Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน กระทู้นู้นเขาไม่ Get มุขผมอ่ะ -*-

Comment

• ตกลงรู้จริงไหมนั่นว่ามันมีประโยชน์อะไร เปิดจริงไหม
      แล้ว PhysX นี่ GTS250 เปิดสุดยังไม่รอดเลย -*- ถามท่าน Khow ดู

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ตกลงรู้จริงไหมนั่นว่ามันมีประโยชน์อะไร เปิดจริงไหม
        แล้ว PhysX นี่ GTS250 เปิดสุดยังไม่รอดเลย -*- ถามท่าน Khow ดู
        เดี๋ยวเกมส์ที่ใช้ DirectX Compute กับ OpenCL ออกมา PhyX ของ nvidia ก็ตายแล้วท่าน

ดูในข่าวตอนนี้ nvidia ยอมเปิด license ให้ประมวลผล PhyX ด้วย CPU แล้วน่ะ

Comment

• FF XIV ไงท่าน DirectCompute เต็มๆ
          HD5850 แรงกว่า GTX 480 อีก 555+
          จริงๆแล้ว PhysX สามารถใช้ CPU ประมวลผลได้ดี
          แต่มันดันไปใช้ x87 SSE เก่า เลยทำให้ซีพียูประมวลผลได้ไม่ดีเท่าที่ควร

Comment

• อืม น้ำ เป ล่า โง่จินๆเลยตรู T_T

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            แฟน(อดีต)ก็ชอบกินเป๊ปซี่เหมือนกัน
            แต่ผมซื้อทีไรชอบซื้อ2อย่าง เป๊ปซี่+โค้ก RC แถวบ้านผมไม่ค่อยมีอ่ะ
            ว่าแต่ท่าน Heer_nut มาตั้งชมรมคนอกหักดีกว่า 555
            T_T ก่อนตั้ง ท่านเปลี่ยนอวาตาก่อนด้ายม้ายยย เห็นทุกทีจี๊ดมาทุกที ที่จริงมันก็นานเเล้วนะ 2ปี+ เเต่ใจมันยังไม่ลืม วันก่อนผมเพิ่งสมัครเฟสบุ้ค กำลัง add เพื่อนอยู่ดีๆ ก็โผล่มาซะงั้น ใจนึงก็อยากกด เเต่อีกใจมันก็สุดจะทน

Comment

• โอ๊ว Lost Planet 2 รองรับ Directcompute ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                อืม น้ำ เป ล่า โง่จินๆเลยตรู T_T

T_T ก่อนตั้ง ท่านเปลี่ยนอวาตาก่อนด้ายม้ายยย เห็นทุกทีจี๊ดมาทุกที ที่จริงมันก็นานเเล้วนะ 2ปี+ เเต่ใจมันยังไม่ลืม วันก่อนผมเพิ่งสมัครเฟสบุ้ค กำลัง add เพื่อนอยู่ดีๆ ก็โผล่มาซะงั้น ใจนึงก็อยากกด เเต่อีกใจมันก็สุดจะทน
                ถ้าหนีก็ต้องหนีเรื่อยไปอ่ะท่าน ยอมรับความจริงแล้วหาเมียใหม่ดีก่า

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                  อืม น้ำ เป ล่า โง่จินๆเลยตรู T_T

แต่ผมมองทีไรเพลินทุกที อิอิ

Originally posted by natoff View Post
                  โอ๊ว Lost Planet 2 รองรับ Directcompute ด้วยครับ

LP2 มันขึ้น Nvidia หน้าแรกเลยนะท่าน 555+

BFBC2 กับ MW2 สิ ATI ลื่นกว่าเห็นๆ อิอิ

Comment

• โหลด harry ภาคแรกมาให้แฟน เห็นความเปลี่ยนแปลง จาตอนนี้เยอะเลย เด๊กเด็ก

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                      ท่านประธาน กระทู้นู้นเขาไม่ Get มุขผมอ่ะ -*-
                      กระทู้ไหนอ่ะครับ ขอตามไปดู -.-

