Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 555+

เทส final และ 1280x720 low ได้ 483คะแนน -*-

Comment

• อิอิ

Comment

• * ท่านประธานด่วน มีคนให้ช่วย ลบ dx 11 ออกจาก vista ทำยังไงครับ

พอดีผมทำไม่เป็นเลยตอบเค้าไม่ถูก

Comment

• ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

• 555+

โห คะแนน 4535g ต่างกันเกือบครึ่ง ออนบอร์ดผมนี่มัน low class จริงๆ เล๊ย

Comment

• Comment

• ท่านประธาน ผมยืม amd addict ไปใช้ เว็บอื่นนะ ชอบคำนี้ (ชอบแย่งของท่านประธาน รวมถึง จียองด้วยนะจ๊ะจะบอกให้นะเอ่อ)

Comment

• จียองผมไม่ให้ครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    * ท่านประธานด่วน มีคนให้ช่วย ลบ dx 11 ออกจาก vista ทำยังไงครับ

พอดีผมทำไม่เป็นเลยตอบเค้าไม่ถูก
                    ลบไม่ได้ ลบแล้วเครื่องพัง ที่สำคัญผมว่าเคสนี้ DX 11 เป็นแพะ ถึงแม้จะลง DX 11 ไป แต่ถ้าเกมส์ใช้แค่ DX 9 มันก็ใช้ DX 9 ของเดิมนั่นแหละ ผมว่าที่เกมส์ค้างเพราะสาเหตุอื่น ถ้าคุณเคยเขียนเกมส์คุณจะรู้ว่า DX 7, 8, 9, 10, 11 มันจะแยก code กันเลย ยังไงเกมส์ที่เขียนด้วย DX 9 มันก็ไม่ไปเรียก DX 11 แน่นอน

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      ลบไม่ได้ ลบแล้วเครื่องพัง ที่สำคัญผมว่าเคสนี้ DX 11 เป็นแพะ ถึงแม้จะลง DX 11 ไป แต่ถ้าเกมส์ใช้แค่ DX 9 มันก็ใช้ DX 9 ของเดิมนั่นแหละ ผมว่าที่เกมส์ค้างเพราะสาเหตุอื่น ถ้าคุณเคยเขียนเกมส์คุณจะรู้ว่า DX 7, 8, 9, 10, 11 มันจะแยก code กันเลย ยังไงเกมส์ที่เขียนด้วย DX 9 มันก็ไม่ไปเรียก DX 11 แน่นอน
                      ตามความคิดผมก็ว่างั้น ผมก็บอกเค้าไปแล้วว่า มันไม่น่าจะเป็นอะไรเพาะเกมส์ มันใช้ เท่ามันต้องการ
                      แต่เค้าบอกเข้าเกมส์ไม่ได้ ผมก็เลยมาถาม เผื่อจะเอามันออกได้ให้เค้าสบายใจ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ตามความคิดผมก็ว่างั้น ผมก็บอกเค้าไปแล้วว่า มันไม่น่าจะเป็นอะไรเพาะเกมส์ มันใช้ เท่ามันต้องการ
                        แต่เค้าบอกเข้าเกมส์ไม่ได้ ผมก็เลยมาถาม เผื่อจะเอามันออกได้ให้เค้าสบายใจ
                        บอกเขาว่าส่งเมลไปที่ support microsoft แล้วเขาแจ้งมาว่าเอาออกไม่ได้ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                          บอกเขาว่าส่งเมลไปที่ support microsoft แล้วเขาแจ้งมาว่าเอาออกไม่ได้ อิอิ
                          แต่จะว่าไป ก็ยังมีคนใช้ vista บน pc อยู่อีกเหรอ กำ..

Comment

• 555+ เอ๋อจริงๆ

Comment

แต่จะว่าไป ก็ยังมีคนใช้ vista บน pc อยู่อีกเหรอ กำ..
                              เยอะแยะ ผมยังใช้ VISTA SP2 บนเครื่องที่ office อยู่เลย ไม่เห็นมันจะเลวร้ายแบบที่เขาเล่าขานกันมาน่ะ

Comment

• มีใครอยู่มั่งครับ ผมลง Windows 7 แล้ว ต่อ ไวเลส ไม่ได้

ต้องลง Drive Atheros ใช่มั๊ยครับ

ผมมาโหลดที่ร้านเน็ต แค่ 21 เม๊ก โหลดเป็นชั่วโมงเลย

ตอนแรก โหลดผิด โหลดของ วิสต้า มา โหลดแป๊บเดียวเสร็จ เซ็งเลย ทำไมนานจังหว่า หรือเน็ต ร้านเน็ตกาก

Comment

Working...
                                X