Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผื่อมีประโยชน์ เอาลงๆไว้ก่อน
    ATI Mobility Radeon HD 5145 = 9553 (ตัวเดียวกับ HD 4570 เลยวุ้ย)
    ATI Mobility Radeon HD 5470 = 68E0
    ATI Mobility Radeon HD 5650 = 68C1

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ต่างที่ HT Link นิดหน่อยด้วยกับ แล้วก็แรม DDR3 กับ DDR2
      M320 HT Link 1600 MHz DDR2-800 TDP 35W
      P320 HT Link 1800 MHz DDR3-1066 TDP 25W

ซื้อตอนนี้ผมซื้อ P320 นะ นอกจาก MSI รุ่นนั้น คุ้มจริงๆ (แต่ส่วนมากหาไม่ได้)
      ขอบคุณครับ พอดีลังเล2ตัวระหว่างAcer eMachine D640-P321G32MN กับ G455
      ตัวG455 ได้การ์ดจอ 4550 แต่ cpuเบากว่าหน่อย แต่บอดี้ไม่ค่อยสวยเลย เลยกำลังชั่งใจอยู่น่ะครับ

Comment

• รู้สึก G455 ได้ RAM 2 GB นี่คับ ชิมิ

Comment

• หงอยเลย

Comment

• แฟนผมน่ารักมาก

Comment

• ผม แก้ ไขแล้วนะครับ แต่ display ที่ โข ตรงซ้าย บน มานยังเปน 680 เหมือนเดิมครับ

ผมลากไป ที่ 720 ครับ mem 525 ครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับ ตรงไหนอีกไหมครับ ใน ตัว setting

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                รู้สึก G455 ได้ RAM 2 GB นี่คับ ชิมิ
                ครับ DDR2 ส่วน ของAcer DDR3 1 GB ครับ

Comment

• G 455 ผมใช้แล้ว OK นะครับ ตั้ง energy star ทำงานผ่าน 3 ชมได้

ความเร็ว ก็น่าแปลก เคยใช้ 4540G มา ผมว่าตัวนี้เร็วกว่า แฮะ แปลกดี

Comment

• xp 10.6 แล้วนะครับ ท่านประธาน กว่าจะเข้ามาบอกได้ เนตช้าโคตรๆ ฝนกตก หมดสัญญาณเลย -.-

Comment

• ใช้ตัวไหนอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                        เค้าว่าอารเจนเลือก มาราโดน่า เป็นโค๊ชเพราะว่าไม่ถูกกับ เปเล่ ดังนั้นไม่มีทางที่ เปเล่ จะมาบอกว่าอาร์เจนจะเป็นแชมป์โลก จริงป่ะ อิอิ
                        ดีแล้วล่ะครับ ที่ เปเล่ ไม่ ฟันธงว่า อาร์เจนติน่า จะเป็น แชมป์โลก

เพราะ จาก สถิติ 100% ที่ เปเล่ ฟันธงมา ไม่มีทีมไหน ได้แชมป์โลก

และ สถิติ ที่ เปเล่ ฟันธงมา 60% ตกรอบแรกครับ

ตัวอย่างเช่น ฟุตบอลโลก ปี 2002 เปเล่ ฟันธงว่า ฝรั่งเศส กับ อาร์เจนติน่า มีทีมใด ทีมหนึ่ง จะได้เป็น แชมป์โลก ผลปรากฎว่า ตกรอบแรกทั้งคู่

ปีที่ น่าเศร้าที่สุด เป็นบอลโลกปีไหนไม่รู้ ที่ว่า เปเล่ ฟันธง ว่า โคลัมเบีย จะได้เป็น แชมป์โลก ( น้าจะเป็น ยุคที่ คาร์ลอส วันเดอร์ราม่า ยังเล่นอยู่ )

ผลปรากฎว่า ตกรอบแรกเหมือนกัน แถมกลับประเทศไป มี กองหน้า โคลัมเบีย คนนึง โดนแฟนบอล ยิงตายด้วย

