Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืนนี้ฟันทิ้ง
    ฮอลแลนด์กดไม่ต่ำกว่า 1 ลูก
    กาน่ากดเสมอออสเตรเลีย
    และแคเมอรูนเฉือนหวิวโคนมไม่น่าเกิน 1 ลูก ได้ยิงทั้งคู่

Comment

• ถ้า มันตรงข้าม กับท่านประธาน ทั้ง 3 คู่เลย ผมว่า สู้ ดอกเตอร์ขาว ได้เลย 55555555

Comment

• ท่านประธาน โน๊ตบุ๊ก AMD ในเมืองไทย เคยมีรุ่นไหน ที่ติด สติ๊กเกอร์ AMD BLACK VISION หรือยังครับ

http://sites.amd.com/us/vision/what-...ion-black.aspx

หรือจะต้องเป็น Phenom II X4 X920BE + การ์ดจอแรงๆ หรือ AMD Phenom II X2 X620BE + การ์ดจอแรงๆ

น่าจะได้ติด สติ๊กเกอร์ Black Vision เมพขิงๆ

Comment

• Black Vision
          น่าจะเป็นตัว BE นั่นแหล่ะครับ

Comment

• ญี่ปุ่นอมฮอลไป 1 เม็ด อิอิ

ท่านประธานของแรงขิง ๆ

Comment

• ถามหน่อยครับท่านทั้งหลาย
              ตัวacer ที่ใส่phenom4หัวมันมีวี่แววว่าจะเข้าไทยมั่งยังครับ
              อดใจรอไม่ไหว จนจะไปถอยตัว3หัวมาใ้ช้แล้วครับเนี่ย อิอิ

Comment

• Update ความเปลี่ยนแปลงหลังจากลง 10.6 แล้วครับ

ปัญหาที่ผมเจอตอนใช้ 10.5 คือ avivo MPEG TS - TP Decoder ที่มันให้มา เปิดบางไฟล์แล้วภาพเละ

หลังจาก Update เป็น 10.6 เนียนทุกไฟล์ครับ ลื่นมาก ๆ ตอนนี้ไม่ต้องใช้ software decoder กับ TS กับ TP ไฟล์แล้วครับ

วิธีการใช้ avivo MPEG TS-TP Decoder บน MPC ให้ทำดังนี้ครับ

1. เลือกเมนู View -> Options...
                2. เลือก subtree External Filters
                3. เลือก Add Filters แล้วเลือก ATI MPEG Video Decoder แล้วกด OK
                4. hightlight ที่ ATI MPEG Video Decoder แล้วเลือก Prefer
                5. กด OK ออกมา
                6. เปิดไฟล์ .ts หรือ .tp แล้วชมความเปลี่ยนแปลงครับ

สำหรับผมนั้นต้องบอกว่า เนียนมากครับ อิอิ
                Last edited by natoff; 19 Jun 2010, 23:27:43.

Comment

• Originally posted by xRx View Post
                  ถามหน่อยครับท่านทั้งหลาย
                  ตัวacer ที่ใส่phenom4หัวมันมีวี่แววว่าจะเข้าไทยมั่งยังครับ
                  อดใจรอไม่ไหว จนจะไปถอยตัว3หัวมาใ้ช้แล้วครับเนี่ย อิอิ
                  ยังไม่เห็นวี่แววเลยครับ มาตัวแรกน่าจะตัว 5553G

Originally posted by natoff View Post
                  Update ความเปลี่ยนแปลงหลังจากลง 10.6 แล้วครับ

ปัญหาที่ผมเจอตอนใช้ 10.5 คือ avivo MPEG TS - TP Decoder ที่มันให้มา เปิดบางไฟล์แล้วภาพเละ

หลังจาก Update เป็น 10.6 เนียนทุกไฟล์ครับ ลื่นมาก ๆ ตอนนี้ไม่ต้องใช้ software decoder กับ TS กับ TP ไฟล์แล้วครับ

วิธีการใช้ avivo MPEG TS-TP Decoder บน MPC ให้ทำดังนี้ครับ

1. เลือกเมนู View -> Options...
                  2. เลือก subtree External Filters
                  3. เลือก Add Filters แล้วเลือก ATI MPEG Video Decoder แล้วกด OK
                  4. hightlight ที่ ATI MPEG Video Decoder แล้วเลือก Prefer
                  5. กด OK ออกมา
                  6. เปิดไฟล์ .ts หรือ .tp แล้วชมความเปลี่ยนแปลงครับ

สำหรับผมนั้นต้องบอกว่า เนียนมากครับ อิอิ
                  แต่ก่อนเคยยัด Filters เต็มไปหมด

ลองดูใหม่ ATI MPEG Video Decoder ผมยังไม่รู้สึกความแตกต่าง(อาจเพราะเนียนอยู่แล้ว)
                  อาจจะเนียนขึ้นเล็กน้อย อิอิ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                    ท่านประธาน โน๊ตบุ๊ก AMD ในเมืองไทย เคยมีรุ่นไหน ที่ติด สติ๊กเกอร์ AMD BLACK VISION หรือยังครับ

http://sites.amd.com/us/vision/what-...ion-black.aspx

หรือจะต้องเป็น Phenom II X4 X920BE + การ์ดจอแรงๆ หรือ AMD Phenom II X2 X620BE + การ์ดจอแรงๆ

น่าจะได้ติด สติ๊กเกอร์ Black Vision เมพขิงๆ
                    เอาจาก .... PC ไปติดได้ปะ ผมมี 720BE อยู่ 5555 เทห์ดีเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ยังไม่เห็นวี่แววเลยครับ มาตัวแรกน่าจะตัว 5553G

แต่ก่อนเคยยัด Filters เต็มไปหมด

ลองดูใหม่ ATI MPEG Video Decoder ผมยังไม่รู้สึกความแตกต่าง(อาจเพราะเนียนอยู่แล้ว)
                      อาจจะเนียนขึ้นเล็กน้อย อิอิ

เนียนนี่ หมายถึง .............

Comment

• ของผมเวลาใช้ AVIVO MPEG Decoder มันจะมีแบบนี้ขึ้นมาขอรับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ตัวนี้แหละครับที่รอคอย
                          ถ้าหลังcommartแล้วมันยังไม่มา คงจัด phenom x3 ไปแล้วล่ะครับ

Comment

• แต่ของผมถ้าใช้ DXVA H.264 Decoder มันจะเป็นแบบนี้ครับ

แปลกดี ของท่านประธานทำไงถึงใช้ DXVA กับ .tp, .ts ได้หว่า

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
                              เอาจาก .... PC ไปติดได้ปะ ผมมี 720BE อยู่ 5555 เทห์ดีเหมือนกัน
                              ง่า จะข้าม STEP เลยเหรอท่าน 555555

ว่าแต่ LENOVO G455 ของท่าน เป็น AMD Premium Vision ใช่มั๊ยครับ อิอิ

Comment

• พอใช้ ATI MPEG II Decoder ผมจะได้แบบนี้

Comment

Working...
                                X