Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้ทำไมหูกระป๋องผมมันฟังว่า Realtek HD audio มันเสียงดีกว่า IDT หว่า สงสัยผมชอบโทนเสียกระป๋อง อิอิ

ปล ไปปั้น model ใน 3dmax ก่อนน่ะคับ เจอกันพรุ่งนี้

ปล2 วันเสาร์นี้จะมีสาวก AMD เพิ่มอีกหนึ่ง อิอิ

Comment

• Comment

• IDT เขาว่าเสียงห่วยนะ -*-

Comment

• Originally posted by natoff View Post
          ไม่รู้ทำไมหูกระป๋องผมมันฟังว่า Realtek HD audio มันเสียงดีกว่า IDT หว่า สงสัยผมชอบโทนเสียกระป๋อง อิอิ

ปล ไปปั้น model ใน 3dmax ก่อนน่ะคับ เจอกันพรุ่งนี้

ปล2 วันเสาร์นี้จะมีสาวก AMD เพิ่มอีกหนึ่ง อิอิ
          ฝันดี จุฟๆๆ (-.-)

* ท่านประธาน 1080i มันต่างยังไง กับ 1080p

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            IDT เขาว่าเสียงห่วยนะ -*-
            ฟังธงว่า IDT ห่วยด้วยคน หูฟังเดิม ๆ เสียบ Realtek กับเพลงเดิม ๆ เสียงดีกว่าเยอะ

Comment

• พักนี้ ไม่ค่อยได้คุย เรื่อง โนตบุคกันเลยนะครับ

เปลี่ยนชื่อกระทู้ชั่วคราวมะ KARA GENERATION เฉพาะกิจ -.-

Comment

• ไม่จำเป็นนี่ครับชื่อกระทู้ก็บอกไว้ ALL BRAND <- วงดนตรีทุกวง เห็นม่ะ :-)

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                  ไม่จำเป็นนี่ครับชื่อกระทู้ก็บอกไว้ ALL BRAND <- วงดนตรีทุกวง เห็นม่ะ :-)
                  (ผมแกล้งแซวท่านประธาน อิอิ)

ว่าแต่ท่าน natoff ไปช่วยดุนกระทู้จอท่านประธานมั่งจิ ผมดันจน เม้นจะติดกันแล้วกลัวโดนหา ปั้มเนียน -.-

ท่านประธานแบบ full hd มาและ
                  http://www.youtube.com/watch?v=SYOF0s3szm4
                  Last edited by ScaryReaDy; 6 Oct 2010, 23:58:12.

Comment

• ง่ะ ประธาน 4535g จะไปอีกคนแระเ้หยอเนี้ย
                    คนเก่าก้ย้ายค่ายหนี สงสัยท่าน natoff ต้องเตรียมรับช่วงต่อแระ

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                      1080 คือ จำนวนเส้นตามแนวนอนของจอครับ
                      i หรือ p คือ

" การสแกนภาพของจอจะมีสองแบบคือ interlace และ progressive ซึ่งเป็นที่มาของตัวย่อ i และ p ที่เขียนต่อท้ายความละเอียด โดยจะต่างกันคือ

- Interlace ในการเกิดภาพหนึ่งเฟรมจะมีการสแกนสองครั้ง โดยแบ่งเป็นเส้นคู่กับเส้นคี่
                      - Progressive จะมีการสแกนทั้งสองเส้นพร้อมๆกันทั้งเส้นคู่และเส้นคี่ ภาพที่ได้จึงมีความคมชัดมากกว่าแบบ Interlace "

Credit : ท่าน Deschutes
                      จาก : http://www.unlimitpc.com/modules.php...id=330&page=10
                      .

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                        ง่ะ ประธาน 4535g จะไปอีกคนแระเ้หยอเนี้ย
                        คนเก่าก้ย้ายค่ายหนี สงสัยท่าน natoff ต้องเตรียมรับช่วงต่อแระ
                        ยังไงก็ AMD+ATI อยู่ 555+
                        บ้านผมมีอินเทลเครื่องเดียวเอง

X6 1055T
                        X3 425
                        X2 4000+
                        X2 3600+
                        ZM-82
                        LE1150

E2140

Comment

• อิอิ ท่านประธานยังอยู่ ไม่เสียชื่อ amd addict จิงๆ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                            (ผมแกล้งแซวท่านประธาน อิอิ)

ว่าแต่ท่าน natoff ไปช่วยดุนกระทู้จอท่านประธานมั่งจิ ผมดันจน เม้นจะติดกันแล้วกลัวโดนหา ปั้มเนียน -.-

ท่านประธานแบบ full hd มาและ
                            http://www.youtube.com/watch?v=SYOF0s3szm4
                            โดนย้อมแมวอีกแล้ว มันเป็นตัวธรรมดานี่แหล่ะครับ มาขยายเป็น 1080P -*-

Comment

• \o/ ได้กลับมาบอร์ดแล้ววว T^T

หลังจาก ซุ่มอ่านหนังสือสอบมา1 เดือนเต็ม T^T

คิดถึงทุกคนค๊าบบ ฮ่าๆๆ

สบายดีกันไหมค๊าบๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                โดนย้อมแมวอีกแล้ว มันเป็นตัวธรรมดานี่แหล่ะครับ มาขยายเป็น 1080P -*-
                                อันชัดกว่านี้ก็มีครับ แต่ทว่าในขนาดเดียวกัน FPS มันดูไม่นิ่ง

Comment

Working...
                                X