สรุปว่า ปีนี้ เปเล่ ฟันธง สเปน กับ บราซิล ไป - -" บราซิล มีโอกาส เข้ารอบลึกๆสูง

แต่ สเปน รอผลอีก 2 นัด

จะฟันธง อะไรก็ช่างเถอะ อย่ามายุ่ง กับ ฝรั่งเศส ผม

ฝรั่งเศส ผม เล่นไม่มีอนาคต เลย ขาดการประสานงานที่ดี ( Teamwork ) ทั้งๆที่ นักเตะ แต่ละคน ความสามารถ เฉพาะตัว สูงๆกันทั้งนั้น มี เทคนิค ดี

แต่ต่างคน ต่างคิดว่า ตัวเองเก่ง ใครเลี้ยงเก่ง ก็เลี้ยงแม่ม อยู่อย่างนั้นแหล่ะ จังหวะควรส่งไม่ส่ง จังหวะควรที่จะยิงไกลได้ เสือกส่งซะงั้น

พูดตรงๆว่า Teamwork ของ ฝรั่งเศส ห่วยมาก

เกลียด ไอ้นักการ เรย์มงด์ โดเมอเน็ค จริงๆวุ้ย เอา อาแซนด์ เวนเกอร์ มาคุม ถ้าทางจะเล่นบอล สวยงาม และ มีโอกาสยิงประตูมากกว่านี้

ถึงจะเน่ายังไง ก็ยัง จะเชียร์ ฝรั่งเศส ต่อไป คล้ายๆ แฟน หงส์แดง ที่เชียร์ หงส์แดง ต่อไป

แต่ ผมเด็ก อาร์เซน่อล ครับ อิอิ

Comment

• อันนี้สำหรับท่าน Zymphony

ยาแก้บ้า BF2

ถ้าท่าน Zymphony ไม่พูดถึงเกมส์นี้ผมลืมไปแล้วนะเนี่ย เล่นไปถึงแค่ด่าน 2 เอง

เลยจับมาลงเล่นสะ ด่าน 4 และ ภาพงามๆ ปรับ 1366x768 ระดับกลาง all

แต่เล่นยากอ่า เวลาเดิน วิ่ง ยิง ปืน สั่น หงิกๆ -.-
                          Last edited by ScaryReaDy; 18 Jun 2010, 01:37:30.

Comment

• อยากเล่นอ่า

Comment

• ฝรั่งเศส เล่นห่วย จริงๆ ไม่มี Teamwork เลย เซ้งเป็ด ไอ้ ริเบรี่ เลี้ยงจัง เลี้ยงไม่เคยผ่าน จ่ายเสียตลอด

ซิดเน่ โกวู ไม่มีบทบาท กับเก็มเลย เอาลง ทำบ้า อะไรไม่รู้ หน้ายิงไม่ได้ แทนที่จะเอาออก แล้วส่งกองหน้าลงไปอีกคน

โธ่ ถุย ไอ้ เรย์มงด์ โดเมอเน็ค ทำทีมชาติ ฝรั่งเศส ได้ห่วย อย่างนี้ จริงๆ เซ็งเป็ด

ปล.เชียร์บอลด้วยใจ ไม่เล่นการพนัน

Comment

• ท่านประธานครับ จนถึงตอนนี้ผมก็ยังหาสาเหตุไม่ได้ว่า ทำไม คะแนน sm 2.0 ของผมถึงได้น้อย ลง sdk 2.1 ก็แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น แต่เล่นเกม RE 5 fps อยู่ประมาณ 42-60 ครับ เห็นคะแนน 3D mark 06 น้อยกว่าชาวบ้านชาวช่องแล้วปวดใจครับ T_T ati 5650+ i 5 520 อ่ะ ครับ ผมใช้ 10.5 นะครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...e4d47a1e81c953
                                Last edited by minibun; 18 Jun 2010, 04:05:19.

Comment

Working...
                                X