Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมชอบ live นี้สุดล่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ผมชอบ live นี้สุดล่ะ

บอกตามตรงนะเพลง ไม่รู้เรื่องเลย แต่ที่รู้เรื่องคือหน้าท้อง+สะโพก ชัดเจนดีจิงๆ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
        บอกตามตรงนะเพลง ไม่รู้เรื่องเลย แต่ที่รู้เรื่องคือหน้าท้อง+สะโพก ชัดเจนดีจิงๆ
        ^^

Comment

• AIRCARD กับ โทรศัพท์ มือถือ เอามาต่อเป็น โมเด็ม เล่น อินเตอร์เน็ต แบบไหนแจ๋วกว่ากันครับ ท่าน ประธาณ & ท่าน CEO

สมมุติว่า ใช้ ซิมการ์ด จากค่ายเดียวกัน ( สมมุติว่าเป็น DTAC แล้วกัน )

ต่อสัญญาณ EDGE เหมือนกัน ( 3G ยังไม่มาสักที ยังไม่อยากคาดหวัง อะไร เอาแค่ Edge ก่อน )

แบบไหน มันจะเร็ว กว่ากันอ่ะครับ ระหว่าง Aircard กับ โทรศัพท์มือถือ ที่เอามาต่อเป็น โมเด็ม

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ เห็น NOKIA 6120 Classic มือ 2 ราคาถูก จริงๆ รองรับ 3G ด้วย เอามาต่อ Edge ไปพลางๆก่อน และรองรับ 3G ในอนาคต

กับ Aircard DTAC WAVE 102

DTAC Aircard Wave 102 จะรองรับ 3G HSDPA บนคลื่นความถี่ 2100MHz เท่านั้น ไม่รองรับ 850MHz อ่า

คลื่น 3G บนความถี่ 2100MHz ตอนนี้ เห็นมีของ TOT กับ CAT

ไม่รู้ว่า พวก DTAC , True Move , AIS จะประมูลได้กันหรือเปล่า

ทุกวันนี้ DTAC กับ TRUE ทำงานบนคลื่นความถี่ 850MHz

AIS ทำงานบนคลื่นความถี่ 900MHz

ถ้าใครใช้ DTAC กับ True Move จะซื้อเครื่องที่รองรับ 3G มาใช้ ก็ควรมองหา ที่มันรองรับ WCDMA 850MHz/2100MHz น่ะจ๊ะ อิอิ

เคย งง กับ Nokia 6120 Classic กับ Nokia 6121 Classic อยู่ตั้งนาน มันก็เหมือนๆกันนี่หว่า มันต่างกันตรงไหน ตอนนี้รู้แล้ว ว่ามันต่างกัน ที่คลื่นความถี่ นี่เอง

อ้าว พูดไป พูดมา ออกทะเล ซะงั้น - -"

ทวน คำถาม อีกที ระหว่าง Aircard กับ มือถือ เอามาต่อเป็นโมเด็ม แบบไหน รับสัญญาณ EDGE ได้แรงกว่ากัน???

ผู้ที่ตอบคำถาม จะได้รับแพ็คเก็จบินไปเกาหลีใต้ ไปดินเนอร์ มื้อค่ำกับ Girls-Generation 555555555

DTAC Aircard Wave 102
          http://www.dtac.co.th/aircard/wave102_spec.html

NOKIA 6120 Classic ระบบ WCDMA 850/2100 MHz / GSM 850/900/1800/1900 MHz
          http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6120_classic.htm

NOKIA 6121 Classic
          http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6121_classic.htm
          Last edited by MIRAGE2000; 4 Oct 2010, 07:50:39.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            AIRCARD กับ โทรศัพท์ มือถือ เอามาต่อเป็น โมเด็ม เล่น อินเตอร์เน็ต แบบไหนแจ๋วกว่ากันครับ ท่าน ประธาณ & ท่าน CEO

สมมุติว่า ใช้ ซิมการ์ด จากค่ายเดียวกัน ( สมมุติว่าเป็น DTAC แล้วกัน )

ต่อสัญญาณ EDGE เหมือนกัน ( 3G ยังไม่มาสักที ยังไม่อยากคาดหวัง อะไร เอาแค่ Edge ก่อน )

แบบไหน มันจะเร็ว กว่ากันอ่ะครับ ระหว่าง Aircard กับ โทรศัพท์มือถือ ที่เอามาต่อเป็น โมเด็ม

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ เห็น NOKIA 6120 Classic มือ 2 ราคาถูก จริงๆ รองรับ 3G ด้วย เอามาต่อ Edge ไปพลางๆก่อน และรองรับ 3G ในอนาคต

กับ Aircard DTAC WAVE 102

DTAC Aircard Wave 102 จะรองรับ 3G HSDPA บนคลื่นความถี่ 2100MHz เท่านั้น ไม่รองรับ 850MHz อ่า

