Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน ที่เห็นท่านเอาคลิป HD มาโพส แล้ว ดูการทำงานของเครื่อง
    เพื่อไรหรอครับ

แล้วดูยังไง อยากทำมั้ง

Comment

• MSI Wind U250 12.1 นิ้ว หนัก 1.3 กิโล

Athlon II Neo Dual-Core K325 1.30GHz
      แบต 6 Cell อยู่ยาวถึง 4.5 ชั่วโมง (บริษัทเคลมไว้ 5.5 ชั่วโมง) โอ้ว

http://it.msi.com/index.php?func=pro...5&prod_no=2092

มันจะเข้าไทยไหมเนี่ย

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
        ท่านประธาน ที่เห็นท่านเอาคลิป HD มาโพส แล้ว ดูการทำงานของเครื่อง
        เพื่อไรหรอครับ

แล้วดูยังไง อยากทำมั้ง
        เทส DXVA เฉยๆครับ ใช้การ์ดจอช่วย ไม่ต้องเหนื่อยซีพียู

Comment

• ขยายความหน่อยได้มั้ยครับ ผมงงๆๆ ๆ ๆ ๆ

Comment

• ใช้การ์ดจอช่วยซีพียูประมวลผล HD Video ประหยัดไฟ+ลื่นกว่าใช้ซีพียู

Comment

• Originally posted by natoff View Post

ปีหน้า 2011 แสดงว่า notebook ระดับ mainstream จะ start ที่ 4 core ซิน่ะ อิอิ

32 นาโนเมตร มากับ การ์ดจอ ออนบอร์ดแรงๆ แหล่มๆ

เอา เทสต์ การ์ดจอมาให้ดู จะได้เสริมบทความไป
              http://****************/web/?p=44800

Comment

• ทำยังไงหรอครับท่านประธาน ทำได้เฉพาะ amd หรือเปล่า
                intel ทำได้มั้ย ช่วยสอนทีค้าบบ

Comment

• มันอยู่ที่การ์ดจอครับ

Comment

• ผมใช้ 240gt คับ

Comment

• Nvidia ผมเซ็ต Codec ไม่เป็นครับ ทั้งที่ประกอบมาหลายเครื่องแล้ว

Comment

• โอ้ T-T เสียใจ
                        ผมรุ้สึกซื้อคอมมา 26700 ใช้ งานไม่ได้ประสิทธิภาพเลย

ท่านประธาน แนะนำวิธีการใช้คอมให้ไ้ด้ประสิทธิภาพทีสิครับ

ดูคอมท่านประธานสิ 20000 ต้นๆ แต่ใช้แบบ เหมือน 30000

Comment

• โน้ตบุ๊คผมซื้อเครื่องเปล่าๆ 2 หมื่น เดือนมิถุนา ปีที่แล้ว ( 1 ปี 3 เดือน)
                          ยังไหลได้อยู่เรื่อยๆ 555+

Comment

• ท่านครับ AMD Athlon II X2 N330 (2.3GHz,1MB L2)
                            กับ AMD Turion II P520 (2.3 GHz L2 2x1MB)
                            มันต่างกันยังไง
                            Turion กับ athlon อะครับ

Comment

• Turion II มี L2 1MB x 2 (2MB)
                              Athlon II มี L2 512KB x 2 (1MB)

รหัส N TDP 35W
                              รหัส P TDP 25W

และ FPU ของ Turion ก็สูงกว่า ทำให้การแก้ปัญหาคำนวณดีกว่า เช่น GFlops หรือ pi

http://www.amd.com/us/products/noteb...-platform.aspx

Comment

• ผมรู้สึกเซ็งๆ เวลา บอกเพื่อนให้เลือก amd ไป
                                แล้ว เพื่อนบอกกลัว amd ห่วย สารพัด เยอะแยะ บลาๆๆ
                                ร้อนด้วย

โหยๆๆ

Comment

Working...
                                X