Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้คุณ V-FrIeNd ต้องจี๊ดดดด.. ให้ถึงตัวช่างที่มาเลยครับว่ารับเรื่องมาอย่างไร ทำไมมันเน่ากว่าเก่าลุย.... เลยครับ

Comment

• ผมว่ามันเกิดจากฟ้าผ่าชัวร์ๆอ่ะ แถวบ้านผมไปหลายบ้านอยู่ ช่างโทรศัพท์ + ช่างการไฟฟ้า ที่อื่นๆก็มาซ่อมในซอยเหมือนกัน หม้อแปลงระเบิดด้วย
      แต่ช่างทุยที่มาซ่อมของผมกลับคิดว่าเป็นที่ในบ้านผมซะงั้น -*- ทุกทีเลยครับ เรียกช่างทีไร ช่างมันต้องคิดว่าเป็นในบ้านผมทุกที
      แต่เอาเข้าจริงทีไรมันก็เน่าจากข้างนอก แบบนี้มา 3 ปีไม่มีเปลี่ยน โทษอุปกรณ์ในบ้านก่อน -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ผมว่ามันเกิดจากฟ้าผ่าชัวร์ๆอ่ะ แถวบ้านผมไปหลายบ้านอยู่ ช่างโทรศัพท์ + ช่างการไฟฟ้า ที่อื่นๆก็มาซ่อมในซอยเหมือนกัน หม้อแปลงระเบิดด้วย
        แต่ช่างทุยที่มาซ่อมของผมกลับคิดว่าเป็นที่ในบ้านผมซะงั้น -*- ทุกทีเลยครับ เรียกช่างทีไร ช่างมันต้องคิดว่าเป็นในบ้านผมทุกที
        แต่เอาเข้าจริงทีไรมันก็เน่าจากข้างนอก แบบนี้มา 3 ปีไม่มีเปลี่ยน โทษอุปกรณ์ในบ้านก่อน -*-
        ก็เขาเป็น "ช่าง" มันฉันไม่แคร์

Comment

• น่าจะเป็น ช่าง"ไม่รู้อะไรบ้างเลย"

Comment

• ท่านประธานครับ cpu notebook มันมีขายไหมครับ ผมอยากเปลี่ยนจาก m500 เป็น M660 ราคาแพงมากไหมครับ

Comment

• Originally posted by winterrain View Post
              ท่านประธานครับ cpu notebook มันมีขายไหมครับ ผมอยากเปลี่ยนจาก m500 เป็น M660 ราคาแพงมากไหมครับ
              ขอตอบแทนน่ะขอรับว่ามีขาย เพียงแต่ว่า M660 นี่มันมีอยู่บนโลกนี้ด้วยเหรอครับ ? นึกว่าอยู่แค่บนกระดาษ -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                น่าจะเป็น ช่าง"ไม่รู้อะไรบ้างเลย"
                ผมกำลังจะพิมเลย เน็ต หลุดก่อน รู้สึก จะคอ พีสเมคเกอร์เหมือนกันนะท่านประธาน ^^

Comment

• ใช่แล้ว ผมมีแผ่นแท้ครบด้วยเดี๋ยวไว้ว่างๆจะถ่ายมาให้ดู อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                    ขอตอบแทนน่ะขอรับว่ามีขาย เพียงแต่ว่า M660 นี่มันมีอยู่บนโลกนี้ด้วยเหรอครับ ? นึกว่าอยู่แค่บนกระดาษ -*-
                    http://www.amd.com/us/products/noteb...notebooks.aspx

นี่ครับ รุ่นสูงสุดครับ speed 2.7ghz

Comment

• มันมีใน lineup แต่ไม่เคยเห็นมีขายที่ไหนครับ
                      เคยเห็นสูงสุดที่หิ้วขายกันเว็บต่างประเทศก็ M640 ราคา 7 พันกว่าบาทมั้งครับ -*-
                      M600 5 พันกว่า

Comment

• โอ้ว ถึงมี ขาย และ ถึงใส่ได้ ก็ต้องดูผลที่จะตามมาครับ ว่าไอ้เครื่อง ACER 4540G เครื่อง 14 นิ้ว มันจะระบายความร้อนทันไหม

แต่ที่ในเมืองไทย ผมเห็น มากสุดแค่ HP Probook 4416s รุ่นที่มีขายในปัจจุบัน ใช้ AMD Turion II X2 ULTRA M620 2.5 GHz ครับ

Comment

• อย่างน้อยมันก็น่าจะเย็นกว่า ZM-82 ผม - -

Comment

อย่างน้อยมันก็น่าจะเย็นกว่า ZM-82 ผม - -
                            โอ้ว ท่านประธาน แค่ M500 ในบอดี้ 4540/4535 ( บอดี้เดียวกัน ) ของผม วันนี้ ลงโปรแกรม แล้วเปิดเน็ต เล่นหลายเว๊บ เปิดทั้ง FIREFOX + Chrome และส่องสาว Camfrog นิดหน่อย

ผมก็มัวแต่เล่นลืมดู อุณหภูมิเลย เหลือบไปเห็น มุมจอ CPU ร้อน 96 องศา ตกใจ เลย เปิด Task Maneger ขึ้นมา CPU วิ่งเต็ม 100 เปอร์เซนต์ เลย

พอดี ลงโปรแกรม พวก ANTI-NETCUT อยู่ อิอิ อนาถใจ ดีน่ะมองเห็นก่อน ไม่งั้นมีถึง 100 แน่ๆ

Comment

• ถ้าผมตามช่างมาดู เน็ต มันจะทุย เหมือน ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลยของท่านประธานไหมนี่ - * -

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

ทีมสวยจังแหะ อยากได้บ้างงะ ลง win 64 bit ได้ปะ

Comment

Working...
                                X