คลื่น 3G บนความถี่ 2100MHz ตอนนี้ เห็นมีของ TOT กับ CAT

ไม่รู้ว่า พวก DTAC , True Move , AIS จะประมูลได้กันหรือเปล่า

ทุกวันนี้ DTAC กับ TRUE ทำงานบนคลื่นความถี่ 850MHz

ถ้าใครใช้ DTAC กับ True Move จะซื้อเครื่องที่รองรับ 3G มาใช้ ก็ควรมองหา ที่มันรองรับ HSDPA 850MHz/2100MHz น่ะจ๊ะ อิอิ

เคย งง กับ Nokia 6120 Classic กับ Nokia 6121 Classic อยู่ตั้งนาน มันก็เหมือนๆกันนี่หว่า มันต่างกันตรงไหน ตอนนี้รู้แล้ว ว่ามันต่างกัน ที่คลื่นความถี่ นี่เอง

อ้าว พูดไป พูดมา ออกทะเล ซะงั้น - -"

ทวน คำถาม อีกที ระหว่าง Aircard กับ มือถือ เอามาต่อเป็นโมเด็ม แบบไหน รับสัญญาณ EDGE ได้แรงกว่ากัน???

ผู้ที่ตอบคำถาม จะได้รับแพ็คเก็จบินไปเกาหลีใต้ ไปดินเนอร์ มื้อค่ำกับ Girls-Generation 555555555

AIS ทำงานบนคลื่นความถี่ 900MHz
            ต้องดูที่ class ของ EDGE/GPRS ที่ตัวอุปกรณ์รองรับ ดูว่าโทรศัพท์รองรับ 3G ที่ 3.X หรือ 7.X ครับ โดยส่วนมากถ้า spec ตรงนี้เท่ากันจะให้สมรรถนะพอ ๆ กัน

ขึ้นอยู่กับว่าตัวไหนจับสัญญาณได้ดีกว่าครับ

ถ้าจะซื้อ nokia ผมแนะนำพวกรุ่นที่เป็น symbian OS น่ะครับ เพราะว่าผมใช้ nokia 5130xp S60 OS อยู่มันรับ edge class 32 สูงสุดของ 2G แต่ผมยังรู้สึกว่ามันช้าเลยครับ

Comment

• ถ้า EDGE แนะนำให้ใช้โทรศัพ แต่ถ้า 3G aircard ( นอกจากโทรศัพจะเทพจริงใช้โทรศัพดีกว่า )

* อัพเกมส์เก่าแจก กว่าจะได้แต่ละพาท มันชั่งยากลำบากเหลือเกิน Y^Y

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                ถ้า EDGE แนะนำให้ใช้โทรศัพ แต่ถ้า 3G aircard ( นอกจากโทรศัพจะเทพจริงใช้โทรศัพดีกว่า )

* อัพเกมส์เก่าแจก กว่าจะได้แต่ละพาท มันชั่งยากลำบากเหลือเกิน Y^Y
                แบบนี้แหละครับ บาปมันทำง่าย บุญมันทำยาก อิอิ

Comment

ถ้า EDGE แนะนำให้ใช้โทรศัพ แต่ถ้า 3G aircard ( นอกจากโทรศัพจะเทพจริงใช้โทรศัพดีกว่า )

โทรศัพท์ มือถือ บางตัวก็รองรับ 3G HSDPA ถึงความเร็ว 3.6Mbps เลยน่ะท่าน ใน Nokia N97 Mini

ข้อมูลคร่าวๆ N97 Mini
                  รับ-ส่งข้อมูล (Data Network)
                  -WCDMA 850/900/1900/2100 MHz, HSDPA 3.6 Mbps <<< รับ 3G ได้ทุกคลื่น ทุกค่ายเลย
                  - CSD, HSCSD, ความเร็วสูงสุด 43.2 kbps
                  - GPRS Class 32 ความเร็วสูงสุด 107/64.2 kbps (DL/UL)
                  - 3G, HSDPA ความเร็วสูงสุด 3.6 Mbps

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n97_mini.htm

AIRCARD DTAC Wave 102 ก็รองรับ 3G ความเร็ว 3.6 เม๊ก เหมือนกัน แต่รองรับ แค่คลื่น 2100MHz - -"
                  ที่อ่านๆมา AIRCARD รองรับแค่ EDGE Class 12 เอง อ่า

แต่ไปหาข้อมูลมา AIRCARD ราคา 2,000 บาท+ บางตัวรองรับ 3G ความเร็วสูงสุดถึง 7.2 เม๊ก

ว่าแต่ ท่าน CEO natoff กับท่าน AMD Addict & Gamer ScaryReaDy ตื่นเช้าจังครับ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ที่มาตอบคำถาม

สับสนเหลือกเกิน Aircard กับ โทรศัพท์ ไปหาข้อมูลมา อ่านๆมา ว่า ใช้ มือถือ แบ็ตหมดเร็ว ทำให้แบ็ตเสื่อมเร็ว แต่ Aircard เสียบทั้งวัน ก็ไม่มีปัญหา
                  แต่มือถือ รองรับ EDGE/GPRS Class 32

เออ ลืมบอกไป ผู้จัดการส่วนตัว ของ วง Girl-Generation บอกว่า มีงานโชว์ตัวด่วน โทรมา Cancel แล้วครับ 555555

ผมเสียใจด้วย ที่ไม่สามารถ จัดตั๋ว ไปดินเนอร์ ให้ได้ อิอิ
                  Last edited by MIRAGE2000; 4 Oct 2010, 08:32:55.

