Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 00m7a5n3 View Post
    4535G ผมร้อนมากๆเลยครับ ผ่าเองจะดีไหม๊อ่ะ ใจอ่ะกล้าแต่ถ้าพลาดขึ้นมากำัเลยแห๊ะ กะว่าจะผ่าเอง ทาเองอ่ะ เห็นกระทู้มีท่านนึงทำวิธีแกะไว้
    ตอนนี้เจ้า 4535G ยังแรงอยู่ไหม๊อ่ะครับ ณ ตอนนี้
    แกะผ่าเองทาซิลิโคนดีๆลดลงเยอะครับ
    ส่วน 4535G ยังแรงอยู่ ชิบการ์ดจอรุ่นนี้ยังขายในรุ่นใหม่ๆอยู่

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
      พูดง่ายๆ จะแรงกว่านี้ก็มีค่าเท่ากัน 555+ เสียตังโดยใช่เหตุ
      แต่เอา Phenom X4 ก็ดีน่ะครับ เพราะบางเกม Recommended System Requirements สเป๊คที่แนะนำ อย่าง GTA IV มันแนะนำให้ใช้ Quad-Core CPU ครับ

และเกมใหม่ๆ ที่ออกมาช่วงหลังๆ ก็รองรับ การทำงานแบบ Multi-Core แล้วครับ

ผมว่า Gamer อย่างท่าน ScaryReaDy ก็เหมาะที่ จะขยับไป คบกับ Phenom X4 + การ์ดจอแยก แรงแบบปานกลางๆ สักตัว ก็ดี อิอิ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        แต่เอา Phenom X4 ก็ดีน่ะครับ เพราะบางเกม Recommended System Requirements สเป๊คที่แนะนำ อย่าง GTA IV มันแนะนำให้ใช้ Quad-Core CPU ครับ

และเกมใหม่ๆ ที่ออกมาช่วงหลังๆ ก็รองรับ การทำงานแบบ Multi-Core แล้วครับ

ผมว่า Gamer อย่างท่าน ScaryReaDy ก็เหมาะที่ จะขยับไป คบกับ Phenom X4 + การ์ดจอแยก แรงแบบปานกลางๆ สักตัว ก็ดี อิอิ
        Phenom X4 คงหายากแล้วมั้งคับแถมเป็นแค่ AM2 ด้วย เอา Phenom II X4 หรือ Athlon II X4 ดีกว่า อิอิ

Comment

• http://www.****************/notebook...50MN:C005.html

ราคาลงเยอะมาก ๆ *_*

Comment

• Athlon II X4 640 ก็พอแล้วครับ

Comment

• 4551g ทำไมราคา มันล่วงมาสะขนาดนั้น -.-

Comment

• น่าจะปกตินะครับ ถ้าตัว N830 ว่าไปอย่าง 55+

Comment

• บอร์ดตัว มันมี pci-ex 4ช่องเลยเหรอครับ เอาไปทำไรเยอะแยะ ว่าแต่ตัวนี้ดีมะ

Last edited by ScaryReaDy; 29 Sep 2010, 23:15:53.

Comment

• ในที่สุดก็แกะ โตชิบามาทา ซิลิโคนเทพ จนได้
                    คุ้มครับที่แกะออกมาทา

ขอบอกโตชิบ้า แกะโคดยาก แกะทีรื้อมาทุกชิ้นส่วน

Comment

• ท่านประธานได้ใช้โปรแกรม Xilisoft Video Converter Platinum 6 แปลงไฟล์หรือเปล่าครับ

ทำไมตอนผมแปลง มันใช้ cpu 50 เปอเซ็นเองอ่า เข้าไปตั้งค่าใช้สูงสุดแล้วน้า(ช้าได้อีก)Y^Y

Comment

• pes2011 ตัวเต็มมาละ เด็วได้ ลอง คู่กับ fifa2011 เลย ใครมันจะแน่กว่ากัน งุงิ

เอาเกมส์เก่ามาให้เล่นรอผลเทสกัน ^^

ลิ้งตรงแรงๆ
                        ยา
                        Last edited by ScaryReaDy; 30 Sep 2010, 03:24:42.

Comment

• FIFA 11 TEST FOR HD 4250

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                            ขอบคุณคร๊าบ

Comment

• ว่าแต่ท่าน ScaryReaDy ปรับยังไงให้ FIFA 11 เล่นสนุกบน HD4250 ล่ะครับ

Comment

• เอา aa ออกครับ ส่วนมากผมกระตุก เพาะ aa

Comment

Working...
                                X