Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    รุ่นนี้โครตร้อนตามแบบฉบับดั้งเดิม Acer+Turion ตัวเก่า ต้องมีผ่าเปลี่ยนซิลิโคน
    ส่วนไดร์เวอร์ฟ AHCI ให้โหลดจาก http://sites.amd.com/us/game/downloa...d-win7-64.aspx
    AHCI for Windows 7 โหลดมาแล้วแตกไฟล์ เสร็จแล้วไม่ต้องติดตั้ง มันจะอยู่ที่ C:/ATI
    ให้ Update Driver ใน Device Manager ตรง AHCI Controller
    เลือกมาที่ไฟล์ .inf ใน C:\ATI\Support\10-9_win7_32-64_ahci\Packages\Drivers\SBDrv\SB7xx\AHCI\W764A (หรือ W7 ถ้าเป็น 32 บิต)
    ลงเสร็จแล้วอย่าเพิ่งรีเครื่องให้ Uninstall Disk Drive ออก แล้วค่อยรีเครื่อง
    ขอบคุณมากครับ ขั้นตอนเยอะดี อิ อิ รู้เเล้ว ว่าทำไมสาวก amd ถึงเทพๆทั้งน้านนน เดี๋ยวลองดูครับ

Comment

• จะบอกว่า Folder Packages มีแต่ Apps จริงๆครับ
      ไม่มี Folfer Driver เลย

Comment

• หรือผมต้องโหลดแบบ Driver ของตัว Desktop แทน
        เพราะตัว Mobility ไม่มีเลยครับ

Comment

• ลง CCC 10.8 ของ Notebook ไปก่อนก็ได้ครับ
          แล้วไดร์เวอร์ให้ไปโมกับตัว 10.9 ของ PC แทน

Comment

• ตอนนี้ค้างไว้ที ไร้การลง driver -*-
            ทำอย่างไรดีทีนี้

Comment

• ทำตามที่บอกไงครับ มันต้องลงได้อยู่แล้ว

Comment

• driver ATI น่ะครับพอคุณโหลดมาแล้วกด install มันจะมี file ต้นฉบับอยู่ที่ C:\ATI\Support\10-XXXXXX ให้คุณเข้าไปแก้ไข file ตามที่ท่านประธานบอกแล้วสั่ง setup จากในนั้นครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ลง CCC 10.8 ของ Notebook ไปก่อนก็ได้ครับ
                  แล้วไดร์เวอร์ให้ไปโมกับตัว 10.9 ของ PC แทน
                  ถ้าผมจะก๊อบแต่ folder driver ของ PC มาลงใส่ใน folder Packages ของ CCC 10.8 จะได้มั้ยครับ??

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    driver ATI น่ะครับพอคุณโหลดมาแล้วกด install มันจะมี file ต้นฉบับอยู่ที่ C:\ATI\Support\10-XXXXXX ให้คุณเข้าไปแก้ไข file ตามที่ท่านประธานบอกแล้วสั่ง setup จากในนั้นครับ
                    ผมทำตามที่บอกทุกอย่างแล้วครับ เพียงแต่ CCC10.8 ของ Notebook เนี่ย มันไม่มี folder Drivers ใน Packages ครับ
                    ส่วนใน PC ที่ผมใช้ CCC 10.9 เนี่ย มันมี folder Drivers ใน Packages ปกติครับ
                    ผมเลยสอบถามวิธีแก้ไข การลงครับ

Comment

• ลง CCC ของ 10.8

แล้วใช้ Driver ของ 10.9 ลงแบบ Have Disk (ต้องแก้ไขไฟล์ก่อน)

Comment

• Originally posted by dipdc View Post
                        ผมทำตามที่บอกทุกอย่างแล้วครับ เพียงแต่ CCC10.8 ของ Notebook เนี่ย มันไม่มี folder Drivers ใน Packages ครับ
                        ส่วนใน PC ที่ผมใช้ CCC 10.9 เนี่ย มันมี folder Drivers ใน Packages ปกติครับ
                        ผมเลยสอบถามวิธีแก้ไข การลงครับ
                        ไม่ต้องแก้ของ notebook ครับ กดลงไปเฉพาะ CCC ได้เลยครับ ให้แก้เฉพาะของ PC ครับแล้วลงแบบ Have Disk

ปล ที่ผมบอกให้ setup จากในนั้นผมมึนเองครับ ขออภัย ของ PC ให้ลงแบบ Have Disk

Comment

• เอ่อ อยากจะบอกว่า ผมโหลดมาลองมันก็มีนิครับ

Comment

เอ่อ อยากจะบอกว่า ผมโหลดมาลองมันก็มีนิครับ

ท่านประธานทุ่มเทเพื่อชาว AMD จิง ๆ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                              ผมใช้ 3BB ตอนนี้ฝนตกจาก 5Mb เหลือ 2Mb แล้วคู่สายที่หอพักตอนนี้ร่วงไปแล้ว T_T
                              กรรมสินะ -.-

Comment

• ของผมโหลดแล้วลงมันไม่มีจริงๆครับ

ตอนนี้ลงแบบ Have Disk โม display จาก PC แก้ไขข้อความเอา ใช้ได้ปกติครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                                X