Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดจากเว็บ AMD เลยครับหัวข้อ Motherboard/Integrated
    มันจะมี South Bridge Driver ให้โหลด แล้วก็ AHCI for Windows 7 ด้วย

http://sites.amd.com/us/game/downloa...downloads.aspx

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
      ถ้าเค้าลง windows ไหม่ เค้าต้องหาเกมส์มาลงไหม่ อย่างน้อยๆก็ pes2011 ac2

ลงไหม่แล้วจะไม่แต่งเลยเด็วจะ safe safe เลย ขอตัวไปอำลา windows เก่าก่อน Y^Y

คือ ตอนลงไหม่ windows7 มันหา sb ให้เป็น sb700 อ่า

ผมลงตัวจากแผ่นไม่ได้ จากแผ่นมันเป็น sb710 มันตค่างกันไหม๊ครับ
      SB710 มี Advanced clock calibration (ACC) ใช้เปิดหัวได้จร้า

Comment

• วันจันทร์ไปประกอบคอมให้คนรู้จักอีกและ
        แต่ก่อนผมโครตเกลียดจีวิวเลย เพราะได้ยินเรื่องชอบระเบิด
        แต่ตอนนี้ผมประกอบจีวิวไปหลายเครื่องล่ะ เย็นได้ใจ + PSU ก็เงียบ เย็นดี ยังไม่เกิดปัญหา

Athlon II X3 445 - 2,460
        Asrock 880GM-LE - 1,830
        Kingston 4GB/1333 - 2,380
        Samsung HD502HJ - 1,230
        HIS HD5670 512M - 2,810
        LG DVD-RW 22X - 700
        Case+PSU Gview - 1,500

Comment

• อุณหภูมิ IDLE ตอนกลางวันแดดจัดๆ ในห้องเหลี่ยมๆ ไม่มีอากาศถ่ายเท และไม่เปิดพัดลมในห้องสักตัว

CPU เย็นอ่ะ

แต่ Harddisk ร้อนโคตร คิดแบบท่านประธาณ WD ร้อนโคตร
          Attached Files

Comment

• ลงเสร็จสักที LP2 ปาไปชั่วโมงครึ่ง เครื่องร้อนเลย -*-
            ตอนกำลังลงนี่ WD ถ้าเอาไปลงน้ำคงฟู่ๆเลยมั้ง เคยปิดเครื่องใหม่ๆแล้วแกะมาจับดู จับแทบไม่ได้ - -

Comment

• AHCI มันคืออะไรหรอครับ

Comment

• 4535G CPU ZM-82 + VGA HD4570
                จัดไป 1280*768 All low noAA เฟรมเรตเฉลี่ย 30 (ลื่นปรี๊ด)

ปล.เกมนี้เล่นแล้วไม่มึนหัววุ้ย

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
                  AHCI มันคืออะไรหรอครับ
                  มันคือโหมดของ HDD โหมดหนึ่งสนับสนุน NCQ และ Hot Plug
                  ใช้ประสิทธิภาพของ HDD ได้เต็มที่ด้วย บางทีทำให้ลื่นขึ้นแบบเห็นได้ชัด

Comment

• ได้เฟรมเรทดีกว่าใน Benchmark เยอะเลย

Comment

• ขอลิ้ง windows 7 ultimate 64 bit หน่อยครับ
                      เซงแผ่นเสียตอนนี้ใช้ xp อยู่

xpก็หัว .. เปิดโหลด ACHI ลงไม่ได้ จอฟ้า หน้าหมาจิงๆ โอ้ย เครียด
                      - -

lp 2 ปรับ low มันไม่เห็น ต้นไม้อะดิท่านประธาน จะมันเหรออิอิ

Comment

• ผมโหลดจากบิตอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          ขอลิ้ง windows 7 ultimate 64 bit หน่อยครับ
                          เซงแผ่นเสียตอนนี้ใช้ xp อยู่

xpก็หัว .. เปิดโหลด ACHI ลงไม่ได้ จอฟ้า หน้าหมาจิงๆ โอ้ย เครียด
                          - -

lp 2 ปรับ low มันไม่เห็น ต้นไม้อะดิท่านประธาน จะมันเหรออิอิ
                          มันส์ดิท่าน สมัยก่อนเกมส์กด เกมส์ famicom ยังมันส์ได้เลย ไม่ใช่ ญ น่ะต้องสวย ๆ เนียน ๆ อิอิ

Comment

• มี ultimate 64-bit และ 32-bit แบบ copy มาจากแผ่นแท้ไม่มีการ modify ใด ๆ ทั้งสิ้น ต้อง activate เอง ต้องกด windows update เองเอามั้ย

Comment

• เอา ยัด key จาก ท่านประธานอยู่แล้วอิอิ

Comment

• ไบออสก็ SLIC 2.1 อยู่แล้วนิ อิอิ

Comment

Working...
                                X