Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาณ ร้านเน็ต แถวหอผม ใช้ AMD Athlon 64 3200+ 2.01GHz ( 2010.3MHz ) ใน CPU-Z มันเขียนไว้ และมีแค่ 1 CORE

และมี การ์ดจอ Nvidia Geforce 7300GT ( 256MB VRAM )

และ RAM อีก 2GB DDR2

แต่เห็นคนในร้าน ใช้เล่นเกมออนไลน์ ได้ทุกเกมเลยอ่ะครับ

ตอนนี้ผมอยู่ร้านเน็ต เพราะเน็ตที่หอผมกาก

7300GT มันแรงเท่ากับการ์ดจอตัวไหนของโน๊ตบุ๊กครับ จะได้ใช้เป็นแหล่งอ้างอิง ในการหา โน๊ตบุ๊ก ให้เวลามีคนมาถาม จะเอาไปเล่นเกมออนไลน์

แต่ผมคิดว่า ออนบอร์ด ATI RADEON HD 4200 น่าจะแรงกว่าน่ะ

Comment

• จัดไป ท่าน ScaRy "ยังเย็นได้อีก"

กำ โพสต์ไม่ขึ้น

เอาฝากรูปภาพ แล้วกัน

อุณหภูมิ IDLE เย็นกว่าเดิม 5 องศา ไม่ค่อยเท่าไหร่

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...086c11ce5888c6

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...48809ade390610

อุณหภูมิ เล่นเกม Full load TOM CLANCY H.A.W.X 1 ชั่วโมง นี่สิ เย็นขึ้นเยอะ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...e68f0ea93f6345

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...bfa30284ca7178

โอ้ว เย็นโคตรๆ แค่ 65 องศา เมื่อคืน ผมเล่นเอาพัดลมเป่าจ่อๆ ยังร้อน 91 องศาเลย

แต่ที่ทดสอบ ทั้ง IDLE และ เล่นเกม ใช้แค่หนังสือรองใต้เครื่องอย่างเดียวครับ

เย็นได้ใจ

ผมล่ะเบื่อจริงๆพวกชอบว่า AMD ร้อน แต่ไม่เคย ดูแล รักษาเครื่อง ไม่เคยเอาไป Service มั่ง แล้วมาบ่น - -"
      Last edited by MIRAGE2000; 9 Oct 2010, 19:01:40.

Comment

• 7300GT แรงน้อยกว่า HD4570 (ถ้า 7300GT เป็นตัว DDR2 น่าจะแรงประมาณ GT210, HD4200)
        เพราะ X2 3600+ 7300GT DDR3 เล่นเกม DMC4 กระตุกกว่า ZM-82 + HD4570
        (ปรับเท่ากัน)

Comment

• นี่เลยครับ ไอเว็บที่ผมโหลดเกมส์ มีคนถามจะซื้อ amd ตัวนี้ๆ หรือ intel ตัวนี้ๆ ดี

มีชายลึกลับคนนึง (เจิมกระทู้) เข้ามา ตอบว่า amd มันร้อน มันไหม๊ ง่าย เล่น intel ดีกว่านะ - -*

แล้วชายลึกลับผู้นั้นก็โดน เมฆดำ ฟ้าฝน รุมกระหน่ำ ตายคากระทู้เลย 555+

Comment

• ท่าน GM ผมอัพรูปขึ้นกระทู้ บ่อได้ ท่าน GM เอาขึ้นให้หน่อย จิ น่ะน่ะ จุ๊บๆ

Comment

• มันมีอยู่ไม่กี่คนหรอกที่ปั่นกระแสค่ายนึง อยู่ในเว็บนี้แหล่ะ จับได้ไปคนนึงแล้ว ปลอมแปลงชื่อซะงั้น

Comment

• ทำไมรูปไม่ขึ้น - -เอามาใส่ได้แล้ว

Last edited by ScaryReaDy; 9 Oct 2010, 19:15:43.

Comment

• บอกแล้วยังไง Turion II ก็ต้องเย็นกว่า อิอิ ที่มันไม่เย็นเพราะระบบระบายความร้อนมีปัญหา

Comment

• ไอ Media Player Classic Home Cinema ที่ท่านประธานเอามาให้โหลดกับ

k-lite มันต่างกันยังไงอะครับ

Comment

• ของผมมีแต่ตัว MPC-HC ไง
                      ส่วน K-Lite มันเป็น Codec แต่ผมใช้ Pure Codec
                      เอาแค่ MPC-HC เปลี่ยนชื่อเป็น mplayerc ไปใส่แทนในโฟลเดอร์ Pure Codec แล้วก็รีเซ็ต ตั้งค่าใหม่ให้สมบูรณ์

Comment

• ขอบคุณมากครับ ท่านประธาณ อิอิ

แต่เล่น H.A.W.X นี่จิ เย็นเกิน เย็นจนน่าตกใจ ก่อนเอาไปทำ เป่าพัดลมจ่อๆแล้วเล่น ยังร้อนตั้ง 90+ เคยขึ้นไปถึง 96 ด้วย

ถ้าไม่มี Hatari คงอนาถ

แต่พอเอาไปทำมา แล้วเย็นกว่าเดิม เยอะ ไม่ต้องเปิดพัดลมเป่า ก็ร้อนแค่ 65 องศา ถ้าเปิดพัดลมเป่า ไม่เกิน 60 องศา แน่นอน

พอทำความสะอาด ฮีทซิ้งค์ มา ลม ระบายออกมาได้แรงขึ้น อย่างเห็นได้ชัด ก่อนทำ เอามือไปอัง ท้ายเครื่อง เหมือนไม่มีลมออก พอทำมาแล้ว ลมไหลโดนมือ อย่างรู้สึกได้

สรุปอาการ สาเหตุแห่งความร้อน ขี้ฝุ่นน่าจะไปตันช่องระบายอากาศฮีทซิงค์ + ซิลิโคนแห้ง

หมอแก้ได้ถูกจุด จริงๆ อิอิ

Comment

• ของผมตอนเอาไปทำ ช่างมันก็บอกว่าเอาฝุ่นออก+ทาซิลิโคนใหม่ เหมือนกัน
                          แต่เอากลับมาก็... -*-

Comment

• ทำไมผมใส่รูปให้ท่าน MIRAGE2000 rap 5108 แล้วมันไม่ขึ้นอ่า

Comment

• ผมกลับไปเผชิญ กับ เน็ตกากๆที่ห้องแระครับ จะพยายาม เข้าบอร์ด ให้ได้ รัก AMD ATI เย็นที่สุดในโลก

Comment

• ท่าน MIRAGE2000 ใช้เนตขอหอพักหรือว่า EDGE หรือว่า 3G ครับ

Comment

Working...
                                X