Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ต้องเปิด deinterlace ยังไงครับ

honey http://www.megaupload.com/?d=7Z8XDX9W
    มันขึ้นอยู่กับโปรแกรมแล้ว decoder ที่ใช้ ผมยกตัวอย่างของผมน่ะครับ ผมใช้ media player classic กับ ffdshow วิธี config ผมจะไปที่

Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration แล้วเลือก ffdshow video decoder แล้วทำตามภาพ

เราสามารถเลือก deintelace algorithm ได้หลายแบบ ก็เลือกเอาตามชอบครับ

ให้ทำแบบเดียวกันกับ ffdshow DXVA decoder ด้วยน่ะครับ

Comment

• มันคืออะไรหรอ

เอมวีกำลังโหลด อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        มันคืออะไรหรอ

เอมวีกำลังโหลด อิอิ
        ผมแกล้งท่านประธานเล่นไม่รู้อะไรวางยาไปงั้นแหละ 555+ (โหลดเสร็จมารายงานผลด้วยว่าแจ่มไม่แจ่ม)

Comment

• ชั่วคราวก่อนหา Avatar ใหม่

Comment

• ผมก็ว่า ทำไมรูปท่านประธาน มันแมร่งๆ ยังคิดเลย (เข้าถูกกระทู้เปล่าวะ)

Comment

• ติดตั้งเสร็จแล้วไปที่ C:\Program Files\MSI Afterburner
              มองหาไฟล์ MSIAfterburner.cfg คลิกขวา Edit With Notepad เลื่อนไปล่างๆจะเจอ
              EnableUnofficialOverclocking ให้แก้เป็น = 1

นำไฟล์ข้างล่างนี้ไปทับแทนที่ใน C:\Program Files\MSI Afterburner
              http://www.mediafire.com/?s869tvz6xefy69d

วิธีคล็อกก็แค่เปิดโปรแกรมมา ใส่ตัวเลข Enter แล้ว Apply

กดตรงไหนคับ ตรงที่ให้ใส่เลขอ่ะ หาไม่เจอ ผมใช้ วิน7 64บิต โปรแกรมนี้ใช้ได้กับ 64บิต ไหมคับ
              ขอเป็นสมาชิกอีกคนนะคับ

Comment

• กดอันไหนครับ ใส่เลขตรงตัวเลขเลยครับ

Comment

• ใช้ IDM โหลดไม่ได้อีก แต่แปลก ใช้ ที่โหลดของ firefox ได้เต็มสปีด ดีจริงๆ บางเว็บ IDMโหลดไม่ขึ้น

FIRFOX เก็บตก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    กดอันไหนครับ ใส่เลขตรงตัวเลขเลยครับ
                    ตรงไหนอ่ะ หาไม่เห็นเจอ

Comment

• งงอยู่ดี หมายถึงอะไรครับ

Comment

• ติดตั้งเสร็จแล้วไปที่ C:\Program Files\MSI Afterburner
                        มองหาไฟล์ MSIAfterburner.cfg คลิกขวา Edit With Notepad เลื่อนไปล่างๆจะเจอ
                        EnableUnofficialOverclocking ให้แก้เป็น = 1

หมายถึงเลขนี่เปล่า

Comment

• โหลดเสร็จแล้วไม่ ชัดอ่ะครับ มันถูกบีบมา

อันนี้ชัดกว่าแต่เสียงห่วย
                          http://www.youtube.com/watch?v=SBStdZS9XDE

Comment

• ผมมีเรื่องถามคับ คือผมเล่น pes 2011 แล้ว กระตุกอะคับ ทำไงดี

CPU RM-75 2.2GHz
                            VGA HD4570 512
                            ram 4G

วิน7 64บิต อ่ะคับ หากระทู้เก่าๆ ก็ลองทำยังไม่หายเลย

Comment

• ดูอุณหภูมิระหว่างเล่นครับ ถ้า 85 ขึ้นก็เป็นที่ความร้อนสูงเกิน
                              แต่เกมนี้มันไหวที่ Medium นะ

Comment

• เนียนๆ

Comment

Working...
                                X