Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ถ้า545v จะวังหัวจะแตกนะครับ -.-

ดูจิ แทบจะไม่ต่างกันเลยกับ low ^^

สรุปว่ากินสเปกโดยเปล่าประโยชน์สินะ ใน RE5 ผมปิดเงานี่ลื่นเลย โหมด nomercy ที่ศัตรูมาทีเป็นร้อย HD545V ยังไหวเลย
    สรุปคือคุ้มตังเล่นได้มากกว่าวินนิ่งในราคาแค่หมื่นห้าพัน

Comment

• ของมันคุ้มอ่ะท่าน 555+
      โน้ตบุ๊คหมื่นห้าเมื่อก่อนไม่มีเลย หรือมีก็ทำอะไรก็ไม่ค่อยได้ซีพียูอ่อนๆการ์ดจอออนบอร์ดกากๆ (ละไว้ในฐานที่เข้าใจ อิอิ)

Comment

• นั่นดิ โคตรถูกอะ 15000 แรงกว่า 4535g อีกใช่ปะรุ่นนี้

Comment

• RE5 ปิดเงา + แอบเปิด option เพิ่ม thread เพื่อรีดพลัง athlon II
          เปิด 1024x600 ผมยังหาความต่างกับ 1280x720 ไม่ได้เลยจอ 14 นิ้วแยกไม่ค่อยออกหรอกครับ

RE5 ปรับแต่ง config.ini เป็นมีปรับลด option ที่ไม่จำเป็นออกไปได้นะครับ

Comment

• ฮ่าๆอิจฉาจริงๆ ตอบท่าน ScaryReaDy รุ่นนี้แรงกว่า 4535G ครับ เพราะการ์ดจอมันก็คือตัวเดียวกัน แต่เพิ่มคล็อกขึ้นมาเยอะ ส่วนซีพียูจะแรงกว่านิดๆ
            เพราะตัวนี้สถาปัตยกรรมเดียวกับ Athlon II X2 บน PC ต่างกับ 4535G ที่มันเหมือน K8 ธรรมดาเลยพวก Athlon64 X2 4200+ = = แค่มี HT 3.0

Comment

• Athlon II = K10
              ประสิทธิภาพต่อ MHz ดีกว่า turion X2

Comment

• RE5 ดูความต่างยากอยู่ ผมใช้ TV32นิ้ว ของผมปรับได้แค่ 1024*768เอง (เศร้านิดๆ) จะปรับ 800*600 1024*768 ไม่ต่างกันเลย
                แต่ถ้าปรับ 640*480 เห็นชัดเลย 555+ มัวนิดๆ

Comment

• Mobility Radeon HD 545V 80SP@720MHz
                  Mobility Radeon HD 4570 80SP@680MHz

Comment

• ขอบคุณมากครับที่มา FPS ให้ดูครับ แผ่นแท้ 499 เอง ราคาเป็นมิตรมาก

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    อะนี่ครับท่าน sisocool เทสมาให้ดูเพื่อความมั่นใจ 4535g คง30+ แหละครับ สบายๆ (ส่วนผมเทพ fps20 555+)

Comment

• ท่านประธาน เด็ว ผมจะคอย หาเกมส์ ไหม่ๆ มานำเสนอ ดีกว่า ว่างๆ พร้อมกับเทส กับการ์ดจอตัวแรง HD4250 555+

จะไม่ได้ต้องไปนั่ง ดู รีวิว กันให้เสียเวลา เด็วผมจัดให้ ^^

Comment

• ดีแล้วครับ จะได้รวบรวมไว้เลย 555+

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                          Athlon II = K10
                          ประสิทธิภาพต่อ MHz ดีกว่า turion X2
                          Turion II X2 ก็ K10 ครับ อิอิ

Regor (45 nm SOI with Immersion Lithography)
                          Two AMD K10 cores
                          L1 cache: 64 kB + 64 kB (data + instructions) per core
                          L2 cache: 1024 kB per core, full-speed
                          Memory controller: dual channel DDR2-1066 MHz (AM2+), dual channel DDR3-1333 (AM3) with unganging option
                          MMX, Extended 3DNow!, SSE, SSE2, SSE3, SSE4a, AMD64, Cool'n'Quiet, NX bit, AMD-V
                          Socket AM3, HyperTransport with 2000 MHz
                          Power consumption (TDP): 65 Watt
                          First release
                          June 2009 (C2 Stepping)
                          Clock rate: 2800 - 3200 MHz
                          Models: Athlon II X2 240 - 260

AMD Turion II X2 M500 ของผม ก็ Codename Regor เหมือนกันครับ น่าจะเป็น K10 เหมือนกัน

Comment

• แต่รหัส M แบนวิทสู้รหัส P หรือ N ไม่ได้นะครับ อิอิ

Comment

• เอ่อ คุน ScaryReaDy ครับเกม มันลงยังไงอะ

ผทลงไม่เปนอะไอ้ Darksiders อะผมโหลดไฟลบิทมา

Comment

• 4535g เสียบ headphone แล้ว ไมค์ใช้ไม่ได้ครับ แต่ ฟังได้ยิน เกี่ยว กับอะไรครับ

พอถอดออกใช้ไมค์ที่ติดมากับ notebook ใช้ได้ งงเลยครับ ช่วยตอบที เอาไปลองบ้านเพื่อนก็ใช้ได้นะครับ T_T

Comment

Working...
                                X