Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังไม่เห็น mobility มีให้โหลด แต่ท่านประธานจับยัดไปแล้ว หุหุ ใจร้อนจัง

Comment

• PES2010 ไม่กระตุกพอล่ะ เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        เพิ่มงบอีกหน่อย ไปเอา DELL M301z เลยครับ ในเมืองไทย เห็นมีขายอยู่ ที่ร้าน MOUSE พันทิพย์ประตูน้ำ ชั้น 3 หรือ 4 จำไม่ได้ ราคา ผมอัพขึ้นเว๊บ Notebookspec แระ

อัพเสร็จ ลาออกเลย กรั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

DELL Inspiron M301Z (T560810TH)
        http://www.****************/notebook...0810TH%5D.html

ถ้าลิ้งค์ ใช้ไม่ได้ ก็ ก๊อปไปทั้ง URL เลยน่ะครับ

ราคา 21,900 ไม่รวม VAT แต่คิดว่า คุ้มค่า ครับ สวย มีระดับ เลยทีเดียว
        โอ๊ว ทำงานได้แป๊บเดียวเองท่าน GM

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ของ Mobillity มันมาแล้วเหรอครับ
          ผมเขียนผิดครับ

จะเขียนว่า 10.9 มาแล้วเหรอครับท่านประธาน (กรรม)

hydravision มันทำไรได้อะครับ

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 18 Sep 2010, 14:04:08.

Comment

• เซ็ง HDD WD มากครับ ร้อน ถ้าร้อนเกิน 55 องศา จะ Crash ไปเลย
              เดี๋ยวไปสอย Samsung 640GB ล่ะ แล้วจะปล่อย WD สัก 1,500

Comment

• ประธานคับ ใช้ ccc ของ 10.9 ได้ป่าวคับ

Comment

• ccc ใช้ของ 10.8 ครับ แต่ไดร์เวอร์ 10.9

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    เซ็ง HDD WD มากครับ ร้อน ถ้าร้อนเกิน 55 องศา จะ Crash ไปเลย
                    เดี๋ยวไปสอย Samsung 640GB ล่ะ แล้วจะปล่อย WD สัก 1,500
                    ใช่ลูกที่ท่านซื้อมาเปลี่ยนป่าว อ่ะ

Comment

• ตอนแรกซื้อ Samsung HM641JI มา ไม่ทันไรเจ๊ง ก็เลยซื้อ WD5000BPVT มา เร็วดี แต่ร้อน ถ้าเล่นห้องไม่แอร์ หรือไม่มีพัดลมรองนะครับ
                      และถ้ามัน 50 องศาขึ้นเมื่อไหร่ Crash แน่ๆ โปรแกรมเน่าหมด รีเครื่องใหม่ก็ให้สแกนดิสก์
                      จะซื้อ HM641JI อีกรอบหวังว่าไม่เจ๊งนะ = =

Comment

ตอนแรกซื้อ Samsung HM641JI มา ไม่ทันไรเจ๊ง ก็เลยซื้อ WD5000BPVT มา เร็วดี แต่ร้อน ถ้าเล่นห้องไม่แอร์ หรือไม่มีพัดลมรองนะครับ
                        และถ้ามัน 50 องศาขึ้นเมื่อไหร่ Crash แน่ๆ โปรแกรมเน่าหมด รีเครื่องใหม่ก็ให้สแกนดิสก์
                        จะซื้อ HM641JI อีกรอบหวังว่าไม่เจ๊งนะ = =
                        ไม่น่าเป็นแบบนั้นเลยน่ะ harddisk 2.5 นิ้วมันน่าจะทำมาทนความร้อนน่ะท่าน -*- ท่านแน่ใจเหรอว่าเป็นที่ harddisk จริง ๆ ไม่ใช่เป็น bug ของ software อ่ะ

Comment

• ตอนใช้ Seagate ไม่เป็นนะครับ
                          WD ถ้า 55 องศาเมื่อไหร่ เน่าจริงๆ
                          ถ้าต่ำกว่านั้นไม่เคยเป็นเลย

WD5000BPVT ผมว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนใช้ เพราะมันใหม่
                          ส่วนใหญ่จะใช้ WD5000BEVT กัน
                          อาจจะมีปัญหาบางรุ่น หรือเฟิร์มแวร์เนี่ย

Comment

ตอนใช้ Seagate ไม่เป็นนะครับ
                            WD ถ้า 55 องศาเมื่อไหร่ เน่าจริงๆ
                            ถ้าต่ำกว่านั้นไม่เคยเป็นเลย

WD5000BPVT ผมว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนใช้ เพราะมันใหม่
                            ส่วนใหญ่จะใช้ WD5000BEVT กัน
                            อาจจะมีปัญหาบางรุ่น หรือเฟิร์มแวร์เนี่ย
                            แล้วลูกเก่าท่านก็เอาไว้ back up HD เหรอท่าน

Comment

• SG ลูกเก่าผมเอาไปใส่ Box ครับ
                              Access Time มันสูง เอามาลง OS หน่วง

Comment

• WD5000BPVT ที่ว่า เร็วดี แต่ร้อนแล้วเกิดปัญหา

SG 5400.5 320GB ที่จับลง Box
                                Acc. สูง

Comment

Working...
                                X