Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปน 2-0 แต่จริงๆ น่าจะ 5-0 ท่านประธานว่าไง ฮับ ^___^

Comment

• น่าจะเยอะกว่านั้นด้วยซ้ำ - -
      แต่นาบาสเปิดห่วยจริงๆครับ

Comment

• ถามๆๆ หน่อยครับ เครื่องผม 4535g Rm74 vista ultimate 32 bit การ์ดจอ4570
        คือว่า ผมสังเกตเห็นว่าเวลาเล่นเกมอะครับ ความร้อนมันพุ่งไป 94 แบบว่าเกม เก่าๆมันก็พุ่งไปขนาดนั้น
        แล้วมันก็ไม่เกินนั้น เหมือนว่านานมาแล้วผมเคยเห็นมันเกิน94อะครับแต่ตอนนี้มันไม่เกินแล้ว พอมัน94 มันก็จะ
        ทำให้เกมที่เล่นกระตุกๆๆ เป็นพักๆ
        ไดร์เวอร์เสียงผมลง 2.49แล้ว การ์ดจอ ลงอะไรไปมันก็ไม่หาย เวลาเล่นเกมช่วงแรกลื่นมากก พอซักพักก็เริ่มเป็นเพราะความร้อนถึงอะครับ
        ผมไปปรับไอตัว power option เป็นแบบว่า Balance มันก็ร้อนลดลงบ้างแต่พอเล่นๆๆไปมันก็ขึ้นไปอีก
        ใช้ MSI afterburner ลด คอร์เหลือ 600 มันก็ไม่หาย
        อยากถามว่า มีทางแก้ไหมครับ วินโดว์มีส่วนเกี่ยวข้องรึเปล่า เวลาเล่นปกติ ความร้อนมันแค่ 55-60ต้นๆ ไม่เกินนี้แต่พอเล่นเกมทีไปโน่นเลย
        แล้วการปรับpower option มันมีผลอย่างไรหรอครับ จะเป็นไรมั้ยถ้าปรับเป็นแบบ power saver
        ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ผมเล่นเกมกระตุกๆ แล้วเซ็งT^T

Comment

• Originally posted by golfforce View Post
          ถามๆๆ หน่อยครับ เครื่องผม 4535g Rm74 vista ultimate 32 bit การ์ดจอ4570
          คือว่า ผมสังเกตเห็นว่าเวลาเล่นเกมอะครับ ความร้อนมันพุ่งไป 94 แบบว่าเกม เก่าๆมันก็พุ่งไปขนาดนั้น
          แล้วมันก็ไม่เกินนั้น เหมือนว่านานมาแล้วผมเคยเห็นมันเกิน94อะครับแต่ตอนนี้มันไม่เกินแล้ว พอมัน94 มันก็จะ
          ทำให้เกมที่เล่นกระตุกๆๆ เป็นพักๆ
          ไดร์เวอร์เสียงผมลง 2.49แล้ว การ์ดจอ ลงอะไรไปมันก็ไม่หาย เวลาเล่นเกมช่วงแรกลื่นมากก พอซักพักก็เริ่มเป็นเพราะความร้อนถึงอะครับ
          ผมไปปรับไอตัว power option เป็นแบบว่า Balance มันก็ร้อนลดลงบ้างแต่พอเล่นๆๆไปมันก็ขึ้นไปอีก
          ใช้ MSI afterburner ลด คอร์เหลือ 600 มันก็ไม่หาย
          อยากถามว่า มีทางแก้ไหมครับ วินโดว์มีส่วนเกี่ยวข้องรึเปล่า เวลาเล่นปกติ ความร้อนมันแค่ 55-60ต้นๆ ไม่เกินนี้แต่พอเล่นเกมทีไปโน่นเลย
          แล้วการปรับpower option มันมีผลอย่างไรหรอครับ จะเป็นไรมั้ยถ้าปรับเป็นแบบ power saver
          ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ผมเล่นเกมกระตุกๆ แล้วเซ็งT^T
          ได้เวลาเปลี่ยนซิลิโคนแล้วท่าน

