Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังสนใจโน็ตบุ๊ค ซีพียู เอเอ็มดี อยู่พอดีเลยครับ
    มีตัวไหนน่าสนใจในราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ

Comment

• Originally posted by dipdc View Post
      ปรับได้แล้ว แต่ธงยังคงค้าง 55
      ของผมก็ปรับได้ แต่ธงไม่ขยับ ก็ไม่เห็นมีผลอะไรน่ะครับ สีเปลี่ยนก็พอล่ะ อิอิ

Comment

• Server ต้องทำ RAID 5 ใช้ harddisk ขนาด 2 TB จำนวน 3 ลูก ท่านประธานว่ายี่ห้อไหนดีระหว่าง Samsung กับ WD อิอิ

Comment

• Originally posted by dipdc View Post
          ที่ธงขยับมันน่าจะเป็น Present หรือ Basic Quality มากกว่านะครับ

Originally posted by watcharinau View Post
          กำลังสนใจโน็ตบุ๊ค ซีพียู เอเอ็มดี อยู่พอดีเลยครับ
          มีตัวไหนน่าสนใจในราคาไม่เกิน 15,000 บ้างครับ
          MS CX410
          CPU Athlon II P320 2.10GHz
          RAM 2GB 1333MHz DDR3
          VGA HD545v 512MB DDR3
          HDD 250GB 5400RPM

Comment

Originally posted by watcharinau View Post
            กำลังสนใจโน็ตบุ๊ค ซีพียู เอเอ็มดี อยู่พอดีเลยครับ
            Originally posted by natoff View Post
            Server ต้องทำ RAID 5 ใช้ harddisk ขนาด 2 TB จำนวน 3 ลูก ท่านประธานว่ายี่ห้อไหนดีระหว่าง Samsung กับ WD อิอิ
            น่าจะเป็น Seagate นะครับ WD รุ่น Blue ทำ RAID สู้ SG ไม่ได้ อันนี้ว่าตามจริงเลย
            ดูในพันทิป WD ทำ RAID เน่ากว่า SG ผมเยอะครับ หลุดบ้างอะไรบ้าง ช้าบ้าง แกว่งบ้าง

ไม่งั้นคงต้องใช้ WD Black

Comment

• ปกติ หน้า Present กับ Quality จะเป็นรูปผู้หญิงหันข้างหนะครับ
              แต่พอมาเป็น CCC ใน laptop เป็นรูปธงค้างทุกหมวดปรับ VIDEO เลย
              แต่ปรับได้ปกติ ok แล้วครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                น่าจะเป็น Seagate นะครับ WD ทำ RAID สู้ SG ไม่ได้ อันนี้ว่าตามจริงเลย
                ดูในพันทิป WD ทำ RAID เน่ากว่า SG ผมเยอะครับ หลุดบ้างอะไรบ้าง ช้าบ้าง แกว่งบ้าง
                SG นี่รหัสอะไรดีขอรับ เพราะว่าเอานี้เป็น Server ของราชการด้วย ขี้เกียจเข้าไปเคลมบ่อย ๆ อิอิ

Comment

• ถามหน่อยครับ ถ้า winrar หมดอายุ จะไม่สามารถซ่อมไฟล์ได้หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by watcharinau View Post
                    MSI CX410-006
                    ราคารวม VAT ประมาณ 15,000 บาท
                    LCD LED BL 14.0 1366 x 768

ขอ copy หน้าแรกมาแปะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      SG นี่รหัสอะไรดีขอรับ เพราะว่าเอานี้เป็น Server ของราชการด้วย ขี้เกียจเข้าไปเคลมบ่อย ๆ อิอิ

ลืมอ่านไปว่า 2TB SG มันมีรึเปล่าหว่า มีก็ 7200.11 เน่า - -*
                      WD Black ก็แพงเหลือหลาย Green ก็เต่า Samsung 2TB ก็มีแต่ 5400RPM
                      Hitachi โลดครับ อิอิอิ ลูกล่ะ 3900

Comment

• รหัสนี้แรงใช้ได้
                        ที่บ้านผมยี่ห้อนี้ใช้นานสุดล่ะ เป็นตัว 160GB IDE ซื้อตั้งแต่ปี 2006 ยังอยู่ดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ที่ธงขยับมันน่าจะเป็น Present หรือ Basic Quality มากกว่านะครับ

MS CX410
                          ท่านประธาน สเปคด้านบนนี่ราคามือ 1 เหรอ 15000อะ ถูกโคตรๆ

Originally posted by mermirud View Post
                          ถามหน่อยครับ ถ้า winrar หมดอายุ จะไม่สามารถซ่อมไฟล์ได้หรือเปล่าครับ
                          หาโหลดตัวที่มี crack มาใช้สิครับ เยอะแยะเลย แนะนำ 3.93 ขึ้นครับ

* นี่โหลดเต็มสปีดแล้วนะเนี่ย เวลาที่เหลือก็ไม่มีบอก -*-

Comment

• ฝากเนื้อฝากตัวครับเพิ่งถอย Acer 4551G C029 มา อัพไดรเวอร์จอ ไดรเวอร์เสียงแล้ว มีไรแนะนำอีกมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              ท่านประธาน สเปคด้านบนนี่ราคามือ 1 เหรอ 15000อะ ถูกโคตรๆ

หาโหลดตัวที่มี crack มาใช้สิครับ เยอะแยะเลย แนะนำ 3.93 ขึ้นครับ

* นี่โหลดเต็มสปีดแล้วนะเนี่ย เวลาที่เหลือก็ไม่มีบอก -*-
                              ที่ ETA ไม่ขึ้นเพราะว่าในกลุ่มที่ท่านเชื่อมต่อมี file ไม่ครบ 100% ครับ

Comment

รหัสนี้แรงใช้ได้
                                ที่บ้านผมยี่ห้อนี้ใช้นานสุดล่ะ เป็นตัว 160GB IDE ซื้อตั้งแต่ปี 2006 ยังอยู่ดี

ขอครับพรุ่งนี้จะไปเดินหาที่ Fortune อิอิ

Comment

Working...
                                X