Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟนผม วง ละคนอ่ะ ที่รู้ๆ

ชอบเพลง mister คลิปจาก youtube ที่ท่านประธานเคยเอามาให้ดูอะ หน้าท้องชั่ง ... ส่ายแบบพริ้วๆเลย -.-

Comment

• ตอบกลับท่าน natoff ครับ

ผมใช้ เน็ตหอ ฟรี ครับ น่าจะมี 3 - 4MB เพราะเคยเทสต์ ได้ถึง 4MB

บางวัน ก็เทสต์ ได้ 2MB - 3MB

ส่วนวันไหนกากๆ เราเตอร์ ตัวเดียว ปล่อยให้ ชั้น 7 - 8

1 ห้อง ต่อ 1 Mac Address ครับ เฉลี่ย เปิดไป 30 กว่าเครื่อง ผมดูจากโปรแกรม Anti-ARP มันจะเห็น Mac Address ของเครื่องที่ ออนอยู่ใน เราเตอร์เดียวกับเรา มีประมาณ 30 กว่าเครื่องครับ

จากเน็ต 3 - 4MB เหลือไม่ถึง 512K กาก มากๆ อนาถใจ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        ตอบกลับท่าน natoff ครับ

ผมใช้ เน็ตหอ ฟรี ครับ น่าจะมี 3 - 4MB เพราะเคยเทสต์ ได้ถึง 4MB

บางวัน ก็เทสต์ ได้ 2MB - 3MB

ส่วนวันไหนกากๆ เราเตอร์ ตัวเดียว ปล่อยให้ ชั้น 7 - 8

1 ห้อง ต่อ 1 Mac Address ครับ เฉลี่ย เปิดไป 30 กว่าเครื่อง ผมดูจากโปรแกรม Anti-ARP มันจะเห็น Mac Address ของเครื่องที่ ออนอยู่ใน เราเตอร์เดียวกับเรา มีประมาณ 30 กว่าเครื่องครับ

จากเน็ต 3 - 4MB เหลือไม่ถึง 512K กาก มากๆ อนาถใจ
        512k ได้ใช้ฟรีก็ดีแล้วน่ะท่าน หอผมอ่ะ 512k เนี่ยเก็บตังเดือนล่ะ 600 น่ะ เคยเอา demo password มาใช้ block port กระจายเลย

Comment

• ชอบส่ายเอวก็จัดให้เยอะๆครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            เอาบ้าง ไม่ให้น้อยหน้า Turion II
            ห้องแอร์ เย็นเปล่า เพิ่งเปิดตะกี้ 555+

ท่านประธาณ ห้องผม ไม่มีแอร์ น้า อิอิ

Turion Ultra ZM Series กับ Turion II M Series เย็นกินกันไม่ลงเลย อิอิ

รอชม Turion II P520

อนาถใจ บอดี้ ACER จริงๆ ถ้าอยู่ใน Samsung แหล่มเลย

เดี๋ยวปีหน้า นั่งรอดู Athlon , Turion , Phenom แบบ 32 นาโนเมตร ตาปลิบๆ ว่าจะเย็นสักเท่าไหร่

ขออย่าให้ซ้ำรอย กับ Core i5 แล้วกัน 32 นาโนเมตร แต่ ร้อนโคตร

Comment

• โหลดเสร็จล่ะ LP2 เดี๋ยวเจอกัน บน PC ก่อน อิอิ

Comment

• ท่าน MIRAGE2000 ไหนก็ไหนๆ แล้ว ใช้ให้คุ้มเลยเน็ตหออะ โหลด LP2 มาเล่นกัน อิอิ

* อยากเอาขี้ป้ายปากไอคนที่มันบอก AMD ร้อนจัง

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  ท่าน MIRAGE2000 ไหนก็ไหนๆ แล้ว ใช้ให้คุ้มเลยเน็ตหออะ โหลด LP2 มาเล่นกัน อิอิ

* อยากเอาขี้ป้ายปากไอคนที่มันบอก AMD ร้อนจัง

นั่นดิ

ก็ยังดีนะ ผมถามเพื่อนผมจาก 5 คน
                  4 คนบอกว่า AMD เย็นกว่า (สองคนในนี้ใช้ Intel โน้ตบุ๊คตัวร้อนนั่นแหล่ะ -*-)
                  1 คนบอกว่า Intel เย็นกว่า (ไม่เคยใช้ AMD)
                  Last edited by V-FrIeNd; 9 Oct 2010, 21:53:55.

Comment

• ผมล่ะเซ็ง พวก มาบ่น AMD ร้อน ไม่อยากใช้แล้ว

ทั้งๆ ที่ ตอนซื้อ มาใหม่ๆ มันก็ไม่เห็นบ่นว่าร้อน ใช้เลยมาเป็นปี แล้วเพิ่งจะมาบ่น ถ้ามันจะร้อน มันก็ร้อนตั้งแต่ ซื้อเครื่องมาใช้งานแระ

ทำไมมันไม่คิดล่ะ ว่า ซิลิโคน มันจะเสื่อมมั่ง ขี้ฝุ่นเข้าไปอุดตันบ้าง

พอดีผมเป็นคนช่างสังเกตุ เปิด โปรแกรมวัดความร้อนดูทุกวัน ทำให้รู้ว่าเครื่องเริ่มร้อนแล้ว ต้องเอาเข้าศูนย์ Service ซะหน่อย

