Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Son2553 View Post
    ช่วยดูหน่อยครับ กำลังเลือกโนุ้ตบุ๊คมาไว้ทำงานด้านเอกสาร ด้านแต่งภาพด้วย Photoshop ,

Lightroom และเวลาว่างๆ ก็ชอบดูหนัง DVD และเล่นเกมส์

ไปเห็นโน้ตบุ๊คโตชิบ้า CPU เป็น AMD Phenom™ II Quad Core Mobile Processor

P940 ส่วนการ์ดจอเป็น ATI Mobility Radeon™ HD 5650

ไม่ทราบว่า ทั้ง CPU กับการ์ดจอนี้สามารถเล่นเกมส์รุ่นใหม่ๆ ได้มั้ยครับ หรือจะไปเล่นตระกูล i5 i7

ไปเลยซึ่งแพงขึ้นไปอีกมาก

เล่นเกม ยุคปัจจุบัน ได้ทุกเกมครับ ผมมีหนูทดลอง อยู่ตัวนึง มันใช้ ATI 5650 เล่นมาแล้วเกือบทุกเกม

ว่าแต่ Phenom X4 + ATI 5650 มันมา ในยี่ห้อไหนอ่ะ

Comment

• โตชิบ้าครับ http://www.toshibadirect.com/td/b2c/pdet.to?poid=490984 ราคาที่โน่นต่างกับบ้านเราเยอะมาก

Comment

• ช่วงนี้ เงินบาท แข็งค่า ขึ้นด้วย 1 ดอลลาร์ = 29 บาท กว่าๆ

เราซื้อของเค้าได้ถูกขึ้น อิอิ รีบซื้อเลย อิอิ

Comment

• ท่านประธาณ ท่าน CEO natoff และ ท่าน GM Gamer

ตอนผม ยังใช้ Windows XP เล่น H.A.W.X อยู่อ่ะ ฝรั่งมันว่า ผม อ่า Maverick Single-Core is Suck

Maverick นี่ชื่อผมในเกม แบบว่า โหลดเข้าเกม ช้ากว่าชาวบ้านเขา ทำให้คนอื่นรอนาน อิอิ

ผมก็บอกมันไปว่า 2-Core AMD Turion II M500

แต่ผมลง Windows 7 ไป อิอิ โหลดเข้าเกม เร็วกว่ามันอีก

ถ้าเร็วอย่างนี้ ลง Windows 7 มานานแล้ว 5555555555

ไม่มีอะไร แค่อยากเล่าให้ฟัง ท่าน ScaryReaDy มาเล่น H.A.W.X ออนไลน์ ไล่ยิง ฝรั่งกัน

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            ท่านประธาณ ท่าน CEO natoff และ ท่าน GM Gamer

ตอนผม ยังใช้ Windows XP เล่น H.A.W.X อยู่อ่ะ ฝรั่งมันว่า ผม อ่า Maverick Single-Core is Suck

Maverick นี่ชื่อผมในเกม แบบว่า โหลดเข้าเกม ช้ากว่าชาวบ้านเขา ทำให้คนอื่นรอนาน อิอิ

ผมก็บอกมันไปว่า 2-Core AMD Turion II M500

แต่ผมลง Windows 7 ไป อิอิ โหลดเข้าเกม เร็วกว่ามันอีก

ถ้าเร็วอย่างนี้ ลง Windows 7 มานานแล้ว 5555555555

ไม่มีอะไร แค่อยากเล่าให้ฟัง ท่าน ScaryReaDy มาเล่น H.A.W.X ออนไลน์ ไล่ยิง ฝรั่งกัน
            อย่าว่าแต่ยิงฝรั่งเลยครับ ขับเครื่องบินให้ตรงยังทำไม่ได้เลย 555+

Comment

• ใช้จอยเกม โลด ผมใช้ จอย ถูกๆ อันล่ะ 150 บาท อิอิ

Comment

• จอยมีอยู่ ไว้โหลดมาลอง อันเก่าลบไปและ (เจอด่านแรก บินจนเครื่องบินตกหลายรอบก็ไม่ถึงเป้าหมายสักที)

Comment

• เรียบร้อยlสมบูรณ์ เปลี่ยนอุปกรณ์ใหม่+เดินสายใหม่หมด เหนื่อย -*-

Comment

• ท่านประธาน CL ของ RAM มันคืออะไร แล้วมากหรือน้อย อะไหนดีกว่า

Comment

• น้อยดีกว่า

Comment

• 5450 กับ 4250 ออนบอร์ด มัน cf กันได้ด้วย -.-

Comment

• HD3450 HD4350 HD4550 HD5450 ได้หมดครับ

Comment

• ท่านประธานขอ Bios เทพ หน่อยครับผม อิอิอิ

Comment

• จะตื้อจนกว่าจะให้ อิอิอิ
                              (ทำเองไม่เป็นอะครับ กลัว 4535Gตัวโปรดเดี้ยง)

Comment

• ท่านปลาธางงง ถ้า โผม อาว 4350 มา cf กับ 4250 มันจะแรง ถึง 3850 มิ

Comment

Working...
                                X