Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน
    ไม่ได้อ่านกระทู้ประมาณ 30กว่าหน้า
    กว่าจะอ่านหมด อิอิอิ

ท่านประธาน RM-75 ผมเล่น PES2010 low กระตุกเฉยเลยอะ
    มันกระตุกจึกนึงแลวก็หาย ซักพักมามาอีกจึก
    มันหายไปพักใหญ่เลยนะครับ
    ตั้งแต่เจอ TX-4 กะแผ่นทองแดงอะ
    Max มันขึ้นแค่69 เองนะ
    เซ็งกะจะลอง PES2011
    (Ram 4GB)
    ผมจะต้องทำไรอีกอะ

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
      ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน
      ไม่ได้อ่านกระทู้ประมาณ 30กว่าหน้า
      กว่าจะอ่านหมด อิอิอิ

ท่านประธาน RM-75 ผมเล่น PES2010 low กระตุกเฉยเลยอะ
      มันกระตุกจึกนึงแลวก็หาย ซักพักมามาอีกจึก
      มันหายไปพักใหญ่เลยนะครับ
      ตั้งแต่เจอ TX-4 กะแผ่นทองแดงอะ
      Max มันขึ้นแค่69 เองนะ
      เซ็งกะจะลอง PES2011
      (Ram 4GB)
      ผมจะต้องทำไรอีกอะ
      แฟส bios เทพยัด slic ยังครับ 555+

Comment

• ของผมมันเป็น 2.07 แล้วครับ
        ไอ้ slic ทำไงอะครับ
        อิอิอิ อ่อนจริงๆครับ

Comment

• ขอท่านประธาน เลยครับ บอกเสก bios เทพให้หน่อย อิอิ

Comment

• ตามที่ท่าน ScaryReaDy แนะนำเลยครับท่านประธาน
            ขอ bios เทพๆ ที่ท่านประธานใช้อยู่หน่อยคร้าบ
            เอาแบบง่ายนะครับ
            มาแบบยากๆผมกลัวทำไม่เป็นแล้วมันดับ
            อิอิอิ

Comment

• พอดีช่วงนี้มีปัญหาเกี่ยวกับวินโด้ อยากถามหน่อยครับว่า

น้อง Acer ผม
              Space
              AMD Athlon II N330 Dual-Core 2.30
              RAM 4 Gb DDR3 Bus 1066
              VGA ATI Mobility Redeon HD 5470

พอดีตอนนี้ใช้ Windows7 64bit ใช้มาได้สักพักอยู่สึกแปลกๆเหมือนมันเอ๋อๆ
              เลยอยากกลับมาใช้ Windows XP 32bit
              อยากทราบว่า ลง Windows 32 bit แล้วทำให้มันเห็นแรม 4G มันเห็นจริงๆแล้วมันเอาออกมาใช้จริงๆหรอครับหรือว่าแค่เห็นเฉยๆ
              พอดี Windows ที่อยากลงมันเป็น 32bit มันคงไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ ถามพวกพี่ๆที่มหาลัยเขาบอกว่า เครื่องก็ซัพ 64bit ทำไมไม่ลง 64 bit ไปเลย
              สงสัยมากกกเลยมาถามม T^T
              แล้วท่านๆมี Windows ที่เร็วๆดีๆเสถียรๆ ไหมครับ ผมว่าจะลง Windows Truefaster V5

Comment

• ว่าแต่ windows 7 มันเอ๋อยังไงเหรอครับ

Comment

• เวลารันโปรแกรมเล่นโน้นเล่นเกมมัน รู้สึกรวนๆอะครับ

Comment

• ท่านประธานเค้า ร้องเพลงกล่อมเด็กเข้านอนอยู่(จียอง) ป่านนี้คงหลับไปแล้ว คิคิ

Comment

• Windows 32-bit ทั่วไปยกเว้นรุ่น Server Enterprise ที่รองรับ CAS + RAS ที่ 36-bit ถึงแม้ว่าจะเห็นแรม 4 GB แต่จะใช้ได้ไม่ครบ เพราะตัว OS ทำ CAS + RAS ได้ที่ 32-bit เท่านั้น เป็นข้อจำกัดในตัว memory command ที่ OS ส่งให้ CPU ครับ

Comment

• โปรแกรมเก่า ๆ หลาย ๆ ตัวรันบน window 7 แล้วรวนครับ ต้อง upversion ครับ

Comment

• ตื่นกันยังพี่น้องครับ

เกมส์ในตำนาน หามาเล่นจนได้อิอิ

โอ้วมันมาแล้วเกมส์นี้

โหลดกันให้ตายไปข้างนึง

Last edited by ScaryReaDy; 8 Oct 2010, 10:29:28.

Comment

• ตื่นแล้วงับ

Comment

• มาแล้วรึเนี่ย LP2

ปล.HD4830 ปรับ Full HD เอาอยู่หลายเกมเลยแหล่ะ ปรับเกือบสุด(High) ปิด AA บางเกม 4x ก็ยังไหว เฟรมเรต 50+-

Comment

• HD 4830 นี่ต้องเสียบไฟเพิ่มป่ะท่าน

Comment

Working...
                                X