Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งไปมัดจำ Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 มา มีไรแนะนำกับรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by indy View Post
      ที่อุบลไม่มีศูนย์อ่า ซวยแล้วววว

งานก็ยังไม่เสร็จ เฮ้อ
      ท่านลองแกะมาใหม่แล้วดูสายแพร์ดีๆครับ

Originally posted by slay77 View Post
      เพิ่งไปมัดจำ Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 มา มีไรแนะนำกับรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ
      ลง 7 กับ ไดร์เวอร์การ์ดจอ Catalyst 10.8 + ไดร์เวอร์การ์ดเสียง Realtek 2.52

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
        เพิ่งไปมัดจำ Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 มา มีไรแนะนำกับรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ
        ระวังลื่น

Comment

• ตอนนี้หนักกว่าเดิมอีก เปิดเครื่องไม่ติดเลย

แล้วไฟสีส้ม ตรงสวิตท์ 4 ตรงบอร์ดมันคืออะไรเหรอคับ

Comment

• ลองถอดออกมาใส่ใหม่อีกทีครับ พัดลมซิ้งค์ด้วย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ลองถอดออกมาใส่ใหม่อีกทีครับ พัดลมซิ้งค์ด้วย
              ลองเกือบจะ 10 รอบแล้วครับ

สงสัย งอแงอยากปลดประจำการ

Comment

• Originally posted by indy View Post
                ลองเกือบจะ 10 รอบแล้วครับ

สงสัย งอแงอยากปลดประจำการ
                ไม่แน่พรุ่งนี้อาจเปิดติดก็ได้น่ะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                  ไม่แน่พรุ่งนี้อาจเปิดติดก็ได้น่ะ
                  ถ้าเป็นงั้นก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องโดนด่า

Comment

ถ้าเป็นงั้นก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องโดนด่า
                    ทำไมต้องโดนด่าล่ะครับ เขารู้ว่าท่านแกะเลยเสียเหรอ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      ทำไมต้องโดนด่าล่ะครับ เขารู้ว่าท่านแกะเลยเสียเหรอ
                      ไม่ให้รู้หรอกว่าแกะ แต่จะให้รู้ว่าจะมีเครื่องใหม่

แต่ตอนนี้ติดแล้วครับ แต่คีย์บอร์ดเหมือนเดิม เซ็งสงสัย

ต้องหาคีย์ Usb มาใช้ก่อนล่ะ กดไม่ติดซักกะตัวเลย

ปล.ไวเรสกับบลูทูธก็ใช้ไม่ได้ด้วย

Comment

• ทำไมมันไม่ติดสักอันเลยล่ะ สายแพรเสียบลงเปล่าครับ - -

Comment

• เสียบลงอยู่น่ะครับ แต่ว่างงเลยไวเรสไม่มีปฏิกิริยาตอบรับเลย

บลูทูธก็เหมือนกัน ทั้งๆที่อีกเครื่องไวเรสปกติ

Comment

• ใจเย็นๆครับ เช็กตำแหน่งสายแพรให้ดี ด้านหน้า ด้านหลัง เช็ดคราบมัน หรือ คราบออกไซดิ์ ออกจากหน้าสัมผัสสายแพร ค่อยๆ ประกอบครับ

4535 ค่อนข้าง บอบบางครับ ใจเย็นๆ นิดนึง

Comment

• Originally posted by ohmkuza View Post
                              ใจเย็นๆครับ เช็กตำแหน่งสายแพรให้ดี ด้านหน้า ด้านหลัง เช็ดคราบมัน หรือ คราบออกไซดิ์ ออกจากหน้าสัมผัสสายแพร ค่อยๆ ประกอบครับ

4535 ค่อนข้าง บอบบางครับ ใจเย็นๆ นิดนึง

Comment

ไม่ให้รู้หรอกว่าแกะ แต่จะให้รู้ว่าจะมีเครื่องใหม่

แต่ตอนนี้ติดแล้วครับ แต่คีย์บอร์ดเหมือนเดิม เซ็งสงสัย

ต้องหาคีย์ Usb มาใช้ก่อนล่ะ กดไม่ติดซักกะตัวเลย

ปล.ไวเรสกับบลูทูธก็ใช้ไม่ได้ด้วย
                                ลองเอาไฟฉายส่องที่ตัวสายแพร แล้วก็ขั้วต่อดูว่ามีการฉีกขาดหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรน่ะครับ ลองค่อย ๆ ดันมันลงไปให้สุดดู

Comment

Working...
                                X