Comment

• ผมใช้ N79 รับ 3.6 MB เหมือนกันครับ แต่ รองแล้ว ใช้ air card 3G แหล่มกว่า

แต่ถ้า EDGE โทรศัพดีกว่า

* aircard ที่ผมใช้ sierra 885 รับได้ 7.2 MB ซื้อมา 2,350 (ผ่านไปเดือนกว่าๆ ลดเหลือ 1,800 เซงจิต) ใช้ GPS ฟรีอีกแจ่มเลย

อัตราอัพโหลด 0.5 MB - - มีใครสนใจเกมส์นี้มิอัพเสร็จเอามาให้เล่นอิอิ

Last edited by ScaryReaDy; 4 Oct 2010, 09:10:28.

Comment

• ท่าน ScaryReaDy แห่ะ อีกหน่อยจะเรียกว่า ท่าน GM ฝ่าย Gaming ( ทดสอบการเล่นเกม กับ AMD )

555555 เคยดู วีดีโอ ใน YouTube คนที่ ทดสอบการเล่นเกม กับ CPU Intel Core i7 ของ บริษัท INTEL เป็นผู้หญิง เฉยเลย อ่า ( ผู้หญิงบ้าเกม ก็มีวุ้ย )

ผมถามต่อ ท่าน GM Gaming ใช้ EDGE เล่นเกม ออนไลน์ พอได้มั๊ย ท่าน อิอิ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                        ท่าน ScaryReaDy แห่ะ อีกหน่อยจะเรียกว่า ท่าน GM ฝ่าย Gaming ( ทดสอบการเล่นเกม กับ AMD )

555555 เคยดู วีดีโอ ใน YouTube คนที่ ทดสอบการเล่นเกม กับ CPU Intel Core i7 ของ บริษัท INTEL เป็นผู้หญิง เฉยเลย อ่า ( ผู้หญิงบ้าเกม ก็มีวุ้ย )

ผมถามต่อ ท่าน GM Gaming ใช้ EDGE เล่นเกม ออนไลน์ พอได้มั๊ย ท่าน อิอิ
                        เล่น PANGYA ได้เกมส์เดียวครับ ที่เล่นได้โดยไม่ค่อย DELEY

เกมส์อื่น (สถุนมาก)

Comment

ท่าน ScaryReaDy แห่ะ อีกหน่อยจะเรียกว่า ท่าน GM ฝ่าย Gaming ( ทดสอบการเล่นเกม กับ AMD )

EDGE เล่นเกมส์ MMO RPG แลคมาก

Comment

• ถ้า ช่วงที่มันเต็มสปีดดีๆ นะ เล่น SEAL ได้ แต่ก็ยังไม่ไหวจะทนครับ

ถ้า มันไม่กั๊ก สัญญาณ EDGE ไว้คงเล่นได้หลายเกมส์ ปกติสัญญาณ มันสูงสุด 470KB (มั้ง)

แต่แมร่งปล่อยแค่ 237KB

Comment

• กำ ท่าน natoff บอกว่า เล่นเกม MMO RPG แล็คมาก แล้วผมจะเอาไปเล่น H.A.W.X ออนไลน์ จะไหว ไหมนิ

แต่ผมไปหา System Requirement ดูมา เห็นมันบอกว่า ความเร็ว อินเตอร์เน็ต ต้อง 128KB ขึ้นไป

ท่าน GM Gamer บอกว่าปล่อยมา 237KB ก็ถือว่าผ่านแล้ว ชิมิ

เน็ตหอ ไม่ไหว จะเคลียร์ จริงๆ

เน็ตหอบางวัน ก็เทสต์ได้ 3MB บางวัน เทสต์ PING เป็นพันๆ เข็มแทบไม่กระดิก เอาเป็นวัน เน็ตหอบางวัน ยังช้ากว่า Aircard อีก ( มันช้ากว่า 237KB แน่ๆ )

เพราะเข็มแทบไม่กระดิก ใช้เวลาเปิด เพ็จ AMD ATI Club เกือบ 3 นาที โอ้ว

วันไหน จะเร็ว ก็เร็วซะ หุหุ

Comment

• ถ้า EDGE ดูทีวีออนไลน์ได้ไม่กระตุก ผมคงใช้ unlimit ไปแล้ว แต่มันไม่ช่าย T_T

Comment

Working...
                                X