม่คืนเครื่องเพื่อนแล้วมีเวลาโหลดลองเทส Lost Planet 2 benchmark ให้หน่อยจิคับ อิอิ
                            ลูกค้ามาเอาไปแล้วครับ ตั้งแต่เช้าเลย

เด่วเขาเอากลับมาลงเกมแข่งรถจะเทสให้ครับ

พอดีเขารีบใช้งาน เลยเอาไปก่อน แหะๆ

Comment

• P520 โครตเย็นเลยอ่ะ ตาพาน

Comment

• ไปเอาคอมรุ่นน้องมา (อีกล่ะ)
                                E2140 + 7300GT กำลังจับลง 7 x86 อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                                X