Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาตรฐานยังคงเส้นคงวาเสมอสำหรับ สเปน ในเวทีบอลโลก อิอิ

Comment

• สเปนของนู๋

Comment

• เสียหายนะครับท่าน ปธ. ค่าตัวทั้งทีมรวมกันเกินหมื่นล้านแต่เตะไป 10 บาท

นี่ถ้าฟุตบอลมีชนะคะแนนผมให้ 9.5/10 ไปแล้วครับ

อิตาลี สู้ๆ

Comment

• สักแก้วก่อนนอน ซึ้งจริงๆ จุกพูดไม่ออก

Comment

• ผมมีปัญหามาถามหน่อยครับคือว่าเครื่องผม 4535G ati redeon 4570 CPUTurionRm-74
            มีปัญหาตอนเล่นเกมหนักๆ ตอนประมาณ5 นาทีแรกลื่น พอต่อไปก็กระตุกมาเป็นพักๆ
            ลงไดร์เวอร์เสียง 2.48 2.49 ของ REALTEX แล้ว ถ้าปรับ 16 bit 96000 MHZ เสียงไม่มีแต่ไม่ค่อยกระตุก ส่วนถ้าปรับอันอืนกระตุกมากกว่าเดิม สังเกตได้ว่าตอนลงวินโดว์ใหม่ๆยังไม่เป็น
            อยากให้แนะนำไดรเวอร์ให้แบบ ตรงๆแลยอะครับ แล้ว ก็ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ เพราะข้อมูลเยอะอยู่
            วินโดว์ใช้วิสต้า 32 bit

Comment

• CPU NETBOOK ของ แท้ จาก AMD

AMD Geode NX 1750 มาในยี่ห้อ ASUS อ่ะครับ

ASUS Eee PC 1201K
              http://www.****************/web/?p=32691

เมื่อก่อน AMD จะเอา CPU สำหรับ Ultrathin Notebook มาใส่ ใน Netbook ( บางยี่ห้อ )

ตอนนี้ จะเป็น CPU สำหรับ Netbook โดยเฉพาะ ออกมาแล้ว

คาดว่า น่าจะ ลด ระดับความแรง ลงไปจาก พวก AMD Athlon Neo

น่าจะแรง ประมาณ INTEL ATOM

แต่ไม่รู้จะสู้ ATOM ได้หรือไม่ เพราะ ATOM รุ่นใหม่ๆ เขาวิ่งถึง 1.8 GHz แล้วครับ

Comment

• Originally posted by golfforce View Post
                ผมมีปัญหามาถามหน่อยครับคือว่าเครื่องผม 4535G ati redeon 4570 CPUTurionRm-74
                มีปัญหาตอนเล่นเกมหนักๆ ตอนประมาณ5 นาทีแรกลื่น พอต่อไปก็กระตุกมาเป็นพักๆ
                ลงไดร์เวอร์เสียง 2.48 2.49 ของ REALTEX แล้ว ถ้าปรับ 16 bit 96000 MHZ เสียงไม่มีแต่ไม่ค่อยกระตุก ส่วนถ้าปรับอันอืนกระตุกมากกว่าเดิม สังเกตได้ว่าตอนลงวินโดว์ใหม่ๆยังไม่เป็น
                อยากให้แนะนำไดรเวอร์ให้แบบ ตรงๆแลยอะครับ แล้ว ก็ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ เพราะข้อมูลเยอะอยู่
                วินโดว์ใช้วิสต้า 32 bit
                ย้ายข้อมูลจาก Drive C: ไปไว้ Drive อื่นก่อนข้อมูลไม่หายแน่ครับถ้าไม่แบ่ง Patitino ใหม่นะ ส่วนเรื่องกระตุกนี้น่าจะเป็นที่ความร้อนครับลองวัดความร้อน GPU ตอนเล่นเกมดูว่าได้เท่าไหร่ ใช้โปรแกรม GPUZ ก็ได้ ถ้าเกิน 90 ก็ต้องเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ครับ

Comment

• แต่คืองี้ครับ ถ้าผมลบไดร์เวอรออกอะมันจะกระตุกน้อยลง แต่ ว่ามันใช้ไมค์ไม่ได้อะครับเลยอยากได้ไดร์เวอร์
                  ที่มันลงแล้วไม่กระตุกเพิ่มไปกว่าเดิม อุณหภูมิ ถ้าเล่นหนักๆก็ 94 ไม่เกินนี้อะครับCPU แต่เมื่อตอนัน้น ก่อนลงไดร์เหมือนว่าไม่กระตุกเลย ตอนนีั้ถึงลบออกก็ยังมีบ้างมันมาเป็นพักๆอะครับเล่นเกมแล้วเซ็งมาก

Comment

• หลังจากเปิดฝาเอาแรมมาทำความสะอาด แม้ว่า cpu จะยังเยอะแต่ก็ลื่นหัวแตกเลยคับ
                    ถ้าไม่มีเพื่อนเยอะจิงๆถึงจะกระตุก แต่ก็อยู่ในเกณที่รับได้อ่ะครับ

