Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าเเล้ว ทำไมกระทู้ยาวจริง มาเเอบซ่องสุมกำลังกันในนี้นี่เอง เผลอเเป็บเดียว 2 หน้าละ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      โอ้ว รองรับ ความเร็ว 3G ได้ถึง 7.2Mbps เลยอ่ะ

แต่ทำงานบนคลื่นความถี่ UMTS 900/2100 MHz

ง่ะ ความถี่ 900MHz ก็ ต้องใช้ ซิม AIS ( 1 2 Call ) , 2100MHz ก็ TOT/CAT

ถ้าเอาไปใช้ กับ ซิม DTAC กับ True Move เครื่องนี้ ก็ 3G ไม่ได้อ่ะ จิ

ผมชอบใช้ DTAC ถ้าจะซื้อเครื่องที่รองรับ 3G สำหรับ DTAC ต้องเอาที่รับ ความถี่ 850MHz
      3g แท้ต้อง 2100 อิอิ แต่มันรองรับความถี่น้อยจัง n79 ผมรับได้แค่ 3.6mb แต่รับได้ทุกความถี่เลย ใส่อะไรไปเล่นได้หมดอิอิ

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      ท่าน CEO natoff ไม่สนใจ ภาพ AVATAR AMD Vision สักตัวเหรอครับ อิอิ

เอา Ultimate Vision หรือ Premium Vision ดี อิอิ

ท่าน GM Gamer เรามาแลก Vision กันมั๊ย 555555555
      อิอิ ไม่ให้ ของรักของข้า กอลั่ม !!!

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
        ท่าน CEO natoff ไม่สนใจ ภาพ AVATAR AMD Vision สักตัวเหรอครับ อิอิ

เอา Ultimate Vision หรือ Premium Vision ดี อิอิ

ท่าน GM Gamer เรามาแลก Vision กันมั๊ย 555555555
        ยังไม่ว่างตัดต่อเลยอ่ะท่าน GM

Comment

• ท่าน GM Gamer พอดี ย่าน ห้อง หมวด Notebook ยังอยู่ในถิ่นเรา อิอิ ยกพวกไปยำห้องอื่นได้

ผมไม่กล้าไป ย่าน Hardware โซน ครับ อิอิ

Hardware โซน มัน ต้อง หนูโด้ เท่านั้น ที่หารกล้า ทำอะไร เกรียนๆ + หนูโด้ 2 อีกตัว

ผมไปห้อง Hardware โซน ไม่กล้าออกความเห็นอะไรมาก กลัวโดนด่า เพราะผมไม่เก่งค็อม เลยเป็น แค่ แถว 2 รอซ้ำ ครับ อิอิ

Comment

ท่าน GM Gamer พอดี ย่าน ห้อง หมวด Notebook ยังอยู่ในถิ่นเรา อิอิ ยกพวกไปยำห้องอื่นได้

ผมไม่กล้าไป ย่าน Hardware โซน ครับ อิอิ

Hardware โซน มัน ต้อง หนูโด้ เท่านั้น ที่หารกล้า ทำอะไร เกรียนๆ + หนูโด้ 2 อีกตัว

ผมไปห้อง Hardware โซน ไม่กล้าออกความเห็นอะไรมาก กลัวโดนด่า เพราะผมไม่เก่งค็อม เลยเป็น แค่ แถว 2 รอซ้ำ ครับ อิอิ
            เอาอะไรมาก ขนาดผมมีความรู้เรื่อง com architecture กับ com graphic ผมยังขี้เกียจเถียงกับบางคนเลย 555

เกินเยียวยาจิง ๆ

Comment

• ผมไม่รู้อะไรเลยนอกจากเกมส์ ผมยังด่า ไม่เลือกเลย 555+

( ถ้ามันไม่ถูกต้องเราต้องไม่ยอมครับ )

Comment

• ท่าน CEO natoff เอาตัวนี้มั๊ย รองรับ 3G แต่ไม่มีกล้องข้างหน้า

Acer beTouch E120 - เอเซอร์ E120
                http://www.siamphone.com/catalog/acer/e120.htm

แต่มันโฆษณา ทีวี ราคาแค่ 4,990 บาท เอง

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
                - WCDMA 900/2100 MHz, 850/1900 MHz
                - HSDPA 3.6 Mbps, HSUPA 384 Kbbps

ระบบปฏิบัติการ : Android™ 1.6 Donut
                - CPU : ST Ericsson PNX6715, 416 MHz ( น้่าจะใช้ AMD เนอะ )
                หน่วยความจำ ROM 512 MB - RAM 256 MB (ตัวเครื่อง)
                - การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

