Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง เจ๋ง หรือ เจ๊ง 555+

left 4 death ภาคเสริมครับ -.-

Last edited by ScaryReaDy; 16 Jun 2010, 17:12:36.

Comment

• Originally posted by indy View Post
      wireless กับ lan ใช้ microsoft update เดี๋ยวจะลองโหลดมาลงเอง นอกนั้นผมลงหมดแล้วอ่ะ

ส่วนเรื่องอัพเดทวินโดวผมอัพตลอดอยู่แล้ว

ของผมก็ไม่กระตุกน่ะถ้าไม่ลงของ realtek แต่มันใช้ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพอ่ะผมว่า
      Wireless กับ Lan ของผมไม่ได้ลงเลยนะ ใช้ของเดิมของวินโดวส์

เรื่องธีม เจ๊งจริงๆครับ - -" ผมทำไฟล์เจ๊งเอง หรือทำไม่ครบไม่รู้
      เลย Restore กลับมา เหมือนเดิม กลายเป็นลื่นกว่าเก่าอีก กำ
      Last edited by V-FrIeNd; 16 Jun 2010, 17:14:19.

Comment

• อย่างนี้ต้อง ขอบคุณ ธีม red แล้วละ โมเครื่องให้ท่านประธาน 555+

Comment

• เรื่องไฟล์ที่เข้าไปแก้ใน System32 หรือ SysWow64 อ่ะครับ
          รอบแรกก็แก้ปกติ รีเครื่องกลับมา ไอคอน เคอเซอร์มาหมดล่ะ
          ยังเหลือพวกอินเทอร์เฟช(ลืม) เลยรีไปทำอีกรอบ
          ไฟล์ในโฟลเดอร์ Tweak อะไรนั่น เอาไปไว้ใน \Branding\ShellBrd แล้วก็ System32 อีกที
          รอบนี้พอรีเครื่องกลับมาโหมดปกติ ขึ้น Error หน้า Welcome เลย อินเทอร์เฟช หายหมด มีแต่หน้าจอดำๆ
          Task Manager จะเปิดก็ Error เข้าไปแก้ใน Safemode ไม่ได้ด้วย
          เลยต้องหาแผ่นมา Restore - -" ไม่รู้ผมพลาดอะไร สงสัยก็อบไม่หมดแหง ขี้ลืม 555+

Comment

• แล้ว ลาก cpu กะแรม เท่าไร ดีครับ

MIS อ่ะครับ

Comment

• ผมลากนิ่งๆที่ 725/550 ครับ เทส 3D + เล่นเกม ไม่ดับ ไม่วูบ

Comment

• ผมไม่ลาก เล่น เกมส์ ทั้งดับ ทั้ง วูบ 555+

Comment

• แต่บ้านผมก็ร้อนเวอร์อากาศ 30องศา+ได้เลย

Comment

• Originally posted by godfathel2 View Post
                    แล้ว ลาก cpu กะแรม เท่าไร ดีครับ

MIS อ่ะครับ
                    Afterburner มันเป็นโปรแกรม OC การ์ดจอ กับ Mem การ์ดจอ นะครับ

Comment

• Originally posted by indy View Post
                      มีเรื่องให้ช่วยครับท่านประธาร

เอ่อคือ 4535G (RM-74) ของผมทำไมลงไดร์เวอร์ของ realtek แล้วเครื่องกระตุกเลยอ่ะครับ

เพลงก็สะดุด อืดมาก ตอนนี้เลยใช้ของไมโครซอฟที่มาพร้อมกับ วินโดว 7 Pro 32Bit

แล้วก็อีกเรื่องคือเล่นเกมแฟลชบนเว็บแล้ว cpu พุ่งกระฉูดไป 100 เปอร์เลยครับ แถมกระตุกมากด้วย
                      ลองเปิดเล่นเกมส์นั้น เพียงหน้าเดียว cpu ยังพุ่ง 100% อยู่หรือเปล่าครับ

Comment

• ไม่ถึง 100% ก็กระตุกมาก มากๆด้วยคับตอนนี้

แต่เสียงไม่กระตุกแล้วค๊าฟ ลง 2.49 ทั้ง 2 แล้ว

Comment

• ใช้ Firefox กระตุกไหมครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ใช้ Firefox กระตุกไหมครับ
                            ไม่แตกต่างจากโครมเลยครับ

แต่ถ้ากดเข้าห้องแคมฟรอกเท่านั้นหล่ะคับ เพลงกระตุกอ่า
                            Last edited by indy; 16 Jun 2010, 18:52:11.

Comment

• ท่าน indy ลองโหลด ie tab ใน firefox ไม่ก็ โครม ลองเข้าดูนะครับ
                              แล้วก็เข้า firefox หรือ โึคลม เซิดโดน ie tab ลองดูครับ

Last edited by ScaryReaDy; 16 Jun 2010, 19:23:10.

Comment

• Spain แพ้ น่ะท่านประธาน

Comment

Working...
                                X