อีกปัญหาที่เจอคือว่า หลังจากเปิดเครื่องได้ซักประมาณ 10 นาที(อุณหภูมิร้อนปกติ)
                    เวลารีเครื่องใหม่กำลังจะบูตเข้าวินโดวแล้วดับ มันเป็นปกติหรือป่าวคับ
                    คือต้องรอให้เครื่องเย็นลงก่อนพอสมควรถึงจะเปิดได้ เครื่องเดิมๆไม่ได้ oc น่ะคับ

Originally posted by golfforce View Post
                    แต่คืองี้ครับ ถ้าผมลบไดร์เวอรออกอะมันจะกระตุกน้อยลง แต่ ว่ามันใช้ไมค์ไม่ได้อะครับเลยอยากได้ไดร์เวอร์
                    ที่มันลงแล้วไม่กระตุกเพิ่มไปกว่าเดิม อุณหภูมิ ถ้าเล่นหนักๆก็ 94 ไม่เกินนี้อะครับCPU แต่เมื่อตอนัน้น ก่อนลงไดร์เหมือนว่าไม่กระตุกเลย ตอนนีั้ถึงลบออกก็ยังมีบ้างมันมาเป็นพักๆอะครับเล่นเกมแล้วเซ็งมาก
                    อาการเดียวกันกับผมเลยอ่า ลองทำเหมือนผมดูสิเผื่จะช่วยได้ คือเปิดฝาเอาแรมมาทำความสะอาดตรง slot มันด้วยน่ะคับ
                    Last edited by indy; 17 Jun 2010, 00:26:08.

Comment

• Originally posted by golfforce View Post
                      แต่คืองี้ครับ ถ้าผมลบไดร์เวอรออกอะมันจะกระตุกน้อยลง แต่ ว่ามันใช้ไมค์ไม่ได้อะครับเลยอยากได้ไดร์เวอร์
                      ตกลงไดร์เวอร์ที่ว่านี้ไดร์เวอร์เสียงใช้มั้ยครับ 94 นี้ร้อนแล้วครับถ้าเป็น CPU ก็ว่าไปอย่าง ของผมขนาดลาก Core กับ MEM การ์ดจอไป 800/600 ความร้อนตอนเล่น BF ประมาณหนึ่งชั่วโมงเต็มที่ก็ 82 เอง ตอนนี้ผมแนะนำให้ลองใช้ WIN7 64 ดูก่อนนะครับ รู้สึกว่า VISTA เล่นเกมไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ ส่วนไดร์เวอร์ไปโหลดที่เวป acer ได้เลย
                      Last edited by peaindie; 17 Jun 2010, 01:06:08.

Comment

• Originally posted by indy View Post

หลังจากเปิดฝาเอาแรมมาทำความสะอาด แม้ว่า cpu จะยังเยอะแต่ก็ลื่นหัวแตกเลยคับ
                        ถ้าไม่มีเพื่อนเยอะจิงๆถึงจะกระตุก แต่ก็อยู่ในเกณที่รับได้อ่ะครับ

อีกปัญหาที่เจอคือว่า หลังจากเปิดเครื่องได้ซักประมาณ 10 นาที(อุณหภูมิร้อนปกติ)
                        เวลารีเครื่องใหม่กำลังจะบูตเข้าวินโดวแล้วดับ มันเป็นปกติหรือป่าวคับ
                        คือต้องรอให้เครื่องเย็นลงก่อนพอสมควรถึงจะเปิดได้ เครื่องเดิมๆไม่ได้ oc น่ะคับ

อาการเดียวกันกับผมเลยอ่า ลองทำเหมือนผมดูสิเผื่จะช่วยได้ คือเปิดฝาเอาแรมมาทำความสะอาดตรง slot มันด้วยน่ะคับ
                        ผมเคยเป็นนะเปิดแล้วดับเนี้ย เอาเข้าศูนย์ที่นึงเขา Update Bios ให้ใหม่เป็น V2.07 ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีปัญหาเลย

Comment

• Originally posted by peaindie View Post
                          ผมเคยเป็นนะเปิดแล้วดับเนี้ย เอาเข้าศูนย์ที่นึงเขา Update Bios ให้ใหม่เป็น V2.07 ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีปัญหาเลย
                          เพิ่งมาเป็นอีกแล้วอ่ะคับ ผมก็แฟลชเป็น 2.07 แล้วอ่ะ

Comment

• ผมยังไม่เคยเข้าศูนย์เลยครับ เล่นทั้งห้องแอร์ ทั้งห้องร้อน ทั้ง Outdoor
                            ร้อนสูงสุดก็เคย 95 องศา แต่ก็ไม่เคยดับ
                            Bios 2.07 ครับ

Comment

• Originally posted by indy View Post
                              เพิ่งมาเป็นอีกแล้วอ่ะคับ ผมก็แฟลชเป็น 2.07 แล้วอ่ะ
                              เครมโลด

Comment

• ไดร์เวอร์ 10.6 มาแล้วนะจ๊ะ ที่รักทั้งหลาย

Comment

Working...
                                X