Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระกวนช่วยเลือกดูหน่อยครับว่าตัวไหนคุ้มกว่ากันระหว่าง MSI CX410 กับ ASUS X42DE

MSI ราคา 15000 ASUS ราคา 17700

ความแตกต่าง ASUS ให้ HDD 500G กับ การ์ดจอ 5470 ครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      ว้าวจัดไป เพิ่งขุด H.A.W.X ภาคแรก กลับมาเล่น อยู่ตะกี้ เพิ่งรู้ว่า แผ่นเถื่อน ก็เล่นแบบ ออนไลน์ได้ มันไปเลย

เล่นกับ ค็อม จนเบื่อแล้วอย่าลบน่ะครับ อีกหน่อย H.A.W.X 2 ทั้งแท่ และ เถื่อน กระจายไปในตลาดทั่วโลกแล้ว ทาง Serve ของ Tungle คงจะทำมาให้เล่น แบบออนไลน์ กันได้ เหมือนภาค 1

ไปเล่นกับ ฝรั่ง มา มันเล่นโคตรเก่งอ่ะ ผมว่าผมเล่นกับ ค็อม ระดับ Elite ระดับยากสุดมาแล้ว ยังสู้ไอ้พวกนี้ไม่ได้ อิอิ

ไปเล่นฟลุ๊คได้ที่ 1 มาด่านนึง

เออท่าน รบกวนส่งไฟล์บิท มาทาง PM หน่อยเน้อ
      ตัวเองเค้าล้อเล่นนะ อันนี้ของ xbox360 เค้าแหย่ตะเองเล่น แก้ง่วง เด็วมาจะส่งแบบแรงๆไปให้เลย
      เห็นเค้าว่ามา เดือน พ.ย. จิงปะ

Comment

• MSI CX-410

การ์ดจอ ATI Mobility Radeon HD 545V ( 512MB VRAM ) รองรับ Direct-X 10.1

Harddisk 250GB 5400rpm

RAM 2GB DDR3

ประกัน 2 ปี

ASUS X42DE-VX033D

การ์ดจอ ATI Mobility Radeon HD 5470 ( 1GB VRAM ) *การ์ดจอแรงกว่า ATI 545V แถม แรมการ์ดจอเยอะกว่า

็Harddisk 500GB 5400rpm

RAM 2GB DDR3

ประกัน 1 ปี อินเตอร์ ผมไม่รู้ว่า Notebookspec ลงผิดหรือเปล่า เพราะปกติ ASUS จะประกัน 2 ปี หรือว่ามันจะ 1 ปีจริงๆหว่า ต้องไปดูหน้าร้านขาย อ่ะครับ

ทั้ง 2 ตัว ใช้ CPU ตัวเดียวกัน

ASUS ได้ การ์ดจอแรงกว่า และ ฮาร์ดดิสก์เยอะกว่า แถมราคาก็แพงกว่าด้วย

MSI มีดีที่ ราคาถูกกว่า แถมได้ประกัน 2 ปี

ตัดสินใจยากเหมือนกันแฮะ

แต่ถ้าถามถึงความชอบของผม ผมเลือก ASUS ดีกว่าน่ะ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          ตัวเองเค้าล้อเล่นนะ อันนี้ของ xbox360 เค้าแหย่ตะเองเล่น แก้ง่วง เด็วมาจะส่งแบบแรงๆไปให้เลย
          เห็นเค้าว่ามา เดือน พ.ย. จิงปะ
          เดี๋ยวไม่แบ่ง ยุนอา ให้เชยชม น่ะ อิอิ

ปัญหาใหม่ตอนนี้ ใช้ uTorrent ร่วมกับ Firefox ไม่ได้ ( ปกติผมใช้เน็ตหอครับ ไม่เคยโหลดบิท เลยเพราะเน็ตมันกาก )

เห็นท่าน ScaryReady ใช้ uTorrent โหลดเกม บ่อยๆอยากลองมั่ง

ผมใช้ FF ลอง ดาวน์โหลด เพลงดู มันไม่ขึ้นให้อ่า มันขึ้น Flashgot ผมก็เลือก uTorrent แต่ ตัวไฟล์เพลง มันไม่มาอยู่ในตัวโปรแกรมอ่ะ ต้องไปตั้งค่าที่ไหน - -" บอกวิธีมาเลย จะแบ่งน้อง ยุนอา ไปให้ อิอิ

บอกมาโดยละเอียด

Comment

• แล้วยุนอาของผมไปเกี่ยวไรอ่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              แล้วยุนอาของผมไปเกี่ยวไรอ่ะ
              ไม่ได้ วันก่อนท่านประธาณ บอกไปชอบ จียองแล้ว