Comment

• ในห้องนี้แหล่ แต่จบไปและ อิอิ

Comment

• อ้าวเลิกคุย เรื่องน้ำหวาน แล้วเหรอ ต่อๆ อิอิ

Mecca-Cola
                          Type Cola
                          Manufacturer Mecca Cola World Company
                          Country of origin France

France [5] November 2002 The company originally started in France before moving to Dubai. It is also the company's top market. However, it only holds 1.7% of the market share.

http://en.wikipedia.org/wiki/Mecca-Cola

RC Cola

Type Cola
                          Manufacturer Cott Beverages/
                          Dr Pepper Snapple Group
                          Country of origin United States
                          Introduced 1905

http://en.wikipedia.org/wiki/RC_Cola

เรื่องเล่า ของ สงคราม น้ำดำ............มีโฆษณา Pepsi ในประเทศเสรี ประเทศหนึ่ง โฆษณาว่า มีเด็กคนนึง อยากดื่ม เป็ปซี่ แต่ ตัวเตี้ย หยอดตู้ เป็ปซี่ ไม่ถึง เลยไป หยอด โค้ก มา หลายกระป๋อง เพื่อเอามา เป็นฐาน ในการยืน เหยียบขึ้นไป หยอดตู้เป็ปซี่ ถึง

โฆษณา แร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

พาออกทะเล อิอิ แค่อยากให้ท่านประธาณ เล่นเกมแล้วไม่เวียนหัว เท่านั้นเอง อิอิ

ผมสนับสนุน น้ำแดง + โซดา คร๊าบบบบ จัดไป แล้ว พลัง AMD Vision จะช่วย ต่อเอง อิอิ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                            อ้าวเลิกคุย เรื่องน้ำหวาน แล้วเหรอ ต่อๆ อิอิ

Mecca-Cola
                            Type Cola
                            Manufacturer Mecca Cola World Company
                            Country of origin France

France [5] November 2002 The company originally started in France before moving to Dubai. It is also the company's top market. However, it only holds 1.7% of the market share.

http://en.wikipedia.org/wiki/Mecca-Cola

RC Cola

Type Cola
                            Manufacturer Cott Beverages/
                            Dr Pepper Snapple Group
                            Country of origin United States
                            Introduced 1905

http://en.wikipedia.org/wiki/RC_Cola

เรื่องเล่า ของ สงคราม น้ำดำ............มีโฆษณา Pepsi ในประเทศเสรี ประเทศหนึ่ง โฆษณาว่า มีเด็กคนนึง อยากดื่ม เป็ปซี่ แต่ ตัวเตี้ย หยอดตู้ เป็ปซี่ ไม่ถึง เลยไป หยอด โค้ก มา หลายกระป๋อง เพื่อเอามา เป็นฐาน ในการยืน เหยียบขึ้นไป หยอดตู้เป็ปซี่ ถึง

โฆษณา แร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

พาออกทะเล อิอิ แค่อยากให้ท่านประธาณ เล่นเกมแล้วไม่เวียนหัว เท่านั้นเอง อิอิ

ผมสนับสนุน น้ำแดง + โซดา คร๊าบบบบ จัดไป แล้ว พลัง AMD Vision จะช่วย ต่อเอง อิอิ
                            อันนั้นผมก็เคยได้ยินเหมือนกัน โฆษณาเขาเล่นกันแรงดี
                            เหมือนอย่าง AMD เล่น Nvidia เรื่องการ์ดปล่อยรังสีความร้อนออกมาเลย 555+

Comment

• แล้วเมืองนอก เขามี โฆษณา AMD VS. INTEL หรือ ATI VS. Nvidia แบบ แรงๆ มั๊ยท่านประธาณ ใน YouTube มีให้ดูหรือเปล่าครับ

อิอิ ถ้ามี ท่านประธาณ แปะลิ้งค์ นิสนุง ด้วยความเคารพอย่างสูง อิอิ

Comment

• ผมตามไปดูมาแล้ว ไม่ค่อยเข้าใจ ทำไมต้องแนะนำให้ ซื้อการ์ดจอ ที่มี physx เนี่ยแหละ ไม่เห็นจะต่าง สมาชิกไหม่สมัครมะวานด้วยอิอิ -.-

Comment

Working...
                                X