Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    เมืองนอกเขามีรุ่นนี้ เมืองไทยไม่มี
    อยากได้ Athlon II P320 + HD5650 รุ่นนี้แหละ เมพ อิอิ

Comment

• อ่อ ขอโทษครับท่าน โหย 5650 แรงกว่า 330 หลายขุมเลยไม่ใช่หรอครับท่าน

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
        อ่อ ขอโทษครับท่าน โหย 5650 แรงกว่า 330 หลายขุมเลยไม่ใช่หรอครับท่าน
        บางคนเขาว่าแรงพอกันอ่ะนะ 555
        เหมือนบอกว่า P320 ไปแรงเท่า T4200 อยากจะ...จริงๆ 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          บางคนเขาว่าแรงพอกันอ่ะนะ 555
          เหมือนบอกว่า P320 ไปแรงเท่า T4200 อยากจะ...จริงๆ 555+
          Mod ผีดิบ ยังเคยบอกเลยว่า Turion P520 พอ ๆ กับ Dual Core ตัวต่ำ ๆ อิอิ

อ้างอิง http://www.****************/notebook...Mnsk:C005.html

Comment

• 555 อืม ท่าน ผมยัง งง พวกชิบอยุ่ P320 อะไรแบบนี้ พอมีตารางมั้ยครับ
            คุยตามพวกท่านไม่ทัน 55
            อยุ่ในช่วงศึกษา

ปล แล้วให้ค่า fame rate ขึ้นมาในหน้าจอเวลาเล่นเกม แบบที่ท่านเอามาให้ดู
            ทำยังไงหรอครับ

Comment

• เหอๆ ไปโพสไว้ล่ะ
              Dual Core รุ่นต่ำๆคงหมายถึงพวก Core 2 P8600 เปล่า 555+

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
                555 อืม ท่าน ผมยัง งง พวกชิบอยุ่ P320 อะไรแบบนี้ พอมีตารางมั้ยครับ
                คุยตามพวกท่านไม่ทัน 55
                อยุ่ในช่วงศึกษา

ปล แล้วให้ค่า fame rate ขึ้นมาในหน้าจอเวลาเล่นเกม แบบที่ท่านเอามาให้ดู
                ทำยังไงหรอครับ
                โปรแกรม fraps ครับ
                ตารางอยู่หน้าแรกเลยครับ ข้อมูลซีพียู AMD ปี 2010

Comment

• ขอบคุณครับ^ ^

Comment

• อันนี้เคยดูกันยังอ่ะ KARA เชียร์สเปน 555+

Comment

• ถ้าจำไม่ผิดประสิทธิภาพต่อ GHz ของ P320 มันเท่าพวก Core2 เลยนะ ผมใช้งานอยู่ยังตกใจเลย notebook พวกนี้ชนกับ PC ตั้งโต๊ะได้เลยสบายๆ
                      แต่ที่ชอบที่สุดคือการโอนไฟล์ครับที่ไวกว่าโดยเฉพาะพวกไฟล์เล็กๆแต่หลายๆไฟล์เนี่ย E6300 อืดมากๆครับแพ้ notebook เฉยเลย (notebook น่าจะเป็น AMD 880/SB850 ชิบเซ็ตตัวบนๆเลยนะนั่น) ผมชอบบอร์ด AMD ตรงไม่กั๊กนี่แหละ

Comment

• core 2 โอนไฟล์เ!ย จริงครับ

Comment

• ก็ Chipset ของ AMD มันดีกว่าอ่ะ
                          SB850 ก็เหนือกว่า ICH10R ของอีกค่าย
                          ต่อ RAID0 ก็แรงกว่า เปิด AHCI ก็ลื่นกว่า

http://www.overclockzone.com/forums/...C1%D2%BD%D2%A1

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                            ถ้าจำไม่ผิดประสิทธิภาพต่อ GHz ของ P320 มันเท่าพวก Core2 เลยนะ ผมใช้งานอยู่ยังตกใจเลย notebook พวกนี้ชนกับ PC ตั้งโต๊ะได้เลยสบายๆ
                            แต่ที่ชอบที่สุดคือการโอนไฟล์ครับที่ไวกว่าโดยเฉพาะพวกไฟล์เล็กๆแต่หลายๆไฟล์เนี่ย E6300 อืดมากๆครับแพ้ notebook เฉยเลย (notebook น่าจะเป็น AMD 880/SB850 ชิบเซ็ตตัวบนๆเลยนะนั่น) ผมชอบบอร์ด AMD ตรงไม่กั๊กนี่แหละ
                            ข้าน้อยขอคารวะ อีกหนึ่งจอก

Comment

• แล้วก็ผมฮาเรื่อง EMU PS2 อ่ะ ถ้ามันจับคู่กับ GT330M ผมไม่เถียงนะว่ามันพอไปได้
                              แต่ถ้าจับคู่กับ HD4330 กระตุกแน่ๆครับรับประกันได้เลย แต่บน note book ผมได้ประมาณ 40 FPS นะ EMU เนี่ยแค่ 2.1 GHz ทำได้ขนาดนี้ผมก็พอใจแล้วครับ
                              HD545V ผมว่ามันจะอยู่ระหว่าง GT210 กับ GT220 บน PC นะลองเล่นมาแล้ว GT210 นี่ห่วยบรม
                              ส่วนเรื่องความร้อนผมโหลดไฟล์ทั้งวันยังไม่เป็นไรเลย
                              ผมรอ bobcat ดีมั้ยหรือจะรอ Llano แทน

Comment

• Llano เลยครับ
                                Bobcat น่าจะอยู่บน Ultrathin โน้ตบุ๊คขนาดเล็กมากกว่า

Comment

Working...
                                X