Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี prograอะไรที่ขาโอควรพกไว้บ้างครับ
    วันนี้เพิ่ง oc แล้วเครื่องไม่พังครั้งแรกในชีวิต
    กับ HD 4570 ด้วย msiafterburn
    จากของเดิม 680/500 ปกติ 60 กว่า ๆ เล่นเกมส์ 80 กว่า
    เพิ่มเป็น 730/560 ปกติ เกือบ ๆ 80 เล่นเกมส์ 90 เกือบ ๆ ร้อย
    แต่ก็ลื่นขึ้นมาก
    ชักจะชอบแล้วสิ

Comment

• เปิดเครื่อง load bit, ฟังเพลง mp3, ดู HD มั่ง, เปิดเว๊ปมั่ง

มันจะร้อนกว่า AMD บ้างไม่ได้เหรอครับ เครื่องนี้อุณภูมิพุ่งไปที่ 70 up ก็เคยมาแล้ว เอาไป encode หนัง H264

Comment

• จัดไป core2duo เครื่องเดิม 74 องศา

ปล อยากเห็น core2duo ที่ 80 องศามั้ยครับ อิอิ
        ปล2 เครื่องเพื่อนผม core2duo อัดไป 94 องศาอ่ะ ใช้ทำ Maya อิอิ
        ปล3 AMD Athlon II แค่ 60 องศานี่เด็ก ๆ ครับไม่ต้องซีเรียส ไว้มันร้อนจนเครื่องดับแล้วค่อยกังวลดีกว่าครับ
        Last edited by natoff; 20 Jun 2010, 19:52:35.

Comment

• ไว้ลงวินโดวส์ใหม่ดีกว่า รู้สึกวินโดวส์เก่าเน่าๆล่ะ
          เทสอะไรคะแนนตกจากเดิมมากเลย

Comment

• X4 N930 ผลเทสจากเว็บที่ค่อนข้างเอียง

ปล.ดู CB R10 X3 N830 เหมือนต่ำไปนะครับ - -*

Comment

• ท่านประธาน ผมลาก 4570 core 840 mem 590 มันร้อน 107 องศา แต่ไม่ดับ 555+

แต่ทำไม cpu ผม เกิน 95 ดับสะและ

ไอ AVIVO ของ 10.6 อ่ะท่านประธาน ทำไมผมลง แล้วรู้สึกตอนใช้ 10.5แจ๋วกว่าอ่ะ หรือผมตามะดี

แล้วผมลงเกมส์ ของ MIDWAY กะว่า 10.6 จะช่วยได้ Blacksite area 51 พอเข้าเกมส์

จอฟ้า ขึ้น ati2dvag อาไรสักกะอย่าง เล่นของมันไม่ได้สักเกมส์ไม่รู้เป็นอาไร

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                X4 N930 ผลเทสจากเว็บที่ค่อนข้างเอียง

ปล.ดู CB R10 X3 N830 เหมือนต่ำไปนะครับ - -*
                ความรู้สึกผมน่ะ X4 N930 มันพอ ๆ กับ i5 น่ะ แต่โดนจัดไว้ต่ำกว่า i3 เสียอีก

Comment

• สงสัยเว็บมันเทียบจาก super-pi 555+

Comment

• วันนี้ เสปน หึหึ

Comment

• Originally posted by น้อง Za... View Post
                      ทำไมได้ Spec ต่ำจัง ....

4540G มันต้อง VGA แยกสิ
                      ไม่มีจีครับจำผิด

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับ ใครเคยถอดตัว 4540 มั่ง ผมอยากทราบว่า ฮีทไปทใช้ระบายความร้อน
                        NB+CPU มันใช้เส้นเดียวกันหรือไม่อย่างไรครับ
                        Last edited by nattapong29; 21 Jun 2010, 17:13:17.

Comment

• Originally posted by nattapong29 View Post
                          ไม่มีจีครับจำผิด

ว่าแล้ว

รายงานผล การใช้งานจริง .... ณ อู่รถยนต์ ขณะนั่งรอ ...

เปิด Mode Energy Star เล่น net ผ่าน 3G(กินไฟแหลกราน) สามารถผ่าน 3 ชม ไปได้ ...สบาย ครับ

ปล 1 Lenovo G455 ครับ

ปล 2 ลง AV Kaspersky สุดโหดไว้ด้วยครับ

ปล 3 เล่น net remote เล่น M ตลอดเวลาไม่ได้หยุดพักวางเครื่องเลยครับ

ปล 4 ความร้อนไม่มากครับ

ปล 5 ไม่เสียดายเงินครับ เทียบกับ Atom .....*&^&%^$&*^(*^$%%&(()()&*(&

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

• Y^Y เครืองผมเป็นไรไม่รู้อ่าท่านประธาน ตงฝั่งการ์ดจอมันดังมากมันหมุนดังมาก จนเครื่องสั่นเลยแต่ใช้งาน
                            ได้ปกติแต่มันดังตลอดสั่นตลอดเลยครับท่านประธานอาการนี้ต้องทำเช่นใด แล้วมันเป็นอะไรเศร้าละครับ

Comment

• สาหัสมากตอนนี้แงๆ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                                Y^Y เครืองผมเป็นไรไม่รู้อ่าท่านประธาน ตงฝั่งการ์ดจอมันดังมากมันหมุนดังมาก จนเครื่องสั่นเลยแต่ใช้งาน
                                ได้ปกติแต่มันดังตลอดสั่นตลอดเลยครับท่านประธานอาการนี้ต้องทำเช่นใด แล้วมันเป็นอะไรเศร้าละครับ
                                มันหลุดเปล่านิ คงต้องมีการแงะบ้างแหล่ะ
                                ไม่ก็เข้าศูนย์อีกรอบ

Comment

Working...
                                X