Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวรกำ ปุ่มทัชแพทกดไม่ลง ได้แงะอีกรอบ - -"

Comment

• AMD เริ่มเข้าเส้น

Comment

• Originally posted by monkeydriver View Post
        คือผมใช้ acer 4535g อยู่อ่าคับ อยากจาลองแฟลชไบออสเปง 2.07 ดู

มีใครเคยทำมั้ยคับ อยากให้ช่วยแนะนำวิธีนิดนึง จาทำเองเรยไม่ค่อยมั่นใจ ขอบคุนคับ
        ท่านคือ คนที่ไปโพสปัญหาเล่นเกมส์อะไรก็กระตุกในคลับ 4535g ใช่รึเปล่า ผมคิดว่าปัญหาของคุณเกิดจากความร้อนน่ะครับ ไม่น่าจะเป็นที่ bios ครับ ใช้โปรแกรม hwmonitor จับอุณภูมิดูสิครับ เพราะว่าเครื่องรุ่นนี้ Acer ใช้ซิลิโคนห่วย ๆ ทามาให้ครับ ต้องเปลี่ยนใช้ซิลิโคนยี่ห้อดีน่าจะ TX-4 แล้วปัญหาจะหายขายเลย

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          AMD เริ่มเข้าเส้น

เหมือน icon กลับมาแล้วนี่ท่าน

Comment

• ตรงการ์ดจอซ้อนทองเหลืองสองชั้น

Comment

• เย็นแบบนี้ ใช้กันได้อีกยาวนาน

Comment

• อิอิ ประธานทีตอนแรกไม่ยอมแกะ เดี๋ยวนี้โมเอาๆ
                Last edited by etamhunt; 3 Oct 2010, 14:45:04.

Comment

• ท่านประธานเราใจแตกซะแล้ว อิอิ

Comment

• hyuna แฟนผม ไม่ชอบ คนใจแตกสะด้วยสิ คิคิ

* มีเรื่องให้ช่วยอีกแล้วครับพี่น้อง

แฟนผมจะลง windows ใส่แผ่น สั่ง boot cd แล้วมันไม่ boot มันดิ่งเข้า windows เก่า

เป็นเพาะอะไร มีใครรู้ไหมครับ เจ้านาย...
                    Last edited by ScaryReaDy; 3 Oct 2010, 15:00:51.

Comment

• ทำไมวันนี้อากาศมันร้อนจัง -*-
                      แอร์เปิด 25 องศา อุ่นๆแปลกๆ (แอร์เสียเปล่านิ - -)

Comment

• ตอนนี้รอมันเข้าที่ก่อน ยัดซิลิโคนไปเยอะเหมือนกัน ทาสองด้านเลย -*-

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          hyuna แฟนผม ไม่ชอบ คนใจแตกสะด้วยสิ คิคิ

* มีเรื่องให้ช่วยอีกแล้วครับพี่น้อง

แฟนผมจะลง windows ใส่แผ่น สั่ง boot cd แล้วมันไม่ boot มันดิ่งเข้า windows เก่า

เป็นเพาะอะไร มีใครรู้ไหมครับ เจ้านาย...
                          คร่าวน่ะครับ

1. ให้เครื่องนั้น boot เข้า windows แล้วลองใส่แผ่นไปดูว่า drive สามารถอ่านแผ่นได้
                          2. ทดสอบแผ่นกับเครื่องอื่นว่าสามารถ boot ได้
                          3. ย้อนกลับไปเช็คใน bios ว่าได้ save เอาไว้ (บางทีลืม save)
                          4. บางเครื่องมันจะให้เรากด key เพื่อ comfirm ลองดูด้วย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ตอนนี้รอมันเข้าที่ก่อน ยัดซิลิโคนไปเยอะเหมือนกัน ทาสองด้านเลย -*-
                            ระวังซิลิโคนปลิ้นน่ะครับเนี่ย มันนำไฟฟ้าป่าวอ่ะรุ่นนี้ ถ้าลงบอร์ดมีลัดวงจรน่ะเนี่ย

ปล ผมไม่เคยเล่นซิลิโคน อิอิ

Comment

• ไม่นำครับ แต่ห้องผมตอนนี้ร้อนมากเลย - - สงสัยแอร์เสีย

Comment

• ผีช่องแอร์

Comment

Working...
                                X