Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนโคลารอฟผม Tackle ได้หมด 555

ซิลบาผมล็อคหลบ 4 ตัว แต่ยิงชนเสาออกไป

จังหวะที่บาร์ซ่าเสียประตูที่สอง ช่วงท้ายเกม เพราะโกลล์มันออกมาโหม่งลูกเตะมุมด้วย เจอเตเวชยิงสวน หลังหักเลย 555

Last edited by V-FrIeNd; 1 Oct 2010, 11:28:35.

Comment

• ท่านประธาน fifa 11 ผมเสียบจอย กดใช้เมนูไรได้หมดแต่ เล่นไม่ได้ ต้องปรับไรหรือเปล่า

Comment

• Comment

• Originally posted by natoff View Post
          1. การรับประกันให้เก็บใบเสร็จเอาไว้ครับ แล้วนับจากวันที่ซื้อไปได้เลยครับ

2. เปลี่ยนใหม่ใน 3 วันนี่ อันนี้แปลก ๆ ครับ ปกติต้อง 7 วันน่ะครับ

3. แผงคีย์บอร์ดปกติคล้าย ๆ แผ่นยางวางลงไปครับ มันสามารถเคลื่อนตัวได้เป็นปกติครับ
          Originally posted by V-FrIeNd View Post
          เก็บใบกำกับภาษีไว้ครับ เขาเช็คจากวันที่ซื้อ ส่วนคีย์บอร์ดเป็นปกติ
          ขอบคุณมากครับ
          น้องใหม่ฝากตัวด้วยแล้วกันนะครับ

Comment

• รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำการใช้โน๊ตบุคเบื้องต้นหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องความร้อนน่ะครับ ว่าควรจะใช้โน๊ตบุคยังไง เครื่องไม่ควรร้อนเกินเท่าไร จะเช็คความร้อนโดยใช้โปรแกรมอะไร ในวินโดวส์ 7 มีให้เช็คความร้อนไหมหรือว่าต้องลงเพิ่มครับ

Comment

• หาโปรแกรม HWMonitor หรือ EVEREST มาเช็คครับ
              อุณหภูมิไม่เกิน 80 กำลังดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                หาโปรแกรม HWMonitor หรือ EVEREST มาเช็คครับ
                อุณหภูมิไม่เกิน 80 กำลังดี
                ขอบคุณมากครับ

Comment

• เดี๋ยววันนี้ไปทำคอมที่บ้านเพื่อนอีกคน แต่คนนี้ใช้ Intel
                  ใช้ HD5670 ฮิตจังในหมู่ PSU บ้านๆ อิอิอิ
                  (เมื่อวานมีคนฝากซื้อ HD5670 ตั้ง 3 คน - -)

Comment

• ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย คิดถึงๆ ^ o ^

Comment

• อิอิอิ เปิดอ่านแสนครั้งแล้วครับ

Comment

• ทำไมผมปรับ aa fps ก็เยอะอยู่ แต่มัน ชอบ อาการslow ไปแล้วก็ ไว สลับกัน งงๆ

เกมส์ อื่นก็ด้วยครับ ท่านประธาน ปรับ aa ขนาด fps 40 ยังมีกระตุกบ้างเลย ทั้งที่มันลื่นมากมาย

Comment

• เกมอย่าง PES หรือ FIFA ให้เปิด vsync จะไม่กระตุกครับ มันจะล็อคเฟรมเรตที่เหมาะสมให้
                          ถ้าเครื่องไม่แรงก็ล็อคที่ 30 ตลอด ถ้าเครื่องแรงก็ล็อคที่ 60 ตลอด

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            เกมอย่าง PES หรือ FIFA ให้เปิด vsync จะไม่กระตุกครับ มันจะล็อคเฟรมเรตที่เหมาะสมให้
                            ถ้าเครื่องไม่แรงก็ล็อคที่ 30 ตลอด ถ้าเครื่องแรงก็ล็อคที่ 60 ตลอด
                            เปิดครับ แต่ผมคงปรับเยอะเกิน 555+

ว่าแต่ลง config ไปรู้สึก fps มันขึ้นมาด้วย สงสัย มันตัด ชาโด้ที่กินสเปคออกแน่ๆเลย

Comment

• ผมดู FIFA 2011 ของท่าน นึกว่าไม่เปิด Vsycn นะนั่น เพราะเฟรมเรตแกว่งมากมาย
                              แต่เปิด aa คงเป็นงั้น

1024x768 Medium noAA น่าจะไหวนะครับ

ออนบอร์ด HD4200 ที่แนะนำคือ 1024x768 noAA ส่วนมากจะเล่นได้ทุกเกม ไม่ค่อยกระตุก

Comment

• 1024*768 vsync high ลื่นครับ เปิด 4aa ก็ลื่น แต่มีอาการ ที่บอกแหละ สงสัยเครื่องผม จะเปิด aa ไม่ได้
                                เปิดทีไร มีอาการทุกที

Comment

Working...
                                X