ผม กับ สการี่เรดดี้ แย่ง ยุนอา กันอยู่ อิอิ

Comment

• เวงกรรม มาแย่งไรแฟนผมกันเนี่ย -.-

ท่าน MIRAGE2000 ผมก็ตั้งไม่เป็นหลอกนะแต่รู้ว่าดูยังไงมัน save ที่ไหน เปิด firefox กดแถบ เครื่อง เลือก ดาวน์โหลด แล้ว คลิกขวาที่ไฟล์เปิดโฟลเดอร์ที่เก็บไฟล์

Comment

• ท่านประธาน ตอนนี้ผมเทใจ ให้ pes2011 ละ

ไม่เข้าใจอยู่อย่าง 1024*768เท่ากัน aa ไม่เปิดเหมือนกัน แต่ fps ต่างกัน เท่าตัว 30 กับ 60

แถม pes ไม่เปิด aa ยังเนียนกว่าเลย สนามดูสมจริงกว่า แต่ fifa ชอบตอน menu มันอะ ยิงประตูมันเลย

อีกอย่างบอลไทยอยากไปมวยโลก-.-

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                    เดี๋ยวไม่แบ่ง ยุนอา ให้เชยชม น่ะ อิอิ

ปัญหาใหม่ตอนนี้ ใช้ uTorrent ร่วมกับ Firefox ไม่ได้ ( ปกติผมใช้เน็ตหอครับ ไม่เคยโหลดบิท เลยเพราะเน็ตมันกาก )

เห็นท่าน ScaryReady ใช้ uTorrent โหลดเกม บ่อยๆอยากลองมั่ง

ผมใช้ FF ลอง ดาวน์โหลด เพลงดู มันไม่ขึ้นให้อ่า มันขึ้น Flashgot ผมก็เลือก uTorrent แต่ ตัวไฟล์เพลง มันไม่มาอยู่ในตัวโปรแกรมอ่ะ ต้องไปตั้งค่าที่ไหน - -" บอกวิธีมาเลย จะแบ่งน้อง ยุนอา ไปให้ อิอิ

บอกมาโดยละเอียด
                    1. เปิด Firefox น่ะท่าน GM
                    2. เลือกเมนู Tools -> Options
                    3. เลือกแถบ Main ทางด้านบน
                    4. ในกรอบ Downloads คลิกเลือก Always asks me where to save files
                    5. กด ok

หลังจากนั้นทุกครั้งที่ download พอขึ้น flashgot ให้ท่าน cancle ไปก่อน แล้วเราจะสามารถเลือกได้ว่าจะ save file ที่ไหนครับท่าน GM

หลังจากนั้นเปิด utorrent แล้วเลือก open torrent file ที่เราโหลดมาแล้วมันจะให้เราเลือก folder ที่เก็บไว้ครับ

ปล ผมใช้ Vuze อ่ะ เลยไม่มี menu utorrent ให้เปิดอ้างอิง อิอิ
                    Last edited by natoff; 3 Oct 2010, 03:10:12.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      เวงกรรม มาแย่งไรแฟนผมกันเนี่ย -.-

ท่าน MIRAGE2000 ผมก็ตั้งไม่เป็นหลอกนะแต่รู้ว่าดูยังไงมัน save ที่ไหน เปิด firefox กดแถบ เครื่อง เลือก ดาวน์โหลด แล้ว คลิกขวาที่ไฟล์เปิดโฟลเดอร์ที่เก็บไฟล์
                      งั้นฮยอนอาก็แฟนผมอ่ะดิ

ปล.หลังๆชักเริ่มมั่วยังไงไม่รู้ 555+

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        งั้นฮยอนอาก็แฟนผมอ่ะดิ

ปล.หลังๆชักเริ่มมั่วยังไงไม่รู้ 555+
                        ชื่อน้องเขาอ่านว่า ฮยอนอา เหรอเนี่ย ผมอ่านว่า ฮุนอา ตั้งนานแนะ อิอิ

Comment

• HyunAh
                          H yun ah
                          ฮยุนอาหรือฮยอนอาก็ไม่รู้อ่ะ 555+

Comment

• ชื่อไหนก็ชั่ง แฟนผมคนเดียว น้า 555+

* มีเรื่องปวดหัวมาอีกและ icon มันเป็นแบบนี้อ่า Y^Y

Comment

• เหมือว่ามันไม่รู้จัก shotcut อะครับ ผมลองดูตรงอื่น มันก็เป็น รูแผ่นขาวๆ เหมือน ไม่รู้เป็นไฟล์ประเภทไหน
                              Last edited by ScaryReaDy; 3 Oct 2010, 11:12:37.

Comment

• สงสัยโมมากเกิน - -

ปล. MSI CX410 เหลือ 13,800 ล่ะ ถูกโฮกๆ Athlon II P320+HD545v สงสัยรอต้อนรับ CX413 (เปลี่ยนการ์ดจอเป็น HD5470)

Comment

Working...
                                X