Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาไวเกิน ยังหารางวัลให้ไม่ได้เลย 555+

Comment

• ขอจียองผูกโบว์ส่งมาพอแล้วครับ แต่ค่าส่งอาจจะแพงหน่อยเพราะหนัก 555

Comment

• ยังสงสัยพวกที่ใช้ซีพียู Dual Core เล่น Hidef แล้วกระตุกอยู่
        (ชอบอ้างว่าใช้จอขนาดใหญ่ ทั้งที่ Resolution เท่ากัน มันก็ใช้การประมวลผลเท่ากัน ไม่เกี่ยวที่ขนาดจอ)

อันนี้ลองปิดเหลือคอร์เดียว เปิด DXVA ยังลื่น แต่ถ้าซีพียูต่ำๆกว่านี้อาจมีกระตุกบ้างล่ะ - -

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ยังสงสัยพวกที่ใช้ซีพียู Dual Core เล่น Hidef แล้วกระตุกอยู่
          (ชอบอ้างว่าใช้จอขนาดใหญ่ ทั้งที่ Resolution เท่ากัน มันก็ใช้การประมวลผลเท่ากัน ไม่เกี่ยวที่ขนาดจอ)

อันนี้ลองปิดเหลือคอร์เดียว เปิด DXVA ยังลื่น แต่ถ้าซีพียูต่ำๆกว่านี้อาจมีกระตุกบ้างล่ะ - -

ผมว่าน่าจะกระตุกเพราะ decoder bug มากที่สุดล่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ขอจียองผูกโบว์ส่งมาพอแล้วครับ แต่ค่าส่งอาจจะแพงหน่อยเพราะหนัก 555
            ขอซึงยอนผูกโบว์ให้ผมด้วย

Comment

• World Cup 2010 한국(Korea) Songs - KARA~T-ARA~HAM ดูกันยังเอ่ย

http://www.youtube.com/watch?v=J37Z27sQhkY
              Last edited by ioio0488p; 28 Sep 2010, 16:18:57.

Comment

• ^
                ตอนมันออกมาใหม่ๆไม่ค่อยสนใจเลยอ่ะ
                เพิ่งมาชอบ KARA เมื่อเดือนที่แล้วเอง

Comment

• ทนเน็ต true ไม่ไหว พี่โทไปตามช่างพอวางยังไม่หายแค้น เน็ตวิ่งเต็มสปีด 4mb สะงั้น จากวิ่ง 1mb ช่างยังไม่ทันมาดูมาเลย ไหนๆก็ตามและให้มันมาดูสะหน่อย555+ กลัวพอช่างมาบอกไม่มีอะไรปกติ แล้วกลับไป เน็ต กลับไป 1mb อะนี่สิ

ผมมีแต่อันนี้อ่า ท่านประธานเอาไหมอ่า

>>>รูปิ้น<<< FULL HD KARA.AVI

Comment

• ประธานขอความรู้นิดนุง raid0 นี่ไว้ทำไรอะคับ
                    มันใช่อันเดวกะ ที่ไปปรับ enable ใน raidexpert ป่าวคับ
                    ปรับแล้วจะดีขึ้นป่าว หุุหุ

เอ ว่าจะเอา benq joybook s31v รุ่นกรุแตกแฟนไปขาย จะตั้งราคาเท่าไหร่ดีคับมีใครแนะนำได้บ้าง

ขอบคุงจ้า

Comment

• Lupin ผมมีแว้ว อิอิ

Originally posted by etamhunt View Post
                      ประธานขอความรู้นิดนุง raid0 นี่ไว้ทำไรอะคับ
                      มันใช่อันเดวกะ ที่ไปปรับ enable ใน raidexpert ป่าวคับ

เอ ว่าจะเอา benq joybook s31v รุ่นกรุแตกแฟนไปขาย จะตั้งราคาเท่าไหร่ดีคับมีใครแนะนำได้บ้าง

ขอบคุงจ้า
                      RAID 0 ต่อ HDD 2 ตัวขึ้นไปอ่ะครับ แล้วไปเปิดไบออส เซ็ตใน RAID รอม ลงวินโดวส์ใหม่ ลงไดร์เวอร์

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                        ประธานขอความรู้นิดนุง raid0 นี่ไว้ทำไรอะคับ

ขอบคุงจ้า
                        ขอตอบแทนท่านประธานขอรับ raid 0 หลักการคือ จะใช้ harddisk สองตัวในการอ่านและเขียนข้อมูล โดยในการเขียนข้อมูลจะถูกแยกเขียนลงไปบน harddisk ทั้งสองตัวพร้อมกัน ส่วนการอ่านข้อมูลก็จะถูกอ่านขึ้นมาจาก harddisk พร้อมกันสองลูกครับ โดยในแต่ละลูกจะไม่มีข้อมูลซ้ำกัน ดังนั้นถ้าพังแม้แต่ลูกเดียวอีกลูกหนึ่งจะใช้การไม่ได้ครับ

Comment

• อ้อขอบคุงคับ

เปงงี้นี่เอง แล้วโน๊ตบุคผมมีลูกเดียว ไป enable มันไว้แร้ว จะเปงไรไหมนี่

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                            อ้อขอบคุงคับ

เปงงี้นี่เอง แล้วโน๊ตบุคผมมีลูกเดียว ไป enable มันไว้แร้ว จะเปงไรไหมนี่
                            ปกติการ enable RAID เฉย ๆ ไม่มีผลอ่ะครับ เพราะคุณต้องไปสร้าง logical disk เพื่อลง windows ก่อนครับ ดังนั้นแค่ enable ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

• ท่านประธาน - MSI Afterburner 2.0.0 ลากออนบอร์ดได้ปะ

Comment

• ออนบอร์ดเหมือนจะลากได้ในไบออสอย่างเดียว

Comment

Working...
                                X