Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ผมรู้สึกว่าโน้ตบุ๊คผมลื่นแปลกๆอ่ะ ลื่นกว่า PC อีก -*-

Comment

• เข้าหนาวแล้วมั่งท่านประธาน กร๊ากๆๆๆ

Comment

• มะวานไปทำ4551g ให้อามา รู้สึกลื่นกว่า pc เหมือนกัน - -

* อยากได้ HONEY แบบคมๆ หาไม่ได้เลยอ่ะท่านประธาน
        Last edited by ScaryReaDy; 9 Oct 2010, 11:03:12.

Comment

• สงสัยชิบเซ็ตมันเย็นเลยลื่น

Honey เดี๋ยวเรียกแฟนผมมาถ่ายใหม่ 555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            สงสัยชิบเซ็ตมันเย็นเลยลื่น

Honey เดี๋ยวเรียกแฟนผมมาถ่ายใหม่ 555
            ท่านประธานชอบเอาแฟนผมไปอ้างทุกทีเลยให้ตายสิ!!

LP2 โหลดพาทท้ายและ เด็วเสร็จจะมารายงานผล พร้อมเทส

Comment

• AMD Athlon II P320

ช้ามั้ยอะครับ

ใช้ photoshop, nikon capture nx2, visual studio, flashฯลฯ

แล้วก็ win 7 64 bit ลง โปร 32 bit ได้ใช่มั้ยครับ

แล้ว phenom x3 มีแค่ สองตัวนี้เหรอครับ ไม่ชอบ acer อะครับ asus ก็ ใหญ่ไปหนัก

http://www.****************/notebook...DR-EX166D.html

http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

ขอบคุณครับ
              Last edited by Nics_Focus; 9 Oct 2010, 11:32:28.

Comment

• หาอะไหล่เครื่องแฟกซ์ได้ที่ไหนอ่ะ แผงปุ่มกดด้านหน้า รื้อออกมาเช็ดแล้ว
                มันเสียกดปุ่ม * 0 # ไม่ได้ สงสัยต้องไปเดินบ้านหม้อล่ะ -*-
                ปล.ตอนนี้นอกจากจะซ่อมคอมแล้วยังซ่อมแฟกซ์อีก -*-
                Last edited by V-FrIeNd; 9 Oct 2010, 11:58:03.

Comment

• Originally posted by Nics_Focus View Post
                  AMD Athlon II P320

ช้ามั้ยอะครับ

ใช้ photoshop, nikon capture nx2, visual studio, flashฯลฯ

แล้วก็ win 7 64 bit ลง โปร 32 bit ได้ใช่มั้ยครับ

แล้ว phenom x3 มีแค่ สองตัวนี้เหรอครับ ไม่ชอบ acer อะครับ asus ก็ ใหญ่ไปหนัก

http://www.****************/notebook...DR-EX166D.html

http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

ขอบคุณครับ
                  ช้าไม่ช้านี่ความรู้สึกแต่ละคนไม่เท่ากันตอบยากจริง ๆ ครับ แต่ที่ตอบได้ชัวร์คือ Athlon II M320 เร็วกว่า Pentium 6000 ครับ

Phenom II X3 มีใน MSI อีกรุุ่นนึงครับ แต่ว่าใน MSI จะเป็นรุ่น 25 watt ก็จะช้ากว่าตัว Acer และ Asus ครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    แล้ว ผมต้องทำฉันใดครับท่านประธาน

แต่ตอนแรกใช้อย่างนี้มันไม่เป็นอ่า Y^Y
                    ใช้ windows หน้าตาแบบเดิม ๆ ไม่ต้องลง theme ลง docking อะไรให้มากมายครับผม

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      ใช้ windows หน้าตาแบบเดิม ๆ ไม่ต้องลง theme ลง docking อะไรให้มากมายครับผม
                      ครับ ผมลองเรียกคืนที่ปรับ ธีม แล้วก็ใช้ ธีม แบบ classsic แล้วก้ไม่ใช่ dock ไม่ใช่ gasdget แต่มันก็ไม่หาย

* อาจจะเกิดจากการลาก บ่อย (ติดจอฟ้าบ่อย มีส่วนไหมครับ)

ว่าแต่ WINDOWS 7 มีตัวไหม่ ออกมาแล้วเหรอครับ

Comment

• กำลังหา Windows 7 แบบรวมอัพเดทล่าสุด ที่มันไม่แคร๊กอัตโนมัติอ่ะ
                        ของ BIE มันยัด Loader มาให้ซะงั้น ถอนแล้วก็ไม่ค่อยสมบูรณ์

Comment

• งัด MS CX 410 มาลองกับ Dead rising 2 ปรับ low no AF 1280x720 ลื่นซะงั้น maintain ที่ 30FPS ได้เฉยเลย การเป็นเครื่องพกพาเล่นเกมไปแล้วครับ
                          สตรีท 4 DMC 4 RE5 DR2 เล่นได้หมดถ้าไมปรับแบบบ้าระห่ำจนเกินไป ส่วน PC ผมปรับ High ครับแต่ผมว่า คุ้มตัง 15000 นะครับแถมประหยัดไฟได้เยอะเลย

Comment

• งบ 15K กินขาด (ว่าแต่ AMD น่าจะมี 25K+ บ้างอ่ะ - - ยัดมาเลยน่อม X4 + HD5850)

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              ครับ ผมลองเรียกคืนที่ปรับ ธีม แล้วก็ใช้ ธีม แบบ classsic แล้วก้ไม่ใช่ dock ไม่ใช่ gasdget แต่มันก็ไม่หาย

* อาจจะเกิดจากการลาก บ่อย (ติดจอฟ้าบ่อย มีส่วนไหมครับ)

ว่าแต่ WINDOWS 7 มีตัวไหม่ ออกมาแล้วเหรอครับ
                              สงสัย registry มันเน่าไปแล้วอ่ะท่าน format ลงใหม่ T_T

windows 7 sp1 รึเปล่า เหมือนตัวเต็มยังไม่ออกน่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                กำลังหา Windows 7 แบบรวมอัพเดทล่าสุด ที่มันไม่แคร๊กอัตโนมัติอ่ะ
                                ของ BIE มันยัด Loader มาให้ซะงั้น ถอนแล้วก็ไม่ค่อยสมบูรณ์
                                ใช้ตัว RTM แล้วมา update เองก็ได้มี net highspeed แป๊บเดียวเองมันเพิ่งออกมาไม่นาน patch ไม่เยอะเท่าไรหรอกท่าน

เครื่องใหม่ผม ผมก็ค่อย ๆ ยัดไปวันล่ะ 5 update ยัดไปเรื่อย ๆ สดท้ายครบโดยไม่รู้ตัว ไม่ต้องรีบร้อน อิอิ

Comment

Working...
                                X