Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ให้เพื่อนส่งอุณหภูมิมาให้ดู(จริงๆนั่งอยู่ข้างๆ 555+)

ปล.ระบบประหยัดพลังงานของอินเทลมันนิ่งๆไม่ค่อยขยับเท่าไหร่ ของ AMD นี่ขยันขึ้นๆลงๆจัง - -

ไม่ใช่ว่าเครื่องเพื่อนท่านเพิ่งเปิดเหรอ

Comment

• เครื่องผมเปิดก่อนตั้งนาน มันเพิ่งมาเอง จับดูร้อนกว่าเครื่องผมอีก 555 ตอนนี้มันก็นั่งบ่นอยู่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        เครื่องผมเปิดก่อนตั้งนาน มันเพิ่งมาเอง จับดูร้อนกว่าเครื่องผมอีก 555 ตอนนี้มันก็นั่งบ่นอยู่
        แต่ว่า T6500 นี่เย็นกว่า T5870 ที่ผมใช้ตั้งเยอะแนะ แสดงว่า hp/compaq ระบบระบายความร้อนมันห่วยแตกจิง ๆ

Comment

• สรุปว่าเซ็นเซอร์มันเพี้ยนครับ 55 องศาตลอด ต้องดูข้างบนแทน แล้วผลก็...

Comment

สรุปว่าเซ็นเซอร์มันเพี้ยนครับ 55 องศาตลอด ต้องดูข้างบนแทน แล้วผลก็...

ต้องแบบนี้แหละตามมาตรฐานของ core2duo อิอิ

Comment

• ถ้าเทียบต้องเทียบตรง ACPI บนกระดองด้วยกัน (เพราะคอร์ดันเพี้ยนเอง และน่าจะร้อนกว่าบนกระดองอีกด้วยซ้ำ = =)

Turion X2 ZM-82 +TX4 = Full 73 องศา
              Core2 Duo T6500 +PK1 = Full 84 องศา (ก่อนทารู้สึกมันบอกร้อนโครต -*-)

โอ้ววว

Comment

• สรุปงี้เลย

ที่บอกๆกันว่ามันเย็นกว่า เพราะบอดี้เทพส่วนใหญ่จะใช้ซีพียู... (จริงๆไม่ส่วนใหญ่อ่ะทั้งหมดเลย)
                แต่ถ้าบอดี้เดียวกัน (4535G vs 4736G) ซีพียู...ร้อนกว่าเกือบทุกโมเดล
                AMD มันมาแต่ในรุ่นต่ำๆ บอดี้ธรรมดา ถ้าลองมาในบอดี้เทพสิ ไม่อยากนึกจะเย็นแค่ไหน อิอิอิ

ปล.ถ้าจะเทียบอุณหภูมิต้องเทียบที่บอดี้เดียวกัน และแกะมาทาซิลิโคนใหม่ทั้งคู่ เพราะดั้งเดิมมันทาไม่เหมือนกัน บางเครื่องกาก บางเครื่องดี

Comment

สรุปงี้เลย

ที่บอกๆกันว่ามันเย็นกว่า เพราะบอดี้เทพส่วนใหญ่จะใช้ซีพียู... (จริงๆไม่ส่วนใหญ่อ่ะทั้งหมดเลย)
                  แต่ถ้าบอดี้เดียวกัน (4535G vs 4736G) ซีพียู...ร้อนกว่าเกือบทุกโมเดล
                  AMD มันมาแต่ในรุ่นต่ำๆ บอดี้ธรรมดา ถ้าลองมาในบอดี้เทพสิ ไม่อยากนึกจะเย็นแค่ไหน อิอิอิ

ปล.ถ้าจะเทียบอุณหภูมิต้องเทียบที่บอดี้เดียวกัน และแกะมาทาซิลิโคนใหม่ทั้งคู่ เพราะดั้งเดิมมันทาไม่เหมือนกัน บางเครื่องกาก บางเครื่องดี
                  โลกนี้ไม่มีความยุติธรรม T_T

Comment

• เพื่อนผมมันบอกไม่น่าเลย ตอนนั้นน่าซื้อ 4540G 555+
                    เปิดโปรแกรม เครื่องผมลื่นกว่าเยอะเลยอ่ะ 7 x64 เหมือนกัน - -

แต่เพื่อนผมมันทำงานอยู่ อดเอามาแปลงไฟล์แข่งกันเลย -*-

Comment

• ซีพียูผมเก่ากว่าตั้ง 1 ปี

ตอนนี้อยู่ดีๆก็รู้สึกสะใจยังไงไม่รู้ครับ กำ 555

Comment

• ตอนผมได้ i5 มาไหม่ๆ ผมยังไม่เห็นความต่าง ของมัน กับ q6600 ตัวเก่าเลย (วันๆเล่นแต่เกมส์)

ตอนนั้นได้มาครับลองเอาไปแปลงไฟล์ให้ตายเถอะเกือบเสียเธอไปสะแล้ว ทาซิโคนเท่าขี้มด full ขึ้น 99 เกือบได้ลงประวัติการแต๊บสะแล้ว 555+

Comment

• มาเล่น AMD ดีกว่า สบายตังค์ในกระเป๋า มีเงินเหลือเที่ยว 555

Comment

• ตอนนี้ก็ amd เข้าเส้นแล้วครับ ^^

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              ตอนนี้ก็ amd เข้าเส้นแล้วครับ ^^
                              ตอนแรกที่ 4535G ท่านดับ ผมก็นึกว่าท่านจะกลัว AMD เข้าเส้นแล้วล่ะครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                                ตอนแรกที่ 4535G ท่านดับ ผมก็นึกว่าท่านจะกลัว AMD เข้าเส้นแล้วล่ะครับ
                                จาก ชื่อเสียงเรียงนาม มีเคยได้ยินมา ความร้อน การ์ดจอกับเกมส์ออนไลท์

โดยเต็มๆเลยครับ 555+

มันก็เหมือนผู้หญิงแหละครับมีขาขึ้นขาลง ขึ้นอย่างเดียวมันคงเหนื่อย(เกี่ยวปะเนี่ย)

แต่ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ เพาะโนตบุคก็คือโนตบุค มันด้อยกว่า pc อยู่แล้วอิอิ

ก็เลยลอง pc สะหน่อย ก็ถูก+แรงคุ้มเลยครับโดยเฉพาะ บอร์ด 2000ต้นๆ แถมการ์ดจอขั้นเทพติดมาสะด้วย ^^

Comment

Working...
                                X