Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -
    Last edited by ScaryReaDy; 2 Oct 2010, 11:48:26.

Comment

• Comment

• มีแค่นี้เองเหรอท่านประธาน

Comment

• ท่าน สการี่เรดดี้ จะเปลี่ยนทำไมเล่า ท่านประธาน เขาแซวเล่น

ใจรัก AMD เข้าเส้น และบ้าในความเป็น AMD เฝ้ามองดู เทคโนโลยี ในอนาคต ของ AMD อย่างใจจดใจจ่อ ก็เป็น AMD Addict ได้ อิอิ

และ ปฏิญาณ กับตัวเองว่า จะใช้ AMD ทั้งในวันนี้ และ วันข้างหน้า อิอิ

AMD Gamer คำนี้ไม่ขลังเท่า AMD Addict เลย อิอิ

Comment

• ท่านประธาน หรือ ใครก็ได้ ที่ตอบได้ ช่วยหน่อยครับ

คือช่วงนี้ เห็นมีคนเล่น H.A.W.X แบบ ออนไลน์ กันเลยอยากเล่น แต่เครื่องผม เวลาเข้าไป บางทีก็ค้างแบบ กดอะไรไม่ได้เลย กด Alt + Tab ออกมาหน้า วินโด้วส์ ไม่ได้

กด Alt + Ctrl + Del เพื่อเปิด Task Manager ก็ไม่ได้

เลยจำใจ ต้อง ปิดเครื่อง โดยกดปุ่ม POWER โดยตรง อย่างเดียวเลย

อยากถามว่า กดปุ่ม Power ปิดเครื่องบ่อย จะมีปัญหา กับเครื่องมากไหมครับ

ถ้ามีปัญหา จะมีปัญหากับส่วนไหนของเครื่องครับ ถ้ามีปัญหา กับ Harddisk ผมไม่ค่อย จะ ใส่ใจเท่าไหร่ เพราะมีประกัน 3 ปี ครับ

แต่ไม่อยากให้มี ปัญหา กับ เมนบอร์ด หรือ CPU เท่าไหร่ครับ ถึงจะมีประกัน 3 ปี แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยน ไม่อยากเข้าศูนย์นาน ไม่มีเครื่องใช้อ่า

Comment

• ท่านประธาน ผมลง 1.08 กะ Sdk 2.2 แล้วแต่ก็ยัง OpenCL ไม่ได้คร๊าบบ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                ท่าน สการี่เรดดี้ จะเปลี่ยนทำไมเล่า ท่านประธาน เขาแซวเล่น

ใจรัก AMD เข้าเส้น และบ้าในความเป็น AMD เฝ้ามองดู เทคโนโลยี ในอนาคต ของ AMD อย่างใจจดใจจ่อ ก็เป็น AMD Addict ได้ อิอิ

และ ปฏิญาณ กับตัวเองว่า จะใช้ AMD ทั้งในวันนี้ และ วันข้างหน้า อิอิ

AMD Gamer คำนี้ไม่ขลังเท่า AMD Addict เลย อิอิ
                เด็ว up lv ไปเรื่อยๆ -.-

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                  ท่านประธาน หรือ ใครก็ได้ ที่ตอบได้ ช่วยหน่อยครับ

คือช่วงนี้ เห็นมีคนเล่น H.A.W.X แบบ ออนไลน์ กันเลยอยากเล่น แต่เครื่องผม เวลาเข้าไป บางทีก็ค้างแบบ กดอะไรไม่ได้เลย กด Alt + Tab ออกมาหน้า วินโด้วส์ ไม่ได้

กด Alt + Ctrl + Del เพื่อเปิด Task Manager ก็ไม่ได้

เลยจำใจ ต้อง ปิดเครื่อง โดยกดปุ่ม POWER โดยตรง อย่างเดียวเลย

อยากถามว่า กดปุ่ม Power ปิดเครื่องบ่อย จะมีปัญหา กับเครื่องมากไหมครับ

ถ้ามีปัญหา จะมีปัญหากับส่วนไหนของเครื่องครับ ถ้ามีปัญหา กับ Harddisk ผมไม่ค่อย จะ ใส่ใจเท่าไหร่ เพราะมีประกัน 3 ปี ครับ

แต่ไม่อยากให้มี ปัญหา กับ เมนบอร์ด หรือ CPU เท่าไหร่ครับ ถึงจะมีประกัน 3 ปี แต่ก็ไม่อยากเปลี่ยน ไม่อยากเข้าศูนย์นาน ไม่มีเครื่องใช้อ่า
                  เกมอื่นไม่มีปัญหา ถ้ามีแค่เกมเดียวตัวน่าสงสัยก็ตัวเกมแหล่ะครับ - -*

Originally posted by 24online View Post
                  ท่านประธาน ผมลง 1.08 กะ Sdk 2.2 แล้วแต่ก็ยัง OpenCL ไม่ได้คร๊าบบ
                  บางอย่างมันก็ไม่ติ๊กนะของผมก็ไม่ติ๊ก ลองหาโหลดโปรแกรม GPU Caps Viewer 1.9 มาเช็คดูครับ

Comment

• กลุ้ม G455 ลง xp แล้ว HDD ทำงานห่วยแตกมากมาย .............

แต่ไม่ลงก็ไม่ได้ flash rom mobile ต่างๆ บน Win7 ยังไม่ค่อยมี ก้ากๆๆๆ

เฮ้อ .........

Comment

• เปลี่ยน HDD เลยครับ 555+
                      แต่ห้ามเอา WD นะ (ถ้าจะเล่น XP ต้องแซมซุงอ่ะ)

Comment

• ไม่มีเกมส์ไหม่ให้เทสเลยวุ้ย เซงๆๆๆ

Comment

ท่านประธาน หรือ ใครก็ได้ ที่ตอบได้ ช่วยหน่อยครับ

ในเว๊ปต่างประเทศที่เขาเจอปัญหาแบบเดียวกับท่าน เขาแนะนำให้เล่นเกมส์ใน xp sp2 compatible mode ขอรับ

Comment

• มี Patch 1.02 ออกมาด้วยท่านแก้ไขปัญหาดังนี้

Fixed: crash to desktop if the user tried to join a Ranked Match after playing a LAN Team Deathmatch session.

Fixed: crash when the player applied a profile created on a partition other than the primary one, on Windows Vista

Fixed: the game crashed often on laptops using certain ATI video cards.

โดนเต็ม ๆ เลยท่าน GM อันล่างอ่ะ ไปโหลดมาลงด่วนขอรับ

Comment

• Fixed: the game crashed often on laptops using certain ATI video cards.

5555+

Comment

• Originally posted by 24online View Post
                                ท่านประธาน ผมลง 1.08 กะ Sdk 2.2 แล้วแต่ก็ยัง OpenCL ไม่ได้คร๊าบบ
                                ผมใช้แบบนี้แหละ OpenCL ไม่ติ๊กใน gpu-z แต่รัน OpenCL ได้น่ะครับ ผมสั่งรันจาก demo ที่มันมากับ ati stream น่ะครับ

Comment

Working...
                                X