Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราเตอร์ TP Link หลุดยากครับ แต่ก่อนผมใช้ Huawei เราเตอร์แถมมา ขนาด Linksys (รุ่นถูกๆที่ต่ำกว่าสองพัน) หลุดกระจาย
    พอเปลี่ยนมา TP-Link 8901 ขนาด SNR ต่ำๆแทบไม่หลุดเลย แต่เน็ตผมปกติ SNR 15-20 Line Att. 30 ถือเป็นปกติ
    แต่หลังฟ้าผ่านี่ไปหมดเลย -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      เราเตอร์ TP Link หลุดยากครับ แต่ก่อนผมใช้ Huawei เราเตอร์แถมมา ขนาด Linksys (รุ่นถูกๆที่ต่ำกว่าสองพัน) หลุดกระจาย
      พอเปลี่ยนมา TP-Link 8901 ขนาด SNR ต่ำๆแทบไม่หลุดเลย แต่เน็ตผมปกติ SNR 15-20 Line Att. 30 ถือเป็นปกติ
      แต่หลังฟ้าผ่านี่ไปหมดเลย -*-
      ผมได้ wireless usb ของ TP-Link มาแล้วน่ะขอรับ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
        ด้วยงบที่จำกัด ผมเลยได้ WD 2 TB cavier green มาอ่ะ T_T
        Hitachi ก็ราคาพอกันนิครับ สงสัยจะหาไม่ได้ อิอิ
        ผมว่าจะไปสอยอยู่ แต่เริ่มชะงักแล้วอ่ะ อุปกรณ์เหมือนว่าจะไปหมดเลย
        M/B PSU เราเตอร์(ไม่แน่ใจอาจจะเป็นที่โหนด - -)
        CPU X6 ก็ไม่มีบอร์ดให้ลอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          Hitachi ก็ราคาพอกันนิครับ สงสัยจะหาไม่ได้ อิอิ
          ผมว่าจะไปสอยอยู่ แต่เริ่มชะงักแล้วอ่ะ อุปกรณ์เหมือนว่าจะไปหมดเลย
          M/B PSU เราเตอร์(ไม่แน่ใจอาจจะเป็นที่โหนด - -)
          HITACHI ไม่มีของเลยครับ ขายดีโคด ๆ คับเดินจนเมื่อย -*-

Comment

ปกติตรงสายโทรทัศพ์เขาจะเดินสายดินนี่ท่าน router ไม่น่าพังน่ะ

Comment

• แต่ผมจะไปสอยที่ Advice อ่ะ อิอิ

จะสอยพร้อมบอร์ด ASROCK 890GX EXTREME3 (สงสัยได้ซื้อตัวนี้ - -)

Comment

• TP-Link มีเสาสัญญาณขึ้นน้อยกว่า Intel WiFi Link แฮะ แต่ช่างมันขอแค่ร้อนแล้วไม่วูบแบบ Intel ก็พอล่ะ

Comment

• ต่อออกจอใหญ่ เลยขอเทสแบบ 1280x1024 เลยล่ะกัน

ปล.D-Sub คมสู้ DVI ไม่ได้จริงๆ
                  การ์ดเสียง Realtek ต่อออกลำโพงเดียวกันเสียงยังสู้ Creative ตัวถูกๆอย่าง Audigy Value 7.1 ไม่ได้เลยครับ เหมือนคนละโลกเลยอ่ะ - -

Last edited by V-FrIeNd; 20 Sep 2010, 18:51:07.

Comment

ต่อออกจอใหญ่ เลยขอเทสแบบ 1280x1024 เลยล่ะกัน

ปล.D-Sub คมสู้ DVI ไม่ได้จริงๆ
                    การ์ดเสียง Realtek ต่อออกลำโพงเดียวกันเสียงยังสู้ Creative ตัวถูกๆอย่าง Audigy Value 7.1 ไม่ได้เลยครับ เหมือนคนละโลกเลยอ่ะ - -

ซื้อ creative USB soundcard มาใช้แก้ขัดสิท่าน อิอิ

Comment

• ปกติ update AHCI driver ทุกครั้งที่ catalyst ตัวใหม่ออกรึเปล่าเนี่ยท่าน

Comment

• มันใช้ไดร์เวอร์ตัวเดิมอ่ะครับ ตั้งแต่ 10.7 ล่ะ ลองอัพไปมันก็ตัวเดิม - -

Comment

• ggg

Comment

• Originally posted by gieam View Post
                            ggg
                            อะไรอ่ะ

Comment

• มาใหม่ๆทดสอบๆ ดันไป

Comment

มันใช้ไดร์เวอร์ตัวเดิมอ่ะครับ ตั้งแต่ 10.7 ล่ะ ลองอัพไปมันก็ตัวเดิม - -
                                ก็ว่าอยู่ทำไม driver date ของผมเป็น 14 เดือน 5 ปี 2553 ไม่ใช่ 25 เดือน 9 เหอ ๆ แต่ก็ ok น่ะมีความสุขดี อิอิ

Comment

Working...
                                X