Comment

• Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 ลง Xp ได้ป่าว

Comment

• Originally posted by penockeo View Post
              Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 ลง Xp ได้ป่าว
              ได้สิครับ ท่าน ถ้าอยากลงก็ลงได้ครับ

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                ได้สิครับ ท่าน ถ้าอยากลงก็ลงได้ครับ
                ผมลองลงหลายแผ่นแล้วไม่ผ่าน พอดีวิธีลงบ้างไหม driver มีปัญหาป่าวคับ

Comment

• ท่านประธานมันหายดังหายสั่นแล้ว (หายเองสะงั้น)

แต่ยังอดไม่ได้เอาหูไปฟัง ได้ยินเสียงพัดลม หมุน เหมือนคนจะตาย อันนี้ปกติเปล่าครับ

Comment

• 4535g ใช้โปรแกรมนี้ได้มั้ยครับ
                    ATI Stream SDK 2 และStream KernelAnalyzer v1.5
                    หรือมีเวอร์ชั่นอื่นที่ใช้ได้ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

• 4535g ของผมร้อนสุดๆๆเรยครับ
                      เล่นอะไรไม่ได้เรยกระตุกทุกอย่าง ขนาดเข้าเว็บยังกระตุกเรยอ่ะครับ เกมนี่ไม่ต้องพูดถึงกระตุกตลอด
                      เวลาเรยครับ
                      ต้องทำไงดีอ่ะครับ
                      ผมลงwin 7นะครับ

Comment

• Originally posted by FaTCaTz View Post
                        4535g ของผมร้อนสุดๆๆเรยครับ
                        เล่นอะไรไม่ได้เรยกระตุกทุกอย่าง ขนาดเข้าเว็บยังกระตุกเรยอ่ะครับ เกมนี่ไม่ต้องพูดถึงกระตุกตลอด
                        เวลาเรยครับ
                        ต้องทำไงดีอ่ะครับ
                        ผมลงwin 7นะครับ

ต้องแก้ไขที่ระบบระบายความร้อนครับ ถ้ายังมีประกันก็เอาเข้าศูนย์ให้เขาทำให้น่ะครับ บอกกับช่างว่าเล่นเกมส์แล้วเครื่องดับ เช็คอุณภูมิแล้วร้อนมากครับ

Comment

• ร้อนขนาดนี้เข้าศูนย์ ด่วนเลย ทำความสะอาด ระบบระบายความร้อนภายใน อาจจะมี ขี้ฝุ่น ไปอุดตัน ช่องทางระบายความร้อน และ ทาซิลิโคน ระบายความร้อน ตรง CPU ใหม่ ของเก่าอาจจะแห้ง

เดินเข้าไป ศูนย์ บอกเขาไปเลยว่า เล่นเกมร้อนจนดับ ( ถ้ายังมีประกันเหลืออยู่น่ะ )

ถ้าประกันหมด แกะมาทำเองเลย 5555

Comment

• โห ถอด 7 Loader ออก (ลองมาหลายตัว สังเกตมาหลายตัว รู้สึกมันฉุดๆ)
                            Mod bios แทน เทสคะแนนพุ่งทุกอย่างเลย ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ล่ะครับ - -*
                            เอ่อ ที่บางคนบอกว่า ใช้ 7 แล้ว กระตุกๆ Crack แบบ Loader ก็มีส่วนนะครับ

Comment

• โอ๊วความรู้ ๆ จด ๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                โห ถอด 7 Loader ออก (ลองมาหลายตัว สังเกตมาหลายตัว รู้สึกมันฉุดๆ)
                                Mod bios แทน เทสคะแนนพุ่งทุกอย่างเลย ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ล่ะครับ - -*
                                เอ่อ ที่บางคนบอกว่า ใช้ 7 แล้ว กระตุกๆ Crack แบบ Loader ก็มีส่วนนะครับ
                                มีส่วนเยอะป่ะท่านประทาน

Comment

Working...
                                X