Comment

ท่าน CEO natoff เอาตัวนี้มั๊ย รองรับ 3G แต่ไม่มีกล้องข้างหน้า

Acer beTouch E120 - เอเซอร์ E120
                  http://www.siamphone.com/catalog/acer/e120.htm

แต่มันโฆษณา ทีวี ราคาแค่ 4,990 บาท เอง

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
                  - WCDMA 900/2100 MHz, 850/1900 MHz
                  - HSDPA 3.6 Mbps, HSUPA 384 Kbbps

ระบบปฏิบัติการ : Android™ 1.6 Donut
                  - CPU : ST Ericsson PNX6715, 416 MHz ( น้่าจะใช้ AMD เนอะ )
                  หน่วยความจำ ROM 512 MB - RAM 256 MB (ตัวเครื่อง)
                  - การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB
                  ไม่เอาเพราะ Android 1.6 อ่ะท่าน ส่วน 3G ไม่แคร์ เผลอ ๆ โทรศัพท์พังก่อนได้ใช้อ่ะท่าน อิอิ

ถ้าให้ถูกคือ แถวที่ผมอยู่มี imobile 3GX 2100 อ่ะท่าน เลยไม่ซีเรียส

Comment

• หาซีพียู Qualcomm สิครับ อย่างน้อยก็อาจจะมีซากของ AMD อยู่ Imageon ที่ถูกซื้อไปอ่ะ ผนวกรวมกับซีพียูอ่ะ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ผมไม่รู้อะไรเลยนอกจากเกมส์ ผมยังด่า ไม่เลือกเลย 555+

( ถ้ามันไม่ถูกต้องเราต้องไม่ยอมครับ )
                      55555

Comment

• ท่าน CEO natoff

ทำไม มันคิดเป็น MB อ่ะ ไม่คิดเป็นรายชั่วโมง

http://www.imobile3gx.com/index_3gx_prepaid.php

สมมุติว่า เติมเงิน 100 บาท เล่น เน็ต ได้ 100MB

100MB นี่ มันก็แค่ โหลดเกม ได้แค่ 1 Part เองอ่า

แพงจัง น่าจะคิดเป็นรายชั่วโมง มากกว่า

แล้วสมมุติว่า เราเปิด เล่น Internet ธรรมดา เราจะรู้ได้ไง ว่าเราใช้ไปแล้ว กี่ MB

Comment

• พี่ครับๆ ผมจะมาถามเรื่อง ATI กับ AMD อ่ะครับ

ว่าแต่ห้องนี้ ห้องโทรศัพหรือเปล่าครับ ผมเข้าผิดแน่ๆเลยครับ ขอโทษครับ Y^Y

Comment

ท่าน CEO natoff

ทำไม มันคิดเป็น MB อ่ะ ไม่คิดเป็นรายชั่วโมง

http://www.imobile3gx.com/index_3gx_prepaid.php

สมมุติว่า เติมเงิน 100 บาท เล่น เน็ต ได้ 100MB

100MB นี่ มันก็แค่ โหลดเกม ได้แค่ 1 Part เองอ่า

แพงจัง น่าจะคิดเป็นรายชั่วโมง มากกว่า

แล้วสมมุติว่า เราเปิด เล่น Internet ธรรมดา เราจะรู้ได้ไง ว่าเราใช้ไปแล้ว กี่ MB
                            มันคิดเป็น รับส่งข้อมูลรวมกันเลยครับ ไม่ใช่ แค่รับ ส่งมันก็นับ เคี้ยวจิงๆ

แบบว่าผมใช้โปร 6GB

สมมุติรับ 6GB แล้วส่ง 1GB มันคิดเป็น 7GBเลยครับ เคี้ยวสาดๆ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              มันคิดเป็น รับส่งข้อมูลรวมกันเลยครับ ไม่ใช่ แค่รับ ส่งมันก็นับ เคี้ยวจิงๆ

แบบว่าผมใช้โปร 6GB

สมมุติรับ 6GB แล้วส่ง 1GB มันคิดเป็น 7GBเลยครับ เคี้ยวสาดๆ
                              เขี้ยวแบบนี้ ผมยอมใช้ EDGE ครับ อิอิ ผมเคยใช้ EDGE โหลดบิทด้วยน่ะ แบบมัน need จิง ๆ

Comment

ท่าน CEO natoff

แพง ๆ ใช้ EDGE เหมือนเดิมดีกว่า

Comment

Working...
                                X