Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ผมมีแรงกว่า torrent อีก ลิ้งตรงเลย อิอิ + CRACK ด้วย งุงิ
    งุงิงุงิ ไม่ได้อยู่หน้าจอคอมพ์ตลอดอย่างเรา คงต้องอาศัยTorrentตามมีตามเกิด - -

Comment

• Originally posted by kasiyaphat View Post
      งุงิงุงิ ไม่ได้อยู่หน้าจอคอมพ์ตลอดอย่างเรา คงต้องอาศัยTorrentตามมีตามเกิด - -
      ไฟล์เดียวเหมือนกันอิอิ ปล่อยโหลดไว้ได้คิคิ หลุดก็ต่อได้

แต่ตอนนี้คนโหลดเยอะ speedตก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ไปเดินสยามดีกว่า

ปล.กิ๊กหลวง

ชอบจังเลยนะท่านประธานอิอิ

Comment

• เขาห้าม direct link น่ะท่าน GM Gamer อิอิ

Comment

• อิอิครับท่าน CEO ผมมะได้เอามาแจก

Comment

• อย่างไรก็ดี ยังมีอีกข่าวหนึ่งที่อาจกำลังสร้างความสับสนให้กับผู้สนใจหลายท่าน เนื่องจากในตอนนี้ AMD ดูเหมือนจะยังสองจิตสองใจเกี่ยวกับชื่อของจีพียูซีรีย์ 6000 ที่กำลังจะออกมา โดยในภาพล่างนั้นจะเห็นได้ว่า AMD มีตัวเลือกสองตัวในการตั้งชื่อการ์ดของตน โดยตัวเลือกแรกนั้นจะเห็นว่าชิพ Cayman นั้นจะเป็น 6800 และ Barts จะเป็น 6700 และตัวเลือกสองคือ Cayman เป็น 6900 ไปเลย และ Barts เป็น 6800 แต่จากข่าวที่ได้นำเสนอไปข้างบนจะเห็นว่า AMD ได้เลือกตัวเลือกหลัง จึงทำให้สุดท้ายแล้ว Radeon HD6900 จะใช้ชิพ Cayman และ 6800 จะใช้ชิพ Barts

ฉะนั้นจึงทำให้เหลือช่อง ว่างสำหรับ 6700 อยู่ ซึ่งเมื่อดูจากตารางแล้วจะเห็นว่ามีความเป็นไปได้สูงมากที่ 6700 นั้นก็คือ 5700 ที่โดนรีแบรนด์นั่นเอง โดยทาง AMD อาจจะเพิ่มความเร็วสัญญาณนาฬิกาหรือเพิ่มเติมคุณสมบัติอื่นๆ ลงไปเพื่อให้เหนือกว่า 5700 เดิมอีกเล็กน้อยเพื่อให้สินค้าขายได้ แต่อย่างน้อยๆ เราก็ได้เห็นจีพียู Turks และ Caicos ซึ่งเป็นจีพียูใหม่สำหรับ 6600, 6500 และ 6400 กันแน่นอนครับ

จาก xxx
              Last edited by ScaryReaDy; 11 Oct 2010, 13:43:07.

Comment

• อุก....ยังอยู่ที่ 4850 อยู่เลยครับ
                ไป6XXXซะละ

Comment

• จะรีทำไม ออกใหม่เลยดิ

6400 ชิบใหม่ด้วย

อิ อิ อิ แรงน่าดู

Comment

• Originally posted by nateep View Post
                    จะรีทำไม ออกใหม่เลยดิ

6400 ชิบใหม่ด้วย

อิ อิ อิ แรงน่าดู
                    ตัวที่จะออกมาก่อน เป็นของ PC ใช่มั๊ยครับ

รอดูของ โน๊ตบุ๊ก ต่อไป

AMD Mobility Radeon HD 64xx น่าจะทำตลาด ในระดับ หมื่นกลางๆ ถึง 2 หมื่นต้น "แล้วมันจะแรงกว่า 5470 มากไหมหว่า อิอิ"

แล้วจะมีพวก ATI Mobility Radeon HD 5650 มา รีแบรนด์ ขายมั๊ยเนี่ย แต่ถ้าแรงระดับ 56xx รีแบรนด์มาขาย ผมก็ยอม อิอิ เอาเผื่อไว้เล่นเกม ในอนาคตลื่นๆ

Comment

• เค้าเอา ซีรี่ 1 รวมกับ ซีรี่ 4 มารีแบรน เช่น ATI 1650 รวมกับ ATI 4850 เป็น ATI 6500 ATI 1950 รวมกับ ATI 4850 เป็น ATI 6800

ส่วน6850ขึ้นไปเอาเค้า ซี่รี่ 1 กับซีรี่ 5 มารวมกัน เช่น ATI 1300 รวมกับ ATI 5550 เป็น ATI 6850 ATI 1300 รวมกับ 5570 เป็นATI6870

* (อย่าหลงอ่านเชียวนะ ผมเกรียน) 55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555+

Comment

• เข้าใจ แต่งง

อะ

Comment

• ท่านประธานครับ ขอรบกวนหน่อย

รบกวนขอบทความของท่าน gearhead เรื่อง 1080p กับ 1080i หน่อยครับ ลืมจดเอาไว้ ขอโทษทีครับ

Comment

• ฝุ่นตันพัดลมเครื่องผม น่าจะเป็นแบบนี้ ถึงว่า ลมมันออกมาไม่ค่อยแรง

เครดิท : เว๊บของท่าน Ohmkuza ครับ

http://www.notebookrepairshop.com/re...cer-4535-4736/
                            Attached Files

Comment

• กลับมาล่ะ เดินดูสาวๆสยามมา

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                ฝุ่นตันพัดลมเครื่องผม น่าจะเป็นแบบนี้ ถึงว่า ลมมันออกมาไม่ค่อยแรง

เครดิท : เว๊บของท่าน Ohmkuza ครับ

http://www.notebookrepairshop.com/re...cer-4535-4736/

ถามช่างแอร์น่าจะตอบได้นะครับ ทำไมแอร์มันไม่ค่อยเย็น ไอ้นั่นมันไปติดที่ช่องระบายอากาศนี่เอง!!!! 55555 ผมแกะมาเป่าจนชินแล้วครับ!!!

Comment

Working...
                                X