ก็ไม่ต้องมาบ่น ว่าร้อนเหมือนคนอื่น 55555555555

ท่านประธาณ เปิดรับ โมดิฟาย เย็น บอดี้ ACER 4535G/4540G เลย อิอิ

รู้สึกว่า 4535G จะทำให้คนมองว่า AMD ร้อน เยอะ

- -" ASUS K40AB-VX003 กับ ASUS K40AB-VX044D ที่ขายแข่งกับ ACER 4535G ในปีก่อน ผมยังไม่เห็นมีใครออกมาบ่น ว่าร้อนเลยอ่า

ผมว่า ที่ร้อน น่าจะเป็นบอดี้ เราๆนี่แหล่ะ บอดี้ ค็อมแพ็ค ก็ร้อน เหมือนกัน

อนาคต ผมอยากใช้ Notebook ที่ใช้ CPU AMD ใน ยี่ห้อ DELL กับ ASUS อ่ะ แต่ 2 ยี่ห้อนี้ ชอบให้ สเป๊คต่ำกว่า ACER อ่ะ

Comment

• แต่จะพูดก้พูดเหอะ ถ้าคนมาเล่น AMD ครั้งแรก แล้วมาแตะ 4535G แบบผมเป็นเครื่องแรก ใจมันคงตะเลิดเปิดเปิงไปไกลแล้ว

มีที่ไหนเปิดธรรมดา 70 เล่นเกมส์ ถึง 100 ยันดับ 555+

แต่ผม มันเลือดนักสู้ ลองแค่อันเดียวมันจะรู้ได้ไง ต้องลองไปเรื่อยๆ จนตอนนี้ เข้าขั้นเกรียนแล้ว 555+

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                        ผมล่ะเซ็ง พวก มาบ่น AMD ร้อน ไม่อยากใช้แล้ว

ทั้งๆ ที่ ตอนซื้อ มาใหม่ๆ มันก็ไม่เห็นบ่นว่าร้อน ใช้เลยมาเป็นปี แล้วเพิ่งจะมาบ่น ถ้ามันจะร้อน มันก็ร้อนตั้งแต่ ซื้อเครื่องมาใช้งานแระ

ทำไมมันไม่คิดล่ะ ว่า ซิลิโคน มันจะเสื่อมมั่ง ขี้ฝุ่นเข้าไปอุดตันบ้าง

พอดีผมเป็นคนช่างสังเกตุ เปิด โปรแกรมวัดความร้อนดูทุกวัน ทำให้รู้ว่าเครื่องเริ่มร้อนแล้ว ต้องเอาเข้าศูนย์ Service ซะหน่อย

ก็ไม่ต้องมาบ่น ว่าร้อนเหมือนคนอื่น 55555555555

ท่านประธาณ เปิดรับ โมดิฟาย เย็น บอดี้ ACER 4535G/4540G เลย อิอิ

รู้สึกว่า 4535G จะทำให้คนมองว่า AMD ร้อน เยอะ

- -" ASUS K40AB-VX003 กับ ASUS K40AB-VX044D ที่ขายแข่งกับ ACER 4535G ในปีก่อน ผมยังไม่เห็นมีใครออกมาบ่น ว่าร้อนเลยอ่า

ผมว่า ที่ร้อน น่าจะเป็นบอดี้ เราๆนี่แหล่ะ บอดี้ ค็อมแพ็ค ก็ร้อน เหมือนกัน

อนาคต ผมอยากใช้ Notebook ที่ใช้ CPU AMD ใน ยี่ห้อ DELL กับ ASUS อ่ะ แต่ 2 ยี่ห้อนี้ ชอบให้ สเป๊คต่ำกว่า ACER อ่ะ
                        Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        แต่จะพูดก้พูดเหอะ ถ้าคนมาเล่น AMD ครั้งแรก แล้วมาแตะ 4535G แบบผมเป็นเครื่องแรก ใจมันคงตะเลิดเปิดเปิงไปไกลแล้ว

มีที่ไหนเปิดธรรมดา 70 เล่นเกมส์ ถึง 100 ยันดับ 555+

แต่ผม มันเลือดนักสู้ ลองแค่อันเดียวมันจะรู้ได้ไง ต้องลองไปเรื่อยๆ จนตอนนี้ เข้าขั้นเกรียนแล้ว 555+

นั่นสิครับ Acer 4535G ทำเสียเซล์ฟไปหลายคนเลย -*-
                        Last edited by V-FrIeNd; 9 Oct 2010, 22:09:22.

Comment

• แต่แปลกน่ะที core i5 ดับ ไม่เห็นจะเสีย self กันน่ะ

Comment

• แต่ AMD ไม่มีดับอ่ะครับ ตัดตัวคูณก่อน มันเลยทำให้กระตุก ช้า อืด 555+
                            AMD คงฝังใจจาก K6 อ่ะ ไม่ตัดตัวคูณ ไหม้ไปเลย
                            (สมัยก่อน AMD ไม่มี throttling คอยตัด)

Comment

• เวน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                เวน

อาการนี้เรียกว่า fault positive เอิ๊ก ๆ ประมาณไม่ได้เป็นเอดส์ แต่ผลตรวจเป็นซะงั้น

Comment

Working...
                                X