Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แค่บอกว่าบางคนชอบเอาอะไรมาวัดบ้าบอคอแตก
    ทั้งที่งานหลักๆซีพียูไม่ใช่เล่นเกมเลย แต่บางพวกชอบวัดแรงไม่แรงโดยใช้เฟรมเรตเกมเป็นตัววัด

Comment

• อยากได้ link มั้ยขอรับท่าน ScaryReady ผม save ไว้ อิอิ

Comment

• สงสัยไปจี้ใจดำบางพวกมั้งครับ พิมพ์ดักนะนั่น กะแล้วต้องมี 555+

Comment

• ตกลงตัว Phenom II X4 บน notebook จะเข้ามาปลายปีนี้จริงเหรอ เงียบมาก

Comment

• ท่าน natoff ผมเจอ link และ แต่พอเข้าไปดู อึนครับนึกไรไม่ออก กลัวหลอนตามมาน

Comment

• ผมโหลดมาล่ะ OST ไม่ใช่เลยครับ 555+

Comment

• เวงกรรม เพลงไรว้าแม่ม หายากขิงๆ

Comment

• Phenom II X4 ผมว่า น่าจะใกล้มาแล้วนะ อิอิ

X2 3600+ เย็นกว่า E2140 เยอะเลย -*-

Comment

• กำ เข้ามาช้า จนเขาเปลี่ยนเรื่องคุยกันไปหลายเรื่องแระ อิอิ

UPS มีเพื่อน เขาขายต่อให้ผมมาครับ สภาพยังใหม่ๆอยู่เลย ขายแค่ 400 บาท เลยรีบคว้าไว้เลย

ยี่ห้อ Synergy ครับ ไฟ 850VA

ผมเลยถอดแบ็ตโน๊ตบุ๊ก เก็บเอาไว้ แล้วใช้ UPS แทน แบ็ตเตอรี่ ไปเลยครับ เปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนครับ ( เฉพาะ UPS ) โน๊ตบุ๊ก เล่นวันล่ะ 12 - 15 ชั่วโมง จะนอน ก็ปิดเครื่องถอดปลั๊กครับ

เพราะผม เคยถอดปลั๊ก UPS และ ปิดสวิตซ์ มันไป แล้วตื่นเช้าเปิดมา ไฟไม่มี เหลือเลยอ่ะครับ สงสัยแบ็ต มันจะเสื่อม ต้องเปิดทิ้วไว้ประมาณ 30 นาที ไฟ สีเขียว ตรง UPS ( ไฟสีเขียว บ่งบอกถึงการมีไฟ อยู่ ) มันถึงจะมา

สงสัย แบ็ต UPS ผม เสื่อม ไปแล้วแน่ๆ แต่ตอน ไฟตก ไฟดับ มันก็ยัง สำรองไฟให้ผม ได้อยู่ ผมเลยยังไม่เปลี่ยน ( เพราะว่า ไม่มีเงินด้วย 555555 )

Comment

• มีคนไปเจอ X3 P820+HD545v 17,000 จริงเปล่านิ o.O

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post22409362

Comment

• ขายดีไหมหว่า -.-

ดูอีกทีประกันเหลืออีก 1 ปี นิหว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          มีคนไปเจอ X3 P820+HD545v 17,000 จริงเปล่านิ o.O

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post22409362
                          ตอนที่ผมไปสำรวจ ราคา ที่ร้าน DATA IT ( ตอนที่ยังทำงานกับ NBS ) เห็นมี MSI ในร้านแค่ 2 ตัวเองอ่า มี MSI GX-623 ( Turion ZM-82 + GT 130M ) ราคา ถ้าผมจำไม่ผิด 17,900 บาท

และก็ MSI CX-410 ตัว Athlon P320 อ่ะครับ

แต่ไม่แน่เหมือนกัน เพราะเจ้าของกระทู้นั้นเขาเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานเอง อาจจะเอาเข้ามาทีหลังก็ได้

Comment

• เบื่อจังไม่อยากไปทำงาน เอิ๊ก ๆ อยากทำงานแบบเช้าชาม เย็นชาม เบื่องานที่ใช้สมองมาก ๆ

ปล โดยเฉพาะงานราชการที่มันส่งเอกสารมาให้เรา lock spec ไม่อยากทำเลย

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                              เบื่อจังไม่อยากไปทำงาน เอิ๊ก ๆ อยากทำงานแบบเช้าชาม เย็นชาม เบื่องานที่ใช้สมองมาก ๆ

ปล โดยเฉพาะงานราชการที่มันส่งเอกสารมาให้เรา lock spec ไม่อยากทำเลย
                              ทำไมหน่วยงาน ราชการ ชอบ ล๊อคสเป๊ค คอมพิวเตอร์ PC หรือ Notebook เป็น HP กับ Compaq จังเลยอ่ะ

เห็นเคยมีคนมาถามหา ว่า มีที่ไหน ขาย Compaq หลายๆเครื่องราคาถูกๆบ้าง ( มันได้รับงบ มาเยอะ มาเอา Compaq ถูกๆ )

หรือว่า HP กับ Compaq มันเสียง่าย เสียแล้ว จะได้ของบ มาซื้อใหม่

เอาเลยท่าน CEO natoff ล๊อคสเป๊ค ยี่ห้อไหน ก็ได้ แต่ขอ CPU เป็น AMD ได้มั๊ย 55555555

AMD จะได้ขายดีๆหน่อย

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                ทำไมหน่วยงาน ราชการ ชอบ ล๊อคสเป๊ค คอมพิวเตอร์ PC หรือ Notebook เป็น HP กับ Compaq จังเลยอ่ะ

เห็นเคยมีคนมาถามหา ว่า มีที่ไหน ขาย Compaq หลายๆเครื่องราคาถูกๆบ้าง ( มันได้รับงบ มาเยอะ มาเอา Compaq ถูกๆ )

หรือว่า HP กับ Compaq มันเสียง่าย เสียแล้ว จะได้ของบ มาซื้อใหม่

เอาเลยท่าน CEO natoff ล๊อคสเป๊ค ยี่ห้อไหน ก็ได้ แต่ขอ CPU เป็น AMD ได้มั๊ย 55555555

AMD จะได้ขายดีๆหน่อย
                                ปัญหาคือ spec เขา request Core i7 ไปนั่งทำ microsoft office น่ะ เอิ๊ก ๆ

Comment